• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.15 >>> v2.11.15F (Build 18533.0.7.0) CHO HTC UNIVERSAL

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v2.11.15 PDAVIET CHO HTC UNIVERSAL

=== CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 ===

Phiên bản ROM mới, v2.11.15, dành cho HTC Universal, sử dụng:

- Một phần OEM từ phiên bản ROM Ivan V2, phiên bản 1708
- Sử dụng Xip và Module từ ROM Hermes của DarkForcesTeam

ROM có OS:

CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0​

- Giao diện và chức năng có thể coi là phiên bản ROM Clean
- Camera v3.00 Build 22844 làm việc tốt
- SIM Manager v6.33
- Sử dụng phiên bản pBar 1.5 của nncuong mới nhất. Cám ơn nncuong !!!

Chỉnh sửa một số reg. để hệ thống ổn định hơn.

ROM sẽ được giới thiệu Link tải sau vài giờ nữa.

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v2.11.15F PDAVIET (Bản FIX)

=== CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 ===

Phiên bản 2.11.15F - Phiên bản Fix của bản 2.11.15.

- Loại bỏ TCPMP
- Loại bỏ phần mềm hỗ trợ Java, ai cần có thể tự cài.
- Thay đổi phiên bản Comm Manager.

Cùng 1 vài chỉnh sửa nhỏ. Build lại OS với SYS xịn 18533 từ ROM của Athena.
Hình ảnh minh họa chạy Package Tool với bản này.

Mã:
[Selected Path]
  C:\ROM\001 - DEV\ROM_DEV_Mobifuns\temp\dump

[Core OS]
  Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
  SYS: 5.2.18533.700
  NET: 2.0.7045.0
  OEM: 2.0.0.0
  OEM: 0.4.0.0
  OEM: 0.6.0.0

[Language]
  0409 - English (United States)

[DPI]
  192

[Certificates]
  CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
  CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
  CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
  CN=OEM Sign 2005
  CN=Microsoft MDD OEM Test CA - OEM Test Root

[Missing Manifests]
  d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
  723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
  8dae7ecd-f392-deab-9a4d-884661e4eff6.dsm

Minh hoạ ROM Build lại, bản 15F:

LINK TẢI ROM

ROM gồm 2 phần:

Mã:
UNI_ROM_2.11.15F_PDAVIET.part1.rar
UNI_ROM_2.11.15F_PDAVIET.part2.rar

* Phần 1 tải theo Link sau:

http://sym-viet.com/Mobifuns/UNI/UNI_ROM_2.11.15F_PDAVIET.part1.rar

* Phần 2 tải file đính kèm duới bài.

Tải cả 2 phần về hợp lại để giải nén.

ROM đang Up, đừng Thank vội. :D

DucLong

Super V.I.P
không biết khi bác Mobífun dùng Pbar 1.5 thì khi truy cập file nó có bị thoát ra vượt cấp một cái ào ra màn hình ngoài không? Đang hồi hộp coi kết quả..

gameland

Cảm nhận ban đầu là ........ hồi hộp vì chưa download xong! Tốc độ tầm 15 ~ 25 KB/s. Anh em đừng chen lấn kẻo gãy gánh giữa chừng thì khổ cả đám

DucLong

Super V.I.P
cuối cùng thì mình cũng down xong trước khi bị kẹt đường. giải nén xong và đang chuẩn bị up. các bác đi xe đò về sau nhé.

bestofstrongman

sau khi down xong va up thử cảm giác máy khá nhanh, cái pbar xài khá ngon, ram và storage nhiều. chưa cài gì cả, mới cảm nhận ban đầu thôi. có cái tcpmp nữa. vọc tiếp sẽ nói thêm :D

PhamQuang

Manager
sau khi down xong va up thử cảm giác máy khá nhanh, cái pbar xài khá ngon, ram và storage nhiều. chưa cài gì cả, mới cảm nhận ban đầu thôi. có cái tcpmp nữa. vọc tiếp sẽ nói thêm :D

RAM sau khi Up khoảng 30Mb.
pBar v1.5 mới nhất của nncuong.
ROM xử dụng Module của ROM Hermes mới nhất do vậy độ ổn định RAM và máy là chính xác.
Truy cập qua các kết nối tốt.
Các bệnh "GSM Crash..." không có.
Điểm yếu là không có Flash Disk mà thôi.
Tốc độ cải thiện đáng kể đó.

boyanddreams

Bạn không thấy tác giả đó sao?
Mod. Mobifuns là tác giả !!!
Ai Cook mà không vậy? Miễn là ROM của PDAVIET !!!!

Chúc các bạn không thất vọng với phiên bản ROM này. :D

dạ,em xin lỗi :D.vì bình thường cook ROM PV cho Uni thường là bác Quang hoặc bác Cường, nay Mod Mubifuns cook nên em hơi lạ.đây là lần đầu tiên em gặp Mod trong ROM Uni do.Mod release bản ROM mới mà thấy giới thiệu ít quá nhỉ, mong rằng sẽ tuyệt :D

dcn488

cuối cùng thì mình cũng down xong trước khi bị kẹt đường. giải nén xong và đang chuẩn bị up. các bác đi xe đò về sau nhé.

Bạn down xong rồi úp lên trang khác hộ nhé;;) Mình down nãy giờ mà ko được gì hết:|:|. Nôn lắm rồi bạn ơi, thanks bạn trước nha=D>

gameland

Bro nào biết cách tạo flash disk ko? Ko có cảm thấy thiếu hụt sao ấy!
Bản rom này nhanh! ko biết thích hợp với radio nào nhỉ?

dạ,em xin lỗi :D.vì bình thường cook ROM PV cho Uni thường là bác Quang hoặc bác Cường, nay Mod Mubifuns cook nên em hơi lạ.đây là lần đầu tiên em gặp Mod trong ROM Uni do.Mod release bản ROM mới mà thấy giới thiệu ít quá nhỉ, mong rằng sẽ tuyệt :D

Xa tận chân trời nhưng gần ngay trước mặt :))

@ "mod" Mobifuns : đang ngồi tải rom, ko bít làm gì, cháu spam tí :D

Mobifuns

Super V.I.P
Bro nào biết cách tạo flash disk ko? Ko có cảm thấy thiếu hụt sao ấy!
Bản rom này nhanh! ko biết thích hợp với radio nào nhỉ?

Radio nào cũng thích hợp hết, kể cả 1.15 và 1.18.
Tuy nhiên dùng lâu 1.15 mình thấy vẫn ổn hơn cả (do thói quen và ý kiến cá nhân).

bestofstrongman

anh em chờ đi. mình đang up lên host khác cho anh em đây. nãy giờ mải lo zip ùi cắt ùi dán. giờ đang up lên đây. chờ nhá!!!

DucLong

Super V.I.P
Bạn down xong rồi úp lên trang khác hộ nhé;;) Mình down nãy giờ mà ko được gì hết:|:|. Nôn lắm rồi bạn ơi, thanks bạn trước nha=D>
Mình không rành up file lắm vì không biết up lên đâu thì an toàn nhưng chắc là ROM mới nên chắc là traffic jam nên để mình thử coi.

maximum

RAM sau khi Up khoảng 30Mb.
pBar v1.5 mới nhất của nncuong.
ROM xử dụng Module của ROM Hermes mới nhất do vậy độ ổn định RAM và máy là chính xác.
Truy cập qua các kết nối tốt.
Các bệnh "GSM Crash..." không có.
Điểm yếu là không có Flash Disk mà thôi.
Tốc độ cải thiện đáng kể đó.

Đang mong đợi cuối cùng đã có roi:)),lạ nhỉ lần này ko phải bác Quang ah.Nhiều nhân tài wa vậy =D>

vietnd

Tình hình là rất khó khăn , em không biết post ở đâu nên post ở đây để hỏi các bác. Cái exec của em sau khi up rom v2.00.06 của anh tom_co_don hay sao ấy, thì pin dùng đến 60 % là teo . sau đó up bản v2.10.11 thì pin khoảng 50% là teo.Cho đến mấy ngày sau thì toàn bị tắt phụt đi thôi, và cuối cùng thì không bật được lên nữa.:))
-- Em đã làm những việc sau :( :
+ cắm sạc nhưng cái đèn mà hay nhấp nháy ấy, nó chỉ hiện lên màu đỏ chứ không lên hình nữa.:|
+ Mua cục pin mới , nhưng vẫn không ăn thua.:-/
+ kế sách tiếp theo là mang máy đi ra chỗ sửa điện thoại 02 ở chỗ gần rạp xiếc Hà Nội ấy ( em ra cái chỗ mà đề là "sửa chữa chuyên sâu ấy" ặc ??) 2 tháng sau thì người ta bảo là bị chết main .. khẹc khẹc..??:-??
+ Kế sách cuối cùng là lên đây hỏi các anh, Các anh đã dùng nhiều rồi không biết có bị lỗi này chưa , Và có biết chỗ nào sửa 02 tốt không ? thì chỉ cho em với được không ? ;;) xin được cảm ơn trước :D

gameland

Bản rom này treo liên tục, phải reset liên tục
Chạy nhanh do đã OC lên 624MHz, vào setting coi sẽ rõ, ko biết về lâu dài có hại máy ko?
Máy hay treo quá, ko biết tại rom hay tại xung đột phần mềm
Cài pocketmusic vào rồi kkk nó, sau đó ko dùng nó nghe nhạc đc, báo licen có lỗi!