• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM: Ugly Rom i900 Omnia V38 WM6.5.3 build 28014.5.5 Android Hero Sense UI (14/12/09)

sbc

ROM: Ugly Rom i900 Omnia V38 WM6.5.3 build 28014.5.5 Android Hero Sense UI beta1 (14/12/09).

SƯU TẦM

Đôi lời về bản rom:
Bản Rom này tác giả kết hợp giao diện Android Hero Sense UI tạo cho chúng ta một cảm giác khá thú vị giao diện Tuyệt đẹp tốc độ vuốt trượt Thì phải nói là Đáng ngạc nhiên chỉ có hai từ ( Quá mượt )
Rom được kết hợp khác nhiều ứng dụng chính cần thiết cho một dân chơi PDA .
Mình đã vọc được một tối hiện tại chưa có gì phải thắc mặc tại bản rom này ,
Ý Kiến : Một bản rom không nên bỏ qua nếu bạn là ngươi ưa khám phá...

anh em nào có hứng thú thích giao diện ( Android Hero Sense UI ) mới thì úp nhé

nguồn tại đây anh em tham khảo :

sbc

ROM: Ugly Rom i900 Omnia V37 WM6.5.3 build 28014.5.5 Semi-Lite beta1 (14/12/09)

- Fresh boot; Storage 157.86 mb Program 97.38 mb

Free 142.78 mb Free 64.xx mb

PASS giải nén của hai bản Rom :
v37 pass:: loveomnia
v38 pass:: lovei900@mobiz

nguyenvuvu

Em mới vừa dùng WM 2 ngày nay. Các pác cho em hỏi 2 câu nhé:
1. Em tìm hiểu thì thấy là PPC có trò up ROM gì đó, có phải là cái này không ạ? (Em nghĩ rằng cái này là up HĐH mà).
2. Và samsung i900 dùng chuẩn màn hình gì vậy ạ? QVGA hay là gì em không rành. Các pác cho em biết dùm nha.
Cảm ơn các pác trước. Em chờ.

nguyenvuvu

Em mới vừa dùng WM 2 ngày nay. Các pác cho em hỏi 2 câu nhé:
1. Em tìm hiểu thì thấy là PPC có trò up ROM gì đó, có phải là cái này không ạ? (Em nghĩ rằng cái này là up HĐH mà).
2. Và samsung i900 dùng chuẩn màn hình gì vậy ạ? QVGA hay là gì em không rành. Các pác cho em biết dùm nha.
Cảm ơn các pác trước. Em chờ.
Với lại sao 2 cái pass pác cho em không dùng được. Giải nén ra nó chạy được một chút rồi báo lôi wrong password pác ơi :(

TranHuyen

Bản này thật tuyệt vời mỗi cái không có dự báo thời tiết Việt Nam. xin bác chi cách để hiển thị dự báo thời tiết Việt Nam. Thanks

nguyenvuvu

Có bác nào giúp em chút không ạ? Giải nén ra và chạy file application trên máy, nó bảo là turn off device tức là cái phone của mình đúng không ạ? Vậy turn off bằng cách bấm nút power hay là reset máy? Em nghĩ reset máy thì không đúng vì sau khi reset nó tự bật lên và chạy chứ không phải "nối device với PC bằng cáp rồi bật device lên" lại. Em nghĩ chỉ còn nước tháo pin ra thôi. Mong các bác chỉ giúp turn off là gì nhé. Sorry nếu em gà quá..

saokywa

Có bác nào giúp em chút không ạ? Giải nén ra và chạy file application trên máy, nó bảo là turn off device tức là cái phone của mình đúng không ạ? Vậy turn off bằng cách bấm nút power hay là reset máy? Em nghĩ reset máy thì không đúng vì sau khi reset nó tự bật lên và chạy chứ không phải "nối device với PC bằng cáp rồi bật device lên" lại. Em nghĩ chỉ còn nước tháo pin ra thôi. Mong các bác chỉ giúp turn off là gì nhé. Sorry nếu em gà quá..

Bạn qua đây mà xem hướng dẫn. Nếu ko rành thì đừng làm, không khéo trở thành cục chặn giấy đó.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38314

quanghan2

giao diện khá tuyệt nhưng có cái đồng hồ, thời tiết bị điên ( đồng hồ chậm 7 tiếng so với giờ hệ thống, còn thời tiết chỉ có các tỉnh của thái lan ). Chạy mượt, nhưng vì các khó chịu trên nên em quyết định gỡ bỏ. Có bác nào biết link tải file cab cái giao diện sense kia không ? em lên mạng thì nó đòi 20$, có ai có của free không ?