• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

mrj145

UPDATE tháng 5-2012

http://www.mediafire.com/?xn4df8n79hkxa

bản rom bao gồm tất cả các tính năng trong list dưới.

4.9
add beats icon to music statusbar notif
merged kernel and V6 supercharger
changed to to old android.policy.jar

4.8
add adreno200 updated libs
deodexed rom update
merged some fixes by idogx new 3.5 rom(thanks dude)
add new kernel
removed and added some scripts
add new apps

4.7
deodexed ROM update
add V6 Supercharger n Kickasskernel in kernel and in ROM
Removed Arabic patch causing phone overheat
787-320 smartass boot script

4.6
Kang fix from idogx bliss ROM
gallery effects fixed
new Htc lockscreen, htc_clock and IME - deodex rom only
added language to added apks
updated to v1.2 d33ps1x gpsfix
add beats audio only noticeable in headphones
new bootanimation w/ beats
added arabic mod patch by seaskyways - deodex rom only

4.5
rebased from previous 4.4 cause of some bugs in previous newer versions.
changed services.jar
changed 2 wallpapers
removed bootsound
add new Maps 6.3.0
call end reboot fixed

4.4
Unofficial kang fix from idogx 0220 ROM
Camera fixed
Internet Pass Thru Fixed
Fixed Quadrant FC
Add Other Languages to added APKs files
Change Bootscreen and Wallpaper
Add battery calibration
Swap mount script

4.3
Add CRT on off effects
Resize bootscreen
Fix 4x5 App drawer
Extended Quick Settings with Recent Apps
ICS Transistion
Facebook fix by hypercode

4.2
Added:
bravia engine by djpbx
Gps Fix by d33ps1x
Facebook App
SummerL bootanimation and sound
Multilanguage fix by mstfkaratas
Removed android and HTC spyware

4.1
Unofficial kang fix from Hintay 3.5 ROM
Add other language: Arabic, Bulgarian, Danish, German, Greek,Spanish, Finnish, French, Croatian, Hungarian, Italian, Dutch, Polish, Portuguese, Russian, Slovak, Slovenian, Swedish, Czech, Japanese, Korean, Thai, Turkish, Vietnamese etc
Update Google Services Package
Change Weather Sync Provider to AccuWeather proxy
Add HTC Quick Lookup from Euprop RUU and add other languages
Account Sync Manager fixed
A little fix in build.prop

-Based off the HTC_Marvel_idogx_2.3.5_Sense3.5_0210
-HTC framework themed with battery percentage and overscroll glowing effect. 4X5 Rosie, changed htc wallpapers and added ICS transistions.
-Overclocked kernel. with tun,cifs,utf8
-Rooted with the latest version of Superuser and Busybox, Zipaligned
-Link2sd or Data2sd compatible on both ROMs
-sio IO added including the use of ext4 with writeback journaling for all mounts and larger read-ahead buffer for improved sdcard performance.
-Extended Quick Settings and Extended Reboot Menu, with CRT on/off effects
-Add Google Accounts in Sync, Maps, Gmail, ES File Explorer, Flash player, Adfree, Gingerbread ----Keyboard, Nofrills, Terminal, Youtube
-CRT on off animation
-Multilanguage worldwide

PHIÊN BẢN MỚI ROM CUẢ m1ndh4x8r. TRÊN XDA.

CÁC BẠN UP NHƯ ROM MỚI, VÀ DÙNG TITANIUM BACK UP ĐỂ TRÁNH MẤT THỜI GIAN, CẢM NHẬN CUẢ MÌNH THÌ VẪN MƯỢT VÀ MƯỚT, CHẠY TRƠN TRU. BẢN NÀY COI NHƯ ĐÃ SỬA ĐƯỢC PHẦN LỚN LỖI RỒI.. CÁC TÍNH NĂNG ĐỀU CHẠY RẤT TỐT. CHẠY CÁC ỨNG DỤNG VÀ GAME CHO CẢM GIÁC MƯỢT HƠN SO VỚI KHI CHẠY TRÊN CM7.

*KO DÙNG CÁCH PHÂN VÙNG HƯỚNG DẪN Ở DƯỚI CHO CM7 VÌ SẼ LÀM CHẬM HỆ THỐNG RẤT NHIỀU.MÌNH ĐÃ TEST, CÓ THỂ CÒN TUỲ THUỘC VÀO TỪNG MÁY

BẢN ROM NÀY CÓ THỂ KẾT HỢP LINK DANH BẠ TỪ GOOGLE VÀ DANH BẠ FACEBOOK (SỐ LIÊN LẠC CÓ AVATAR FACEBOOK FRIEND VÀ CÁC CẬP NHẬT MỚI ( CHỈ CÓ SENSE HTC MỚI CÓ ĐIỀU NÀY - CÓ THỂ CÓ Ở HÃNG KHÁC MÀ MÌNH KO BIẾT) CÁC BẢN ROM CÓ SENSE 3.5 KHÁC KO CÓ.

YÊU CẦU MÁY ĐÃ ĐƯỢC ROOT.
THẺ MICRO SD 2GB TRỞ LÊN ( 1GB CŨNG ĐƯỢC NHƯNG SẼ KO CÒN CHỖ CHO DỮ LIỆU KHÁC)

TRƯỚC KHI LÀM NÊN CHÉP HẾT CÁC DỮ LIỆU TRONG THẺ NHỚ RA MÁY TÍNH, NẾU BACKUP BẰNG TITANIUM THÌ CHÉP THƯ MỤC TITANIUM RA LUÔN, CHỦ YẾU ĐỂ KHÔI PHỤC LẠI PHẦN MỀM SAU KHI CÀI ROM XONG.

HÌNH ẢNH CỦA MÁY MÌNH.

TÀI HẾT CÁCH FILE TRONG LINK VỀ.

http://www.mediafire.com/?xn4df8n79hkxa

TIẾN HÀNH THEO THỨ TỰ SAU:

BƯỢC 1.
SỬ DỤNG ĐẦU ĐỌC THẺ, DÙNG SOFT MiniTool Partition Wizard Home Edition 7.1 MỚI TÃI VỀ ĐỂ PHÂN VÙNG THẺ NHỚ.
CHI THẺ LÀM 3 PHẦN. CÁCH PHÂN VÙNG CÁC BẠN COI TRONG LINK SAU:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=21120303#post21120303
XEM #2
CÁC PHÂN VÙNG MỚI ĐỀU PHẢI THIẾT LẬP PRIMARY
1. FAT32 DUNG LƯỢNG TÙY Ý
2. EXT 4 DUNG LƯỢNG KO LỚN HƠN 2GB, MÌNH CHỌN 512MB
NẾU CÓ THẺ NHỚ DUNG LƯỢNG CAO HƠN CÓ THỂ ĐỂ DUNG LƯỢNG TÙY Ý ĐỂ BỘ NHỚ TRONG CỦA MÁY NHIỀU HƠN.
3. Linux Swap . (ĐÂY RA PHÂN VÙNG RAM ẢO KHI TĂNG BỘ NHỚ TRONG CỦA MÁY) THEO HƯỚNG DẪN LÀ 512M. THEO NHƯ MÌNH TÌM HIỂU THÌ DUNG LƯỢNG NÀY NÊN THIẾT LẬP Ở MỨC BẰNG HOẶC CAO HƠN THEO CÔNG THỨC : 2xRAM + 1 .VÌ THẺ NHỚ 4GB NÊN MÌNH CHỈ ĐẶT LÀ 512MB.
(XIN LỖI VÌ LÚC TRƯỚC MÌNH KO RÕ LÊN ĐẶT LÀ 256MB, NGUYÊN NHÂN KHIẾN CHO NHIỀU BẠN THẤY MÁY GIẬT TUNG)

APPLY ĐỂ MiniTool Partition PHÂN CHIA THẺ NHỚ.
XONG, KIỂM TRA LẠI THẺ NHỚ SẼ THẤY DUNG LƯỢNG CỦA THẺ ĐÃ MẤT 1GB, VÌ 2 PHÂN VÙNG KIA WINDOW KO ĐỌC ĐƯỢC. (LÚC NÀY CẨN THẬN FORMAT LẠI THẺ 1 LẦN NỮA (FAT32). TỐC ĐỌ CHÉP CUẢ THẺ MÌNH SAU KHI PHÂN VÙNG CÓ VẤN ĐỀ, MÌNH PHẢI FORMAT LẠI 1 LẦN THÌ NHANH TRỞ LẠI.)

BƯỚC 2:
CHÉP CÁC FILE ZIP VÀO THẺ NHỚ. (3 FILE TRỪ FILE APK.)
VÀO RECOVERY
CLEAR CACHE/ FACTORY RESER/ DAVIK CACHE.
INSTALL FROM SD CARD
CHỌN BẢN ROM EQDKPv4.5_multi_language_deodexed.zip
CHẠY XONG CÀI TIẾP FILE WSdefaultcpuspeeds.zip ( TRÀNH BỊ TREO MÁY KHI LOAD LẦN ĐẬU.)
REBOOT LẠI MÁY, CHỜ KHOẢN 5>>> 10 PHÚT MÁY CHẠY XONG VÀO MÀN HÌNH CHÍNH LOCK CHỜ ỔN ĐỊNH KHOẢN 30S NỮA, SAU ĐÓ BẤM GIỮ POWER CHỌN REBOOT>>> RECOVERY. ( CHƯA CẦN SETTING TÀI KHOẢN GÌ CẢ)
SAU KHI VÀO LẠI RECOVERY, INSTALL FROM SD CARD, CÀI FILE Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip
CHỜ CŨNG CHỪNG 10PH CHẠY XONG THÌ REBOOT MÁY..

BÂY GIỜ BỘ NHỚ TRONG ĐÃ TĂNG THÊM 512MB. THA HỒ CÀI TÙM LUM BACKUP CÁC KIỂU KO SỢ BỊ BÁO FULL.
CÓ THẺ KO CẦN XÀI LINK2SD NỮA.
XONG HẾT CÁC BẠN CHÉP CÁC FILE ĐƯỢC CHÉP RA LÚC ĐẦU VÀO LẠI THẺ NHỚ, CÀI TITANIUM LẠI VÀ BACKUP. NHANH GỌN LẸ. KO SỢ FULL BỘ NHỚ TRONG MÁY. HEHE.
BẢN NÀY KO XÀI HƠI BỊ PHÍ ^^.
FILE APK LÀ NHỮNG PHẦN MỀM MÌNH THƯỜNG CÀI LẠI SAU KHI MÁY DƯỢC UP LẠI ROM. CHIA SẺ VỚI MỌI NGƯỜI.

SAU KHI BACKUP VÀ CÀI THÊM 1 ĐỐNG, HƠN 20 APP VÀ VẪN CÒN 1/2 DUNG LƯỢNG.
THẬT LÀ SA ĐỌA.
nguồn:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1503162

Chỉnh sửa cuối:

hoangvan1990

có thể áp dụng cách tăng bộ nhớ máy cho rom cm7 được không bạn, chắc là do cái này Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip , cái sence 3.5 này có cái wiget nhạc mà mấy cái nút bấm không tác dụng nhỉ,

hoangvan1990

đã test với rom cm7, và thành công giờ trống 399mb tha hồ cài game + ứng dụng down cái Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip bỏ vào thẻ nhớ và install bằng Recovery

Chỉnh sửa cuối:

Phuochung2807

Mình sao vẫn thix link2SD hơn. Sài thằng này thì bộ nhớ trong của máy nó bỏ hết hết, tiếc lắm! Trên xda có bài huớng dẫn cài cm7 và phân dùng bọ nhớ trong lại lên tới 290MB+thêm sài link2SD nữa thì đủa rồi

mrj145

Mình sao vẫn thix link2SD hơn. Sài thằng này thì bộ nhớ trong của máy nó bỏ hết hết, tiếc lắm! Trên xda có bài huớng dẫn cài cm7 và phân dùng bọ nhớ trong lại lên tới 290MB+thêm sài link2SD nữa thì đủa rồi
mình biết bài đó, ko hiểu vì sao bên đó ko update mới hơn, cách làm cũng tựa tựa nhau thôi.
phần mà bạn nói là phân vùng ngày trong recovery xài ext2. trong link hướng dẫn bên trên có phân biệt ext2 và ext4 đó.
mục đích chung của 2 cách đều là lấy dung lượng thẻ nhớ biến thành dung lượng bộ nhớ trong của máy. khi đã làm được rồi thì có thể coi như ko cần xài link2sd nữa. vì coi như khi cài vào bộ nhớ trong thì cũng giống như cài vào thẻ nhớ. nhiều app nếu bạn chuyển nó sang thẻ nhớ thì nhiều khi nó ko hoạt động nữa. giống như app setcpu hoặc no frill control....
cách nào cũng được thôi đc cái là máy tự nhiên đc thoải mái cài đặt quá. cài hơn 30app để thẳng trong máy mà còn dư hơn 200mb...

max1397

Member
mình biết bài đó, ko hiểu vì sao bên đó ko update mới hơn, cách làm cũng tựa tựa nhau thôi.
phần mà bạn nói là phân vùng ngày trong recovery xài ext2. trong link hướng dẫn bên trên có phân biệt ext2 và ext4 đó.
mục đích chung của 2 cách đều là lấy dung lượng thẻ nhớ biến thành dung lượng bộ nhớ trong của máy. khi đã làm được rồi thì có thể coi như ko cần xài link2sd nữa. vì coi như khi cài vào bộ nhớ trong thì cũng giống như cài vào thẻ nhớ. nhiều app nếu bạn chuyển nó sang thẻ nhớ thì nhiều khi nó ko hoạt động nữa. giống như app setcpu hoặc no frill control....
cách nào cũng được thôi đc cái là máy tự nhiên đc thoải mái cài đặt quá. cài hơn 30app để thẳng trong máy mà còn dư hơn 200mb...
j mà còn hơn 200mb nhìu thế bạn.thường thì có 150Mb thôi mà.ở đâu ra nhìu zị.mình dùng link2sd.phần vùng thẻ nhớ 1Gb.chuyển app tất cả qua đó nên cài đc nhìu app hơn.nhưng mình thắc mắc là mặc dù mình chuyển app hết qua thẻ,bộ nhớ trong còn hơn 50mb nhưng cài file game kia 42mb(cài bằng pc) thì báo bộ nhớ đầy là sao zị bác

hoangvan1990

ai test thử cái sence này chưa có tương tác được với widget không, ví dụ như next bài hát ngay trên HS của widget đó được không, bữa trước test bản nào nó next không được cái del luôn :(

max1397

Member
ai test thử cái sence này chưa có tương tác được với widget không, ví dụ như next bài hát ngay trên HS của widget đó được không, bữa trước test bản nào nó next không được cái del luôn :(
bình thường mà bạn.mình đang xài nè

thuglife18

Well-Known Member
đã test với rom cm7, và thành công giờ trống 399mb tha hồ cài game + ứng dụng down cái Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip bỏ vào thẻ nhớ và install bằng Recovery
cài vào có mất dữ liệu đã cài ko ? có bị tác dụng phụ gì ko bạn,ak cho xin cái link down pm này lun đi bạn

Chỉnh sửa cuối:

hoangvan1990

khong bị sao cả, híc mới update lại bản này dùng cái mini partiondisk , mất hêt data trên cái thẻ 8gb