• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WIZARD VISTA Build 19213 by HK

sanchuoi

bật lại Qstask như thế nào, em lỡ tắt nó đi. cho em hỏi HTC today plus là soft gì vậy.

ghostonline

Có đồng chí nào hiện vẫn đang dùng bản rom này nhất là bản clean không thì cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh được disable chế độ sạc qua USB? Vì mình có nhu cầu phải sync máy với PC thường xuyên mà không chỉnh được chế độ này thì hại pin quá.

sanchuoi

Có đồng chí nào hiện vẫn đang dùng bản rom này nhất là bản clean không thì cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh được disable chế độ sạc qua USB? Vì mình có nhu cầu phải sync máy với PC thường xuyên mà không chỉnh được chế độ này thì hại pin quá.
tìm khóa sau : nếu đang ở 0 thì sửa về 1, nếu ở 1 thì cho về 0.tôi sài bản 19212, bản này chắc cũng vậy:D:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Chuyển về mặc định:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)