• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CHÍNH HÃNG CHO ASUS P527

PhamQuang

Manager
Sau một thời gian dài chuẩn bị, hiện Asus đã tung ra mấy phiên bản WM6.1 cho Asus P527, hỗ trợ các khu vực:
- Thái Lan
- Ấn độ
- Xinh ....

Các bản ROM đều ngôn ngữ WWE.
Nói là khu vực nhưng các bạn cứ tải bản WWE bất kỳ về Up, đừng Up phần Radio là được.
Link tải tại đây:

Mã:
http://support.asus.com/download/Download.aspx?SLanguage=ru-ru

Bạn nào có máy, Up thử đưa ít hình ảnh minh họa cho thêm phần hoành tráng nào !!!

Leonahart

Có đây man ơi.

Mình vừa up lên bản 4.2.37 English for North America (download từ site của Asus http://support.asus.com/download/do...ame=v4237_wwe_na_ext_v204.zip&SLanguage=en-us) được mấy phút, chụp tạm cái screenshot đã rồi sẽ báo cáo anh em sau nhé.

Tạm thời thấy máy chạy khá mượt và nhanh hơn so với WM6.0 (??? Cái này thì cần thời gian thẩm tra lại vì rất có thể là do cảm giác đánh lừa) Bộ nhớ cho Program nhiều hơn (??? Xem hình screenshot thì thấy bộ nhớ cho Program còn đến gần 20MB nhưng trên thực tế sau khi cài xong, chưa restore PIM và chưa cài bất kỳ soft nào thì con số phải đến trên 23MB :|)

Leonahart

Sau 1 buổi tối chọc ngoáy thì có cảm nhận là máy có chạy nhanh hơn 1 tí xíu (thể hiện ở chỗ xem 1 đoạn phim flv nếu dùng WM6 thì giật tưng bừng nhưng chạy trên bản này có vẻ mượt hơn, dù vẫn hơi giật), bộ nhớ cho chương trình được tăng lên nhưng ko hiểu sao ko tìm đc chỗ xem các chương trình đang chạy (?) (cái này bình thường vào Setting->System->Memory, chuyển sang tab Program là phải có nhưng bây h cái tab đó nó biến mất --> ???) thành thử ra đôi khi bộ nhớ bị chiếm dụng mà ko biết cách nào để lấy lại (hi hi, tất nhiên nếu cài MemMaid thì khỏi bàn rồi). Message hiện thị dạng thread đúng kiểu WM6.1. Còn đâu ngoài ra thì y hệt WM6 :|

Hoangdn

dòng ASUS P 527 ram 64mb và CPU 200 ghz ,nên chạy bản WM 6.0 là nhẹ nhàng ,đã up thử lên WM 6.1 chạy hơi nặng,tốc độ xử lý rất chậm và chiếm dụng bộ nhớ nhiều .AE dùng vào việc ứng dụng nhẹ ,nên tải về thử nghiệm ,giao diện đồ họa OK ....

p4bus800

mấy em khác trong phần config GPRS nó cho chọn VN, nhưng máy mình đang xài bản rom Malaysia làm sao cài GPRS tự động cho em này vậy các bác???