• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V15F (Manila2D) WM6.1 CHO i900 - Build 20765.1.4.4 (Base - IA2)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 V15F (Manila2D) CHO i900

=== CE OS 5.2.20765 Build 20765.1.4.4 ===

Phiên bản V15F (Manila2D), WM6.1 tích hợp Manila2D dành cho Omnia i900 với các đặc điểm:
- Dựa trên cơ sở bản ROM cuối cùng Omnia: DXIA2
- Port Full XIP và SYS từ dòng HTC Iolita mới với Core 20765, Aku 1.4.4
- Thay các OEM từ HTC Iolita liên quan tới Manila2D sau:

ConcurrenceMgr 1_2_18192826_0002
DShow 2_00_081226_0
2DManila 1_00_19111733_00
mHubVO 1_60_080801_X0
WLANSettings 2_4_3_0
CommManager 2_7_5_0
.......

- Loại bỏ các ứng dụng phụ như bản V15M đã giới thiệu trước đây. Bản V15F loại bỏ cả VolumeControl của SamSung và sử dụng SetVolume0_4_3 của tác giả Magisterrr666 trên 4PDA (Спасибо magisterrr666 !!!) rất đẹp mắt.

- Manila2D với Version mới, phát triển từ HTC Iolita với thông số v1.0 buil 1911.1733 với giao diện đen trắng.
- Thay đổi Skin iPhone cho WMP, sưu tầm trên site:
http://mylostblog.altervista.org/skins/media-player-skins

Với Core này chuột nếu để lại làm việc sẽ bất ổn cho nên đã loại bỏ, ai thích dùng chuột thì bản này sẽ gây thất vọng đấy.
ROM có Storage Free xấp xỉ 100Mb và RAM xấp xỉ 55Mb, dùng ổn định và Manila2D chạy nhẹ nhàng, các chức năng kết nối hoạt động bình thường.
Lưu ý thêm: Bản ROM này chỉ bao gồm phần Boot, pda.bin và customer.csc, không tích hợp phần Phone với mục đích Update cho nhanh.

LINK TẢI ROM V15F (Omnia):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/195983507/i900DXIA2_PV15F.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

lekhai

Bóc tem nì, lại có cái để khám phá nữa, thanks Bác Phạm Quang nhiều. Không bik lúc nào mới có link để down :)) :)) :))

anhtuan_gps

Bản này em thấy WIFI bắt khoẻ hơn, nhưng bác để cái thanh Menu trượt bên dưới màu trắng nên nó ko đc đẹp lăm, khi có cuộc gọi đến nhìn nó hơi khó. Mà sao ở mục Program ta chỉ ấn vào mục All Program đc một lần còn lần sau ấn lại thì ko đc nếu có đc thì pải một lúc lâu mới ấn đc. bác PQ cho e biết là có khắc phục đc ko ah? Chứ cứ pải vào start Menu chán lắm!

tuanbka

ROM chú Quang rất hay bị cái lỗi All program đó, lúc chạy lúc không

PhamQuang

Manager
ROM chú Quang rất hay bị cái lỗi All program đó, lúc chạy lúc không

Cái đó chỉ là tiểu tiết thôi, chú ý làm gì?
Chắc đào mãi từ hôm qua tới giờ mới thấy phải ko? :D
Bug lớn của bản này chính là ở Tab Message đó, nhấn vào "NEW" nó không hoạt động đâu.
Bug có lẽ do Version mới Manila2D 1.0 Build 1911.1624, Fix mấy ngày chưa được.
Nếu thay version cũ thì hoạt động sẽ bình thường, ví dụ bản 1821 sẽ tốt, nhưng không Pro lắm như version này.

little_prince

Cái bản này sao E-GPS nó ko có thông tin rõ ràng như bản 13M hả bác, ko hiểu nó download data và inject chưa mà chả thấy nó hiện ra cái gì, cháu vẫn ko dùng bản này vì lý do đó

tuanbka

Không phải đào mãi mới ra mà lâu nay đều thấy nhưng cháu thấy nó ko có gì nghiêm trọng cả ^^ nên giờ mới nói cho zui thôi
cái skin M2D này cái đồng hồ xấu quá
Có ai bít skin này tải ở đâu ko nhỉ, tìm mãi hok thấy

PhamQuang

Manager
Không phải đào mãi mới ra mà lâu nay đều thấy nhưng cháu thấy nó ko có gì nghiêm trọng cả ^^ nên giờ mới nói cho zui thôi
cái skin M2D này cái đồng hồ xấu quá
Có ai bít skin này tải ở đâu ko nhỉ, tìm mãi hok thấy

Thay đơn giản thôi mà cháu.
Trong ROM của Khuanchai gì đó. Chỉ cần lấy khoảng hơn 20 files hình ảnh và chỉnh sửa file HTCHomeSettings.xml rồi copy đè vào Windows là được thôi. :D
Nhưng đồng hồ này không có gì đặc biệt lắm đâu.

PhamQuang

Manager
Cái bản này sao E-GPS nó ko có thông tin rõ ràng như bản 13M hả bác, ko hiểu nó download data và inject chưa mà chả thấy nó hiện ra cái gì, cháu vẫn ko dùng bản này vì lý do đó

GPS Download bình thường và nhanh mà.
Trong các bản ROM thì mình tự nhận thấy bản 15F là có tốc độ khá nhất, có lẽ 1 phần do version Manila2D mới tốt hơn, chính vì điều này tuy có 1,2 lỗi nhưng vẫn tích hợp sử dụng nó.

@Tuanbka: Cháu bắt đầu mở chủ đề thay đổi chỉnh sửa Manila2D, chú sẽ ủng hộ phát triển nhé.
Chỉnh sửa Manila2D là đề tài khá hấp dẫn đấy.

kebaotu

@Tuanbka: Cháu bắt đầu mở chủ đề thay đổi chỉnh sửa Manila2D, chú sẽ ủng hộ phát triển nhé.
Chỉnh sửa Manila2D là đề tài khá hấp dẫn đấy.

Hic, cháu cũng có vài điều thắc mắc về M2D, hy vọng topic được mở sớm

nguyen_iaht

Ngoài nhưng lỗi kể trên, sau khi xài test thử thì thấy ring tone bị nhỏ hơn rất nhìu. ko bik co ai bị như mình ko, nghe nhạc thì thấy lớn bình thường nhưng khi set làm ring tone thi âm lượng tuột xuống đáng kể.
Sẵn hỏi luôn có cách nào set ring tone mà ko cần phải copy vào folder Ring ko?
cứ lần nào set ring tone là nó cứ tự copy ah :-??

layautovolam123

mình thấy là bản manila2D cái gì cũng đc chỉ trừ cái audio manager nghe loa ngoài giống máy trung quốc quá...

phamkham

Sao bản này mình up xong thì không vào được win,màn hinh đen xì thôi,[up từng phần rom,lam hoàn toàn đúng như hướng dẫn,],up lại bảm 13 thì lại vào được bình thương,Chú Quang chỉ cháu đi?

skating

Cho cháu hỏi có thể thay option Camera ở home screen bằng New message đc kô ? Vì mỗi lần muốn sms fải thao tác tùm lum :(

skating

mình vừa down về & chép vào My storage của máy. Cho nó chạy thì báo lỗi "no application associated with "NewSMS"... :-?

giacomini

ok! Bạn down lại cái này nhe. Mình đang sử dụng tốt đó. Thật sự nó chỉ là file Regedit thôi. chạy nó xong SR lại là ok. Chúc vui!

skating

Cảm ơn bạn, mình down + run đc rồi. Sau khi SR, lúc loading TouchFlo thì có thấy New SMS & contact. Nhưng sau đó vào đc home screen thì đổi thành Phone + Camera. Bạn có đg xài bản ROM M2D này kô ?

giacomini

Thì chắc là do thằng M2D nó tự đổi lại đó, mình không thích dùng M2D nên tắt nó đi rồi, mình chỉ dùng spb thôi vì spb nó đẹp hơn nhiều.

dannynguyen

Bản này Internet Sharing bị lỗi hay sao ý nhỉ, cứ connect xong lại bị disconnect ngay lập tức. Điên quá.
Có ai bị như vậy không?