• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]-tặng các bác 1 rom cực good sưu tập từ xda-dev

killer711

Đây là rom của sheen-một tác giả chắc là so với Gen hay Eto thì ko mấy tên tuổi. Nhưng mà em khẳng định với các bác là đây là rom diamond mà em hài lòng nhất từ trước đến giờ. Có thể điểm qua một số đặc điểm như sau:
  • Gaio diện sense 2.1 XbMod rất đẹp và mượt mà
  • htc people và htc message đẹp và chuyên nghiệp hơn
  • photo preview ở tab photo lớn hơn, và tab music thì đẹp thôi rồi
  • Bỏ Call history và appointment ở home tab
  • Phong cách clock mới, click và sẽ hiện ra một giao diện 6 tab mới>>>rất tiện dụng
  • phần mềm tích hợp thêm gần như ko có>>>RAM và ROM cực kì rộng rãi
  • Giao diện start menu win6.1 hơi đơn điệu
  • ...
  • Sơ sơ nhiêu đó, các bác dùng thử và cho cảm nhận nhé
  • Em nhấn mạnh lần chót, em thích rom này nhất ở chỗ giao diện và tốc độ, ko quá bóng bẩy như rom của bác Khoa_ha, nhưng rất ổn định, mượt mà và hầu như ko có lỗi

Hình nè mấy bác

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?0lkoxb641a7g9jo (link tự úp 100%)

killer711

Cứ test rùi cho cảm nhận các bác nhé:D
khi nào tìm ra rom ngon hơn sẽ lại post cho mọi người dùng hehe

khong biet hao pin khong nhi?
bua truoc em moi up room cua 1 bac tren dien dang xai pin nhanh het kinh khung
Click here to enlarge

rom này thời lượng dùng pin rất khá nhé bác. lưu ý các bác nhớ tắt 3G (chữ H chuyển thành chữ E) khi ko cần thiết nhé;;)

minhxd

Ko tin rằng có người vẫn làm ROM mới cho Diamond 1. Qua 1 đêm vọc thử thì thấy thêm rằng :
1. Không chỉnh để loại bỏ chế độ RUNG khi chạm vào các tab của FLO3D. (hoặc mình gà chưa biết chỉnh)
2. Giao diện thòi tiết hình như của sense cho winphone7 nên nhìn hơi khác,đẹp.!

Nói chung là Rom tôt, mình thích những rom gọn nhẹ,đơn giản như vậy.

killer711

Ko tin rằng có người vẫn làm ROM mới cho Diamond 1. Qua 1 đêm vọc thử thì thấy thêm rằng :
1. Không chỉnh để loại bỏ chế độ RUNG khi chạm vào các tab của FLO3D. (hoặc mình gà chưa biết chỉnh)
2. Giao diện thòi tiết hình như của sense cho winphone7 nên nhìn hơi khác,đẹp.!

Nói chung là Rom tôt, mình thích những rom gọn nhẹ,đơn giản như vậy.

hì, nói chung cái rung khi chạm các tab thì ko wan trọng mấy, còn giao diện thời tiết thì là của sense 2.1 nhé (dĩ nhiên ko đẹp bằng 2.5:p)
mà rom này ra từ năm ngoái cơ, ko fai rom mới đâu:))

minhxd

Ban ơi giúp mình chỉnh cái Tự xoay màn hình cho tin nhắn với. Mình đã cài Gsen 1.8, được kích hoạt rồi, có chấm trắng ở giữa mép trên rồi, nhưng chẳng thấy nó tự xoay gì cả. Hay rom này nó vô hiệu tính năng ấy?

killer711

Ban ơi giúp mình chỉnh cái Tự xoay màn hình cho tin nhắn với. Mình đã cài Gsen 1.8, được kích hoạt rồi, có chấm trắng ở giữa mép trên rồi, nhưng chẳng thấy nó tự xoay gì cả. Hay rom này nó vô hiệu tính năng ấy?
Không phải là vô hiệu hóa mà là rom này ko có bạn à, cái xoay màn hình bằng g-sensor thường có ở những rom 6.5+sense 2.5. Tóm lại cái đấy để màu mè cho vui thôi, ko thực tế mấy đối với cái màn hình bé tẹo của diamond đâu. riêng về rom này mình khyên bạn nên set bàn phím về phone keypad (kiểu phím t9 1/3 như đt bthg ấy), bấm đảm bảo nhanh hơn :))

Anh em xem hộ xem đây có phải ROM mới không (9/2010) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786088

Đây đúng là rom mới của sheen, nhưng theo ý kiến cá nhân thì mình vẫn thích rom cũ này hơn:D

tinh_online

Link tốt, đang load, tks!

@ bạn nào dùng rồi cho nhận xét về thời gian dùng pin đi