• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

vnanhvn

Tốc độ thì cực kỳ tuyệt ,nhưng sau 1 ngày em quyết định quay lại bản cũ .
Lý do : Đụng soft tùm lum , hay lỗi ,cài Opera 9. ko chạy , Wifi bắt kém lắm ý ạ !!!
Giao diện Cool lắm , em rất thích nhưng cũng đành phải chia tay , mong sư phụ cố gắng fix triệt để lỗi hơn !!! :(

Đồng ý với bạn là wifi bắt vô cùng kém, nhưng do mình dùng GPRS nhiều hơn nên cũng không để ý đến nó lắm ^^!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình thì dùng wifi thường xuyên thấy ngon lành nên không biết fix sao nữa

Chỉnh sửa cuối:

o0oCr4zyxo0o

Anh cũng đang dùng HTC Home luôn đủ bộ chả bị gì cả :-?

Rùi sau đó sư phụ cài tiếp thằng Opera ver 9 đi mà xem , dùng được em chết liền , sau đó sinh ra thêm vài lỗi nữa , phải dùng trực tiếp thì mới nhận thấy được anh ạ !!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Rùi sau đó sư phụ cài tiếp thằng Opera ver 9 đi mà xem , dùng được em chết liền , sau đó sinh ra thêm vài lỗi nữa , phải dùng trực tiếp thì mới nhận thấy được anh ạ !!!

Anh cũng đã cài luôn OPERA 9.5 rồi chạy ngon lành luôn trượt vô tư.
Review cho em vài tấm ảnh để kiểm chứng nhé
Anh sẽ ko tranh luận với em vấn đề này nữa đâu :-??

Chỉnh sửa cuối:

o0oCr4zyxo0o

Vậy anh xóa giùm em mấy bài em đã viết với !!! Thực sự là sau khi Up rom + Cài HTC Home Diamond & Opera 9.5 Build 1266 xong khỏi phải dùng nữa luôn , bị đụng mấy lỗi thật mà !!! :((

NBLam

Tốc độ thì cực kỳ tuyệt ,nhưng sau 1 ngày em quyết định quay lại bản cũ .
Lý do : Đụng soft tùm lum , hay lỗi ,cài Opera 9. ko chạy , Wifi bắt kém lắm ý ạ !!!
Giao diện Cool lắm , em rất thích nhưng cũng đành phải chia tay , mong sư phụ cố gắng fix triệt để lỗi hơn !!! :(

Úi sặc !!! Em test đi test lại hóa ra nó bị đụng với thằng HTC Home Diamond gây ra các lỗi trên , anh Hà test lại giùm em xem với nhé !!! :|

Ơ, tôi lại thấy chạy ngon lắm, giống như bản trước mà, giao diện lại ngon hơn :D Tôi ko cài nhiều chương trình do chủ yếu dùng các chương trình portable, chỉ cài mấy cái này (làm 1 cái Exrom để tự động cài cho dễ), và cả ngày hôm nay chả thấy có vấn đề gì cả.
CAB: \Storage Card\ExtROM\RealPlugin_Dvha79_ddt.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\SMSDeliveryReceipt.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\calendar+ 2.5.2 plus.CAB
CAB: \Storage Card\ExtROM\HTC_AudioManager_forBA.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\Office_6.1.19199.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\PCMKeyboardEN-0.14.cab
CAB: \Storage Card\ExtROM\VNKeyboard_PPCLINK.CAB
CAB: \Storage Card\ExtROM\Schaps_AdvancedConfig_v2.1.0.0.CAB

CÒn cái wifi thì hôm nay mới phát hiện ra là ngồi ở hàng rửa xe cách nhà khoảng 50m (cái modem wifi thì đặt tít trên tầng 3 nhà mình), mà vẫn vào IE và cập nhật SPB Insight được mới hay chứ. May mà mình có đặt mã khoá wifi rồi ko thì có khi cả khu dùng ấy nhỉ :D Tất nhiên ở nhà thì wifi cực ngon rồi, tôi thấy ko quá tệ như bạn nói đâu :)

Chỉnh sửa cuối:

o0oCr4zyxo0o

Vậy thì Wifi nhà pác quá khủng rồi , nhà em tuy yếu hơn nhưng cũng ko tồi chút nào, IE thì vẫn vào ngon, còn em cài cái Opera vào thì miss luôn !!! :-??

hector

Vậy anh xóa giùm em mấy bài em đã viết với !!! Thực sự là sau khi Up rom + Cài HTC Home Diamond & Opera 9.5 Build 1266 xong khỏi phải dùng nữa luôn , bị đụng mấy lỗi thật mà !!! :((

nói chung cậu thử HR sau đó cài lại xem có bị như thế kô?có nhiều lúc mình cài lần trước lỗi nhưng HR sau đó cài lại thì thấy nhanh vô cùng!kô còn ý kiến j luôn cũng chả hiểu tại sao nữa!thử xem nhé!

nx_thien

Tieu de

Rất đúng, cài chạy rất tốt!

vnanhvn

Rất đúng, cài chạy rất tốt!

bạn này spam rồi.

Nói chung là ai biết dùng opera sẽ thấy nó pro và nhanh lắm, còn ai không thì có vẻ là chậm hơn so với không dùng opera <=== is me. Vuốt ra vuốt vào, xoán ra xoán vào em thấy rất ghét ^^, bức xúc vô cùng nên chẳng bao giờ em dùng ^^!

Hoacoi

Khi điện thoại Tắt màn hình, phải 3 hồi máy mới đổ chuông.
khi bật màn hình nên , gọi đến đổ chuông ngay.
bạn dvha79 có cách nào để khi tắt nàm hình, mà gọi đế là đổ chuông ngay

Thanks a lot

Chỉ bị trễ ở lần đầu tiên thôi mà, với lại BA là dòng máy cũ, có WIN 6.1 dùng đã là hạnh phúc lắm rồi ơi

Last edited by a moderator: