• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ship 2003 cho Blue Angel

TaQuangDuc

Đây là bản ROM ship 2003 của TMobile cho Blue Angel, cũng là 1 ROM đáng quan tâm cho những ai chán vọc, cần tốc độ và sự ổn định cũng như thời gian dùng pin lâu bền. Xin chia sẻ cùng mọi người

DOWNLOAD
link download ổn định, nhanh và hỗ trợ tốt các chương trình download phổ thông.
Chúc mọi người có 1 cây BA ổn định và hoàn hảo!

prince25

Vậy làm sao để trở về 2003 vậy anh ơi, hình như phải trả lại ext rom đúng không ?:mad:)
Country ID rồi anh ơi, làm sao để chạy No_ID ? Chạy file exe là nó tự setup luôn à:(

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Vậy làm sao để trở về 2003 vậy anh ơi, hình như phải trả lại ext rom đúng không ?:mad:)
Country ID rồi anh ơi, làm sao để chạy No_ID ? Chạy file exe là nó tự setup luôn à:(

cài winzip hoặc winrar lên máy tính, extract file downloaded, thêm file manaupdate_NoID.exe (không nhớ đúng tên lắm) vào, chạy update ROM bằng file đó.
Bạn đọc thêm trên diễn đàn nhé, tìm bài hướng dẫn của MinhAnhTran, rất chi tiết. Chúc thành công!

TaQuangDuc

:D mình post 1 lần rồi (từ hồi dùng nick quangduc_ta cơ), nhưng topic đó cũng xóa rồi, tưởng lâu rồi không ai nhớ và cũng không ai post nên mình post lại (mình không dùng BA lâu lắm rồi, nhưng còn nhiều duyên nợ với BA nên quay lại góp vui thôi)
@anh DVHA: mod xóa bài này hộ em cho đỡ chật tài nguyên nhé :D

NBLam

Về WM3 à, ngại nhỉ, hehe. Nhưng cảm ơn TaQuangDuc nhé, lâu lắm mới thấy post bài trên forum của BA :)

LongXuyenBoy

:)
Chắc nhờ mod stick lên 1 topic nào đó, tập hợp rom gốc của BA hay là những gì ko thể thiếu khi up rom cho BA để newbie khỏi tìm, mình thì muốn share thì ko sợ trùng, đúng ko nhỉ?

kaka_86

Bác lăn. lội về thời xưa quá...cùng lắm về 2005 chứ ai về 2003.2003 pin dùng bằng 2005 đấy bác ạ.chẳng có lý do gì quay về cả.cái 2003 hay bị mất dữ liệu lắm bác ạ.

J

JerryBC

Guest
Sao mình dùng cả WM5 và WM6 mà chức năng Wifi rất khó sử dụng, bật hoài không lên, có lúc lên được thì bắt rất kém. Có phải tại ROM không nhỉ? Mình định down về WM3 thử xem có dùng được không? Chứ pin dùng vừa mua cũng chỉ 1 ngày là hết.

TaQuangDuc

ROM ship 2003 từ trang chủ O2

chẳng biết bác nào up chưa, mình cứ up lại cho anh em dùng, thông tin như ảnh nhé!
link down từ trang chủ O2 nên ổn định và hỗ trợ các trình download thông dụng

nếu có rồi thì mod. xóa đi hộ mình nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Có rồi bác ơi! Chính bác post mà bác lại không nhớ sao? Các mod del đi nào!

vnanhvn

Sorry bác nhé, em nhầm tí! Mà em thấy Ship của T cũng ổn rồi ^^!

trucdemo

máy mình bị lỗi khởi động ở màn hình 4 vạch màu hoài không vào win được nên định úp lại rom gốc xem sao, nhưng mà mình up nó báo lỗi vầy nè, không biết là do rom hay là do máy mình. nếu do rom thì cho mình xin link rom khác, còn nếu do máy thì chỉ mình cách sửa được hung, mình đã up rom 6.1 và hardset rồi vẫn bị
đây là lỗi nè