• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.15.16 CHO HTC UNIVERSAL (Mobifuns)

minhtieu

Hình trống đồng ban đầu là bạn phải dùng tool để đưa file *.rsb vào nha, chứ k phải file png trong Windows đâu, đấy là hình khởi động của Windows Mobile. File rsb hình trống đồng đây, mình đưa kèm bên dưới, cả tool để đưa vào máy nữa, nhưng đây là file cho Exec (VGA), nếu bạn dùng QVGA thì convert lại cho phù hợp nha. Qua bên Kĩ thuật ROM để biết cách đổi hình khởi động. Chúc thành công!

tks nhưng mình muốn thay cái màn hình cái trống đồng bằng cái khác cơ :D, chắc vẫn làm như bác nói nhưng chưa hiểu lắm, bác có thể nói rõ hơn, tks

Lesangmd

:))Nghe nói Microsoft chuẩn bị phát hành Windows Mobile 7.0 đó rồi các bác ơi !
Đến lúc đó thì những gì mà iphone của apple làm được ngày hôm nay chỉ còn là chuyện nhỏ !
windows mobile 7 sẽ có giao diện cảm ứng "động đa điểm " , nghĩa là không cần chạm tay vào màn hình chúng ta cũng có thể điều khiển được PPC !!!!!!
Thật là thần kỳ . Hồi hộp chờ đợi wm7 ra mắt !
:D

kayti1211

Các bạn cho mình hỏi là sao con Uni của mình mỗi khi turn off rồi mở máy lên. Nó không đọc dc thẻ nhớ, nếu ko off thì vẫn đọc dc bình thường. Mọi người giúp mình với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi là sao con Uni của mình mỗi khi turn off rồi mở máy lên. Nó không đọc dc thẻ nhớ, nếu ko off thì vẫn đọc dc bình thường. Mọi người giúp mình với

Vệ sinh thẻ nhớ hoặc chân ở máy nếu vẫn không hết có lẽ đụng soft lúc đó thì.... HS cài lại thôi :D. Thân!!!

timur

Sao dạo này mình không cài được soft nhỉ, kể cả .cab .exe :( mọi hôm vẫn cài bình thường. Đến hôm nay thử cài thì toàn : The install .... unsuccessful :(
Không biết mình cài đụng soft hay gỡ bỏ kiểu gì mà mấy bản rom trước cũng bị. HR thì tất nhiên là hết rồi nhưng mình muốn hỏi có cách nào khác không hoặc nguyên nhân của nó là ở đâu ?
Thanks for reading!

hiendak

-trước hết bạn kiểm tra dung lượng nơi bạn cần cài đặt.
-bạn thử kiểm tra lại thẻ nhớ xem có virus hay ko(hay bạn bật chức năng bảo vệ thẻ SD thường hay có)?hoặc một file hay chương trình -trước đó cài dặt bị lỗi mà bạn chưa gỡ bỏ.
-nếu là đuôi .exe cai từ pc thì bạn thử cài lại activeSyn.
-chúc may mắn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sao dạo này mình không cài được soft nhỉ, kể cả .cab .exe :( mọi hôm vẫn cài bình thường. Đến hôm nay thử cài thì toàn : The install .... unsuccessful :(
Không biết mình cài đụng soft hay gỡ bỏ kiểu gì mà mấy bản rom trước cũng bị. HR thì tất nhiên là hết rồi nhưng mình muốn hỏi có cách nào khác không hoặc nguyên nhân của nó là ở đâu ?
Thanks for reading!

Chắc chắn là do đụng soft bạn ạ trước mình cũng đã gặp trường hợp này muốn biết soft nào đụng với nhau thì chỉ có bạn test mới biết được (phải test từng cái một thôi) vì máy của bạn dùng mà. Thân!!!

timur

Híc, mình cũng đoán vậy... nghi nhất là thằng Clear temp đụng với DinaSoft Maidmach . Mình cài ClearTemp thì không tương thích, thế là gỡ bỏ cài lại, mình thích vì lần trước, không nhớ bản rom nào có ClearTemp, chạy ok, đến bản rom của bác nncuongmobifuns thì toàn lỗi...chán quá, lại HR vậy :(

tcka8483

Ko rõ mọi người thế nào. Nhưng bản ROM này là bản WM6 đầu tiên mình thử xài khi nâng cấp từ ROM gốc WM5 lên (mình đang xài MDA Pro). Cảm nhận là tốc độ ổn, đầy đủ ExtROm và FD. Nhưng ko hiểu sao thỉnh thoảng máy xảy ra tình trạng bị treo, phải softreset lại. Hơi ngại nên vừa phải chuyển về rom WM5.

cash2104

Mình dùng bình thường chứ có thấy sao đâu chỉ ?. Chưa thấy treo máy lần nào cả, lỗi mình gặp thì thỉnh thoảng tự Reset lại thôi. Bạn thử làm lại tuần tự các bước nha, sau khi Up ROM nhớ HS :)

Lesangmd

Đúng là bản ROM này có nhiều điều đáng khen , nhưng những điều phàn nàn cũng không phải ít .
Thôi mọi người tạm dừng việc chê bai đi nhé , vì các Mod đang tích cực build ROm cho windows mobile 6.1 . Các bác cứ chê hoài thì sẽ dẫn đến tâm lý tiêu cực đó!
:D

ndhung70

Chưa nói gì nhiều,vì vừa up lúc 23g50 ngày qua,cảm nhận bây giờ...mượt lắm,ram ổn định,chưa thấy lỗi gì,pin chấp nhận được,về đt chưa thấy bị rớt sóng,bàn phím cứng sử dụng tốt(cái này đặc biệt vì mình dùng O2 exec)wifi tốt,bluetooth nhận tốt(dùng tai nge bluetooth)...nói chung đến giờ này mọi thứ OK...xin cảm ơn Mobifuns!

ndhung70

ok có thể nói đây là bản ROM mình thích nhất...một lần nữa THANKS!
tôi dùng một viên pin lô,bản ROM trước khi tôi sạc đầy chưa kịp bỏ máy ra,thì máy có hiện tượng đơ,không vào được gì,nhưng nay ok roài...một vài cảm nhận về bản ROM mới...

Chỉnh sửa cuối:

SH02

em up bản này lâu rồi .. dùng rất thik nhưng chỉ có duy nhất là kết nối wifi hơi khó .. bật lên rồi nó tự động tắt đi :-?? ko biết có cách nào khắc phục dc ko:(