• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới cho Tornado - 5.2.1616.18120 và có HTC Home

nncuong

Administrator
Dựa trên ROM của Shark.

Thông tin chi tiết:

• WM6 Standard 5.2.1616.18120.0.4.0
  • 8MB Pool
  • Fully application unlocked
  • HTC Camera 4.00.23355
  • IE can download *.rar, *.exe, *.doc, *.pdf, *.3gp
  • Windows Media Player playback support of 3gp, mp4, aac
  • Automatic date/time adjustment (needs latest GSM update)
  • Connection problems with hidden SSID and WPA fixed!
  • More settings for Bluetooth, Power Management, Internet Explorer and Start Menu
  • All back ground and theme for landscape.
  • Vietnamese font
Các ứng dụng thêm vào:

• Cyberon Voice Speed Dial 1.7.16
  • CeleTask 2.2.2433.4986
  • Commanager 1.4
  • Clock on top
  • HTC SIM Manager 6.31
  • Office 6.1 with zipview
  • WM5torage 1.8 (new)
  • HTC Home (new)
  • Tool để xoay ngang màn hình(new)

Link tải ROM ở trong file đính kèm

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Đã upload xong, mời bà con dùng thử. Nhưng nghe chừng không hot bằng UNI ;)

nncuong

Administrator
Tớ làm một Font khác cho Smartphone, không làm thay đổi cỡ chữ, rất đẹp! Bạn cài về và dùng thử cho bản Rom của bạn nhé ! (tớ đã dùng thử Font Arial, font Tahoma ... nhưng tất cả cũng chưa ưng ý nên đã phải tự design riêng lấy một cái)
Link Download : http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=62114&d=1197879586

Cám ơn bạn, nhưng theo mình thì những font hệ thống nên dùng loại font không có gạch chân như Arial, Tahoma, Segoe Condensed. Nếu bạn có thể làm font thì sửa giúp anh em font gốc Segoe Condensed gốc, font này hiển thị rất đẹp nhưng tiếc là không hỗ trợ tiếng Việt. Font Segoe UI là của Vista nhưng khoảng cách của nó hơi lớn.

kiet_xu

Bác cho em hỏi: em down về giải nén được file "nk.nbf". Đây là file gì hả bác và up ROM bằng nó như thế nào?

chiecvongtinh

Mình đang dùng thử nè,nói chung là ok,chỉ có một vài khuyết điểm sau:
- Nút commanager ko chạy được
- Ko có Multiselect ( Chọn file để gửi hoặc làm gì đó),bất tiện khi cần phải di chuyển nhiều file một lúc.
- Startmenu chỉ có Gridview,ko có litsview.
- MediaPlayer chỉ chơi được MP3,còn mấy định dạng khác thì ngọng luôn.
Mới dùng nên chỉ thấy có mấy nhược điểm nổi bật đó thôi.
=D> Tóm lại nếu khắc phục mấy điểm đó thì đây là bản ROM tuyệt. HTC home rất đẹp ;;)

chiecvongtinh

Bác cho em hỏi: em down về giải nén được file "nk.nbf". Đây là file gì hả bác và up ROM bằng nó như thế nào?

Bác copy file này chép đè lên một cái ROM UPDATE nào đó có sẵn file UtilityUpdate (chỉ cần nằm chung folder là được) file này sẽ đè lên một file nk.nbf của cái ROM đó.Xong up thui :p

Chỉnh sửa cuối: