• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v4.17.07.11 PDAVIET CHO HTC Herald (TouchFLO)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.0 v4.17.07.11 PDAVIET
=== for HTC HERALD (NEW) ===

Phiên bản v4.17.07.11 PV dành cho HTC Herald, vẫn được Build từ ROM gốc và nâng OS lên v5.2.1437 Build 17944.0.3.1

Đặc điểm chính:

- Thay mới HTC_Audio_Manager v1.02_B725711
- Thay mới HTC_Touch_UI_HOME v2.0_B720719_Kaiser
- Thay BT_FTP v1.2_B30234_2
- Thay mới StreamingMedia v2.20_B615718

Ngoài ra có thay đổi một số ứng dụng hỗ trợ khác.
Đã chỉnh sửa và thay đổi cho nên trên ROM phiên bản này hiệu ứng TouchFLO chạy nhanh hơn, dễ dàng và tiện hơn nhiều.

PagePool = 6Mb.

Link tải ROM​

ROM chia thành 2 thành phần:

Mã:
HERALD_WM6.0_4.17.07.11.PV.part1.rar
HERALD_WM6.0_4.17.07.11.PV.part2.rar

* Phần 1 tải theo link sau:

http://tom-love.net/ROM/Herald/HERALD_WM6.0_4.17.07.11.PV.part1.rar

* Phần thứ 2 tải file đính kèm.
Sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.

ROM với giao diện lấy Gam đen tuyền làm chính, tuy nhiên có thể sử dụng các Theme khác khi các bạn muốn. Để chuyển về Theme mặc định cũng đã có Tool kèm theo hỗ trợ.

ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ phát triển của SM Tom_codonMod. Cloudyfa. Thanks !!!

Cách thức Up OS.nb như cũ.

Nếu bạn nào quan tâm tới ROM định dạng *.nbh thì tải theo Link sau
:

http://tom-love.net/ROM/Herald/HERA_v4.17.07.11_WM6.0_NBH.rar

PhamQuang

Manager
Để em tải theo định dạng .NBH xem thế nào :D:D:D

Cứ thử thôi !!!
Đã có người Up thành công rồi đó. :D
Đây là phiên bản ROM mình thấy hiệu ứng TouchFLO dễ sử dụng và nhạy nhất đó.
Các bạn Up thử sẽ thấy.
Sắp tới đang tiến hành nâng cấp OS lên 5.2.1620 Build 18125.0.4.2 cho dòng này.
Hiện đang gặp 1 số khó khăn, hy vọng sẽ khắc phục được sớm. :D

Wantoknow

Cứ thử thôi !!!
Đã có người Up thành công rồi đó. :D
Đây là phiên bản ROM mình thấy hiệu ứng TouchFLO dễ sử dụng và nhạy nhất đó.
Các bạn Up thử sẽ thấy.
Sắp tới đang tiến hành nâng cấp OS lên 5.2.1620 Build 18125.0.4.2 cho dòng này.
Hiện đang gặp 1 số khó khăn, hy vọng sẽ khắc phục được sớm. :D
Hay quá anh Quang ơi, khi thấy màn hình trắng bóc (mặc dù đã được cảnh báo trước) nhưng cũng ca-mơ-run :mad:):mad:):mad:) và khi thành công thì .....tuyệt cú mèo anh Quang ạ :)).

Tiện thể em phang luôn cho cây P4350 đang ở ROM tiếng GER chưa unclockCID. Và cũng đã thành công luôn :D!

Hiệu ứng 3D Cube quả thật có nhạy hơn nhiều nhưng em vẫn thấy không bằng bản cho dòng Artemis của Tom :-?

wm2003

Cấp cứu các bác ơi!!!!

HTC P4350 của em vốn đã up lên được HERALD_WM6.0_4.12.07.08 của bác PhamQuang, dùng ngon lành bấy lâu nay.

Vậy mà khi em đem up bản 11 thì hard reset xong kiểu gì cũng chỉ hiện màn hình trắng xóa có mấy dòng chữ đo đỏ và logo HTC thôi ạ.

Em thậm chí không vào được bootloader (bằng nút Camera + Reset)

Các bác chỉ giúp em cách khôi phục ạ. Cám ơn các bác.

Wantoknow

Cấp cứu các bác ơi!!!!

HTC P4350 của em vốn đã up lên được HERALD_WM6.0_4.12.07.08 của bác PhamQuang, dùng ngon lành bấy lâu nay.

Vậy mà khi em đem up bản 11 thì hard reset xong kiểu gì cũng chỉ hiện màn hình trắng xóa có mấy dòng chữ đo đỏ và logo HTC thôi ạ.

Em thậm chí không vào được bootloader (bằng nút Camera + Reset)

Các bác chỉ giúp em cách khôi phục ạ. Cám ơn các bác.
Vào bootloader bằng Power+Camera rồi chọt reset bạn ạ.

Sau đó dùng ROM gốc nguyên bản up lại.

Máy của WTK thì up thành công, nhưng khi reset lại thì bị pan như sau: đứng ở màn hình splash sau đó thì tắt ngóm >:), giờ chỉ còn nước down bản tiếng GER về up lại thôi.

Nhưng WTK bị tính chủ quan, không down lại ROM gốc trước khi up nên giờ đang khổ sở đây.

Thành thật WTK cần sự giúp đỡ của mọi người, nếu ai có bản ROM tiếng GER cho P4350 thì làm ơn up giùm lên!

wm2003

Cám ơn WTK. Tớ sẽ thử làm xem sao.

ROM tiếng GER tớ có bản WM6 HTC_P4350_GER_4.17.407.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship.exe, nếu WTK cần tớ sẽ upload cho.

wm2003

Chả hiểu thế nào mà ko up lên ROM bản 11 được :(

Quá trình up thì xuôi lọt, nhưng hard reset lại thì màn hình trắng xóa với cái logo HTC cứ trơ trơ.

wm2003

Á á.... Up được rồi. Cám ơn các bác. Xin lỗi các bác em spam quá :D

Wantoknow

Cám ơn WTK. Tớ sẽ thử làm xem sao.

ROM tiếng GER tớ có bản WM6 HTC_P4350_GER_4.17.407.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship.exe, nếu WTK cần tớ sẽ upload cho.
Cám ơn wm2003, hiện WTK đã có bản WM5 tiếng GER rồi nhưng wm2003 cứ up lên để ai cần thì down về.

Nhắc nhỏ bạn 1 chút, bạn edit lại bài của bạn thành 1 bài đi, xóa 2 bài ngay sau đó nhé! Không nên spam như vậy :-?

izepck

sau một thời gian test rom , mình thấy rom .10 và rom .11 đều không tắt được nguồn , mỗi khi động vào các phím cứng sẽ tự bật lên , nhiều lúc đút túi mà máy cứ tự gọi lung tung:O:)):)) , thứ 2 là máy rất chóng hết pin ( có khi do máy không tắt được nguồn ):D:D:D có ai như tui không ? còn mọi thứ thật là ok !=D>=D>=D> thanks Chú Quang nhiều=D>=D>=D>=D>

PhamQuang

Manager
sau một thời gian test rom , mình thấy rom .10 và rom .11 đều không tắt được nguồn , mỗi khi động vào các phím cứng sẽ tự bật lên , nhiều lúc đút túi mà máy cứ tự gọi lung tung:O:)):)) , thứ 2 là máy rất chóng hết pin ( có khi do máy không tắt được nguồn ):D:D:D có ai như tui không ? còn mọi thứ thật là ok !=D>=D>=D> thanks Chú Quang nhiều=D>=D>=D>=D>

Đây đâu phải là lỗi hả cháu??? :D
Chú để Default như vậy đó, bởi bực mình là mỗi khi cần dùng phải nhấn Power mà. :D
Cháu có thể thay đổi lại bằng cách vào:

Settings >>> System >>> K.e.y Lock >>> để "Lock all buttons exept Power button" là xong thôi.
Hiên tại là: "Do not lock buttons" đúng không? :D

Microlab071966

Đúng vậy,mình cũng khó chịu khi mỗi lần dùng máy phải bấm phím Power nên bác Quang để mặc định như vậy rất hay,đỡ phải chỉnh lại.

freemanvn

Theo tôi được biết hiên nay bác PQ đang chuẩn bị cho ra đời bản ROM v4.17.07.12 PDAVIET CHO HTC Herald (TouchFLO). Tôi xin có một số ý kiến (cá nhân) như sau để nếu có thể bác PQ xem xét:

1. Bỏ qua không hiển thị phần SIM Contacts.
2. Quay lại dùng bàn phím (keyboard) và Dialpad cũ như bản v4.17.07.05 --> 07 PDAVIET CHO HTC Herald (TouchFLO) được không? lý do theo tôi keyboard và Dialpad đó.... đẹp hơn. hì hì
3. Tại sao khi tôi cài đặt các thông số để có thể Connect GPRS của Vinaphone thì sau đó TouchFLO không hoạt động nữa?

Rất cám ơn sự lao động miệt mài của bác Phạm Quang!

PhamQuang

Manager
Theo tôi được biết hiên nay bác PQ đang chuẩn bị cho ra đời bản ROM v4.17.07.12 PDAVIET CHO HTC Herald (TouchFLO). Tôi xin có một số ý kiến (cá nhân) như sau để nếu có thể bác PQ xem xét:

1. Bỏ qua không hiển thị phần SIM Contacts.
2. Quay lại dùng bàn phím (keyboard) và Dialpad cũ như bản v4.17.07.05 --> 07 PDAVIET CHO HTC Herald (TouchFLO) được không? lý do theo tôi keyboard và Dialpad đó.... đẹp hơn. hì hì
3. Tại sao khi tôi cài đặt các thông số để có thể Connect GPRS của Vinaphone thì sau đó TouchFLO không hoạt động nữa?

Rất cám ơn sự lao động miệt mài của bác Phạm Quang!

- Phần 1 thay đổi quá đơn giản thôi bạn ạ.
- Mỗi người mỗi ý bạn ạ, Bàn phím và DialPad trên bản 05-07 không mang đặc thù của Touch.
Mode hiện nay là giao diện Touch kia mà !!! :D
- Sau khi cài đặt cho GPRS xong, bạn hãy SR lại thử xem. 2 cái này đâu có gì đụng chạm nhau đâu?

Hiện tại bản 11 mình thấy khá nhanh, ổn định đấy. Chỉ khi nào có thể thay đổi thành công OS build mới tôi mới phát triển bản 12. Còn hiện tại bản 11 cũng có thể coi là đỉnh cao rồi, mặc dù đã có 1 số điểm có thể thay chỉnh. :D

izepck

chú quang có soft pimback , trên rom 10 có nên cháu backup danh bạ với SMS của cháu trên đó , bây giờ mất hết roài , chú cho cháu xin 1 cái ! thanks chú nhiều !

freemanvn

Cám ơn bác PQ đã quan tâm trả lời, nhưng vấn đề của tôi là sau khi cài đặt cho GPRS xong thì nút TouchFlo bên trái màn hình biến mất và thay vào đó là Calendar, vậy tôi làm thế nào để đặt lại nút TouchFlo?

caothanhhai

bác Quang ơi,đề nghị bác lập topic Hướng dẫn up chi tiết hơn đi,tôi vừa biến nó thành cái chặn giấy rùi.Đau quá