• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Ship WM6.1 cho HTC SNAP

baotran

Mình đang cần bản rom 6.1 gốc của HTC Snap, bạn có cho mình xin. Mình tìm hoài không được. Xin cám ơn các anh chị! ;;)

PhamQuang

Manager
Tôyt nhất là mất 350k đến 186 Triệu Việt Vương.

Tại sao cái gì cũng phải đến 186 Triệu Việt Vương nhỉ? Đến đó để mất 350k hả? :-?

Dưới đây là link tải (chỉ gồm phần OS) ROM WM6.1 (Ship) cho HTC Snap:

* RUU_Captain_TMOUS_1.17.531.5:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yz5jizwoemd[/DOWNLOAD]
* RUU_Captain_SNAP_1.19.707.2:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?etmtjmj2hfm[/DOWNLOAD]

Bạn có thể tải về, tiện thì đưa lên host nào đó.
Máy đã có HSPL thì Up thoải mái.

tuyensteel

Bác Phạm Quang ơi,

Cảm ơn bác đã chỉ giáo, thật sự là em đã đi up lại fireware 6.1 tại Triệu Việt Vương, nhưng thật sự em không ưng ý, vì bàn phím vẫn bị lỗi, (phím A thì khi nhập thành Q, Q thành A, z thành w..... và một số phím khác). Em bảo họ thì nói là phải để máy lại ít nhất là 2 ngày để kiểm tra lại..... nhưng e có mỗi 1 máy nên ko để lại đc.

Không biết fireware của bác có phù hợp với bàn phím của con máy em không (máy em mua lại hàng châu âu-Pháp).

Em xin bác chỉ giáo!

Cảm ơn bác nhiều!

hoangduc10

Chú Quang ạ!
Cháu đã HSPL cho cái Snap và đã up ROM thành công nhưng hiện tại bản ROM đó bị lỗi, giờ cháu muốn up lại ROM gốc nhưng không thể nào up được.
Liệu có phải gỡ HSPL không ạ, và cách gỡ bỏ nó như thế nào ạ.
Chú giúp cháu nha, cháu cảm ơn chú nhiều!

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang ơi,

Cảm ơn bác đã chỉ giáo, thật sự là em đã đi up lại fireware 6.1 tại Triệu Việt Vương, nhưng thật sự em không ưng ý, vì bàn phím vẫn bị lỗi, (phím A thì khi nhập thành Q, Q thành A, z thành w..... và một số phím khác). Em bảo họ thì nói là phải để máy lại ít nhất là 2 ngày để kiểm tra lại..... nhưng e có mỗi 1 máy nên ko để lại đc.

Không biết fireware của bác có phù hợp với bàn phím của con máy em không (máy em mua lại hàng châu âu-Pháp).

Em xin bác chỉ giáo!

Cảm ơn bác nhiều!

Nếu máy bạn là HTC mà Up ROM TMOUS thì sẽ bị lỗi bàn phím hoặc ngược lại.
Máy cho châu Âu - Pháp thường là nhãn hiệu HTC, bạn hãy Up ROM thứ 2 (WM6.1) hoặc WM6.5 (ROM HTC) sẽ không bị lỗi bàn phím nữa.
Lưu ý: Up xong ROM nên HR lại máy.

PhamQuang

Manager
Chú Quang ạ!
Cháu đã HSPL cho cái Snap và đã up ROM thành công nhưng hiện tại bản ROM đó bị lỗi, giờ cháu muốn up lại ROM gốc nhưng không thể nào up được.
Liệu có phải gỡ HSPL không ạ, và cách gỡ bỏ nó như thế nào ạ.
Chú giúp cháu nha, cháu cảm ơn chú nhiều!

Cháu nên vào Bootloader kiểm tra lại chính xác xem máy đã thật sự có HSPL chưa đã nhé.
Máy đã có HSPL thì Up ROM nào cũng được cả, nhất là ROM gốc (chính xác hơn là ROM Ship) đấy.
Cháu có thể đưa máy vào Bootloader, kết nối máy với PC và chạy Up 1 trong 2 ROM WM6.1 chú đưa trên sẽ OK.
Tuy nhiên, chú khuyên nếu là máy HTC nên Up bản WM6.5 của HTC, chạy sẽ ngon lành, mượt và ổn hơn nhiều so với WM6.1 đấy.

tuyensteel

Cảm ơn bác Quang,

Em sợ fireware 6.5 rồi, máy khi em mua là bản 6.5 mà, nó bị lỗi khi để ở chế đọ standby----màn hình ko bật lại đc, hoặc mất sóng. vậy lên e mới trở lại về rom 6.1, nhưng hiện tại đang bị lỗi bàn phím. Thêm một lỗi nữa là máy báo invalid sim nhưng vẫn gọi điện và vào 3g được!!!!

Bác bảo phải hard reset lại máy à? vậy ẩn phím tổ hợp nào nhỉ? (có phải là tất máy rồi ẩn phím call giữ rồi + ấn phím bật/tắt không bác)

Xin đa tạ sự chỉ giáo của bác!

Chỉnh sửa cuối:

tuyensteel

Em up lại rom lấy trên diễn dàn XDA-devolop rồi bác à.

Chuẩn không cần chỉnh luôn. Mỗi tội các file trên máy là tiếng pháp. Làm mình ko thích lắm.

Ngược lại máy ổn định, không còn lỗi bàn phím và nhanh hết pin nữa.

Bây giờ, nghĩ lại tức bọn 186 triệu việt vương quá, ăn của mình 350K mà ko sửa được lỗi.

nguaogioi

máy mình mình dùng wm 6.5 mà cứ liên tục bị lỗi sim, bây giờ sửa sao mấy bác