• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] VnOneX_JB_odexed

batanguyen

Nguyên văn bởi hanoiwap

Đã có VnOneX_314_deodex_mmdd
- Dùng cho hboot 1.31, 1.33, 1.36
- Up kernel qua adb rồi up rom qua file zip

So sánh với Odexed ROM (Kernel_JB_3.1.10-g1a2ac1c)

Điểm giống nhau
- Có ghi âm cuộc gọi và tiên đóan tiếng Việt
Điểm khác biệt
-Kernel_JB_3.1.10-g327cd1f
- Odexed rom sẽ mượt hơn

Sẽ upload vào tối

Bác hanoiwap ơi vậy cho cháu hỏi là odexed mượt hơn về khoảng nào vậy bác và nên dùng deodex hay odexed vậy bác. Cho cháu hỏi thêm nữa là về khoảng tương thích với các app trên store và các file mình cài từ *apk thì cái nào sẽ tốt hơn vậy bác.
Chân thành cảm ơn bác

kjeuphuc

Bác Minh ơi! Hiện tại máy cháu đang chạy rom gốc ICS 4.0.4 hboot 2.17.708 CID HTC__622. Cháu relock lại update JB qua OTA đến khi install thì máy lại vào HBoot rùi đứng im đấy. Dưới dòng relock hiện Security warning là sao hả bác. Hjx. Cháu ko biết làm thế nào để lên đc. Hboot để cài rom của bác cả. Mong bác giúp đỡ. Cháu cảm ơn bác!!!

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Minh ơi! Hiện tại máy cháu đang chạy rom gốc ICS 4.0.4 hboot 2.17.708 CID HTC__622. Cháu relock lại update JB qua OTA đến khi install thì máy lại vào HBoot rùi đứng im đấy. Dưới dòng relock hiện Security warning là sao hả bác. Hjx. Cháu ko biết làm thế nào để lên đc. Hboot để cài rom của bác cả. Mong bác giúp đỡ. Cháu cảm ơn bác!!!

1- Relock
2- Up lai rom goc
3- Update qua OTA

Ban thieu buoc 2

kjeuphuc

Bác minh ơi. Máy của cháu là HTC__622. Từ qua cháu up firmware lên Hboot 1.36 rùi cài bất kể rom JB nào cũng ko sạc được pin và kết nối USB được. Bác có thể chỉ cho cháu cách khắc phục được không ạ? Cháu cảm ơn bác!!!

venusian

Moderator
Bác minh ơi. Máy của cháu là HTC__622. Từ qua cháu up firmware lên Hboot 1.36 rùi cài bất kể rom JB nào cũng ko sạc được pin và kết nối USB được. Bác có thể chỉ cho cháu cách khắc phục được không ạ? Cháu cảm ơn bác!!!

Có người khắc phục đc bệnh này rồi. Mình hỏi nhưng anh đấy chưa chia sẻ.
Máy bạn vào Fast boot nó vẫn nhận driver. Muốn xạc pin đc bạn cắm xạc vào máy. Sau đó vào Fast boot và chọn tắt máy đi để như thế thì xạc đc.

kjeuphuc

Có người khắc phục đc bệnh này rồi. Mình hỏi nhưng anh đấy chưa chia sẻ.
Máy bạn vào Fast boot nó vẫn nhận driver. Muốn xạc pin đc bạn cắm xạc vào máy. Sau đó vào Fast boot và chọn tắt máy đi để như thế thì xạc đc.

Thanks bạn. Máy mình nếu tắt hẳn nguồn đi thì vẫn sạc được. Vẫn báo đèn sạc. Bật lên thì tắt. Hjx. Nản thế. Lúc nào khắc phục được thì bạn báo cho mình 1 tiếng nhé. Cảm ơn bạn!!! :D

hanoiwap

Super V.I.P

Ban thu dung ban rom cua toi chua?
May cua toi chay rat tot ban Odexed ROM

venusian

Moderator
Thanks bạn. Máy mình nếu tắt hẳn nguồn đi thì vẫn sạc được. Vẫn báo đèn sạc. Bật lên thì tắt. Hjx. Nản thế. Lúc nào khắc phục được thì bạn báo cho mình 1 tiếng nhé. Cảm ơn bạn!!! :D

Mình hỏi đc cho bạn rồi đây. Với tình trạng của bạn thì không thể dùng đc các bản Rom 4.1 sen 4+ của HTC đc. Bạn chỉ có thể dùng các bản rom cook 4.0 với Sen 4 thường thôi. Hoặc các bản Rom cook không Sen cao hơn bản Rom gốc của bạn. còn nếu cứ up Rom 4.1 là bạn ko xạc và ko kết nối đc với máy tính.
Hiện tại vì máy bạn đã lên Hboot 1.36 rồi nên khả năng tương thích với các bản Rom Cook 4.0 là rất ít. Bạn thử up xem nhé.
Hình như bản Viper 2.7.1 chạy đc trên Hboot 1.36 đấy.

Ban thu dung ban rom cua toi chua?
May cua toi chay rat tot ban Odexed ROM

Vấn đề này rất có thể lỗi từ phía HTC đối với một số máy nhất định khi lên JB chú ạ. Rất nhiều máy của CID 044 trên các diễn đàn của Trung Quốc bị hiện tượng như thế này.
Cái máy của anh bạn cháu. cháu đã thử up các kiểu Rom cook JB rồi đều bị. Kể cả Rom ship JB luôn. Vấn đề này chắc phải đợi bản Rom mới từ HTC thôi ạ

hanoiwap

Super V.I.P
May cua toi co cid htc__044 khong bi benh tren

Ai o Ha noi bi benh tren, mang den toi xem giup

kjeuphuc

May cua toi co cid htc__044 khong bi benh tren

Ai o Ha noi bi benh tren, mang den toi xem giup

Vâng ạ. Cháu cũng ở HN. Bác cho cháu địa chỉ và số điện thoại được không ạ. Cháu cảm ơn bác ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Máy mình 622 đã flash 2 con, 044 1 con thì ko có hiện tượng ko kết nối hay ko xạc được như bạn kia. Bác ơi blog ngỏm rồi có vào dc đâu. À mà theo như mình đọc được ở đâu đó thì hình như hboot của JB thích hợp hết với các rom ICS thì phải. Bạn thử flash boot của ICS và romcook ICS (boot của chính rom cook đó nhé) xem sao.

hanoiwap

Super V.I.P
Máy mình 622 đã flash 2 con, 044 1 con thì ko có hiện tượng ko kết nối hay ko xạc được như bạn kia. Bác ơi blog ngỏm rồi có vào dc đâu. À mà theo như mình đọc được ở đâu đó thì hình như hboot của JB thích hợp hết với các rom ICS thì phải. Bạn thử flash boot của ICS và romcook ICS (boot của chính rom cook đó nhé) xem sao.

VnDroidBlog vẫn hoạt động bình thường. Không thấy ai comment. Có thể không ai thăm trang blog này

M

minhtungml29

Guest
Mất Onex. Mua tạm HTC Kingdom nên đang nấu rom cho htc kingdom
Chú Minh định mua M7 à? con này giống thông tin ro rỉ của One XXL hồi xưa, giờ lại là HTC One. Chú thấy con Sony Xperia Z thế nào ạ, cháu đang lăn tăn con Z với con One :D

hanoiwap

Super V.I.P
Chú Minh định mua M7 à? con này giống thông tin ro rỉ của One XXL hồi xưa, giờ lại là HTC One. Chú thấy con Sony Xperia Z thế nào ạ, cháu đang lăn tăn con Z với con One :D

Minh khong khoai Sony lam. Cho HTC thoi.

huynhtv

Member
Em thấy trong rom của bác có phần gì đó nhiều chuyện để đọc bác có thể cho em xin phần đó được không ? Cám ơn bác !