• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới cho TG01

duongpham

Các bạn xem hình giữa cũ và mới :

Sau đó theo đường link này chọn đúng bản rom của mình về và tiến hành up bình thường nhé.
chúc vui

ZzJackzZ

cho mình hỏi mình sài con T-01A đã up rom TA rồi có up được rom mới này của TG01 không vậy bạn?

vagabondkt

rom bị die roài bác kìa... vao trang chu cg ko thay bản rom nào cả toàn thấy giới thiêu thoai... chán

cakiem87

cho mình hỏi mình sài con T-01A đã up rom TA rồi có up được rom mới này của TG01 không vậy bạn?

Ko đc , đây là bản cho tg01 , bạn muốn up lên t-01a phải sửa 1 số file , vào xda down phần mềm convert rom cho t-01a rồi up bằng phương pháp short pin

Sontantap

TG01 đã có nhiều rom cook, mình đã úp nhiều bản rom ở XDA. Bây giờ đã có romTG01_WM 6.5.5_23563_WWE hoàn thiện hơn rom WM6.5.5 Traditional Chinese ROM còn lỗi Font tiếng Trung và không reset được.cách úp Rom cũng như cách thông thường thôi. Mừng cho TOSHIBA của tụi mình cũng có dịp thay áo mới như các dòng PDA khác. Các bạn hãy vào XDA nhé!

Namnet

Tình Hình A/E đã có ai up thành công bản rom này chưa? Mình định Up bản này nhưng chưa biết phải up như thế nào. vì chỉ mới cầm trên tay con này sau bữa nhậu tối nay lúc 22h. A/E nào đã up thành công rồi thì xin cho ý kiến. con của mình là con đem từ nhật về đang còn rom gốc của nhật. và đang chạy tiếng nhật. mình vừa muôn nâng lên 6.5 và vừa muốn chuyển sang tiếng anh. A/E nào đã up thành công rồi thì xin chỉ giáo. thanks

TG01 free upgrade to Windows Mobile® 6.5

This new software will make your current TG01 a Windows® phone, running Windows Mobile® 6.5. This will give you access to the Microsoft® Marketplace applications store and My Phone, together with a choice of home screens.

Before you do the three steps please check that:

Your phone is fully charged
You are not already running Windows Mobile® 6.5 ... Reveal- to check this, power up your device, and go to;
Start>Settings>System>About>Version. It should say Windows Mobile® 6.1 professional. If is does not, you will not be able to upgrade to Windows Mobile® 6.5.
You have backed up all your personal data to a PC, laptop or a microSD card in your phone. ... RevealBackup contacts by going to Start>Contacts backup>Import/Export) Back up other items such as appointments, tasks, Internet favourites, downloaded applications, images and all other files by going to Start>Programmes>ActiveSync.
You may also need to de-activate the licenses of any applications you have downloaded ... Reveal(please refer to your application user guide)
2 easy steps for updating your TG01
Once you have made sure you have completed all the points in the check list, follow these two steps to updating your TG01 mobile phone.

Enter your chosen language from the drop down menu.

ak1978

bác ơi cho mình hỏi con TG01 này chạy ổn định k vậy, mình tính bán E72 đi để rước nó về, nên mua bản quốc tế hay bản unlock?

giakhanh8288

bác ơi cho mình hỏi con TG01 này chạy ổn định k vậy, mình tính bán E72 đi để rước nó về, nên mua bản quốc tế hay bản unlock?

Bạn hỏi nhiều Topic với nội dung giống nhau quá. Em này dùng được, mua thì nên mua hàng Unlock cho rẻ. Mình vừa cầm máy về được 2 hôm đang mày mò cách cài ROOM nó đây, mới dùng Windows mobile lần đầu, thấy khó ghê :(

ak1978

Bạn hỏi nhiều Topic với nội dung giống nhau quá. Em này dùng được, mua thì nên mua hàng Unlock cho rẻ. Mình vừa cầm máy về được 2 hôm đang mày mò cách cài ROOM nó đây, mới dùng Windows mobile lần đầu, thấy khó ghê :(

Vì mình hỏi mà hẻm bác nào trả lời hết, chỉ có bác trả lời, mình tkns bác rồi nhé.