• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CHO O2 XDA Stealth

Mobifuns

Super V.I.P
O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19716 AKU 1.0

Tác giả Yuc đã Build bản WM6.1 cho dòng O2 XDA Stealth.
Các bạn có thể tải và Up thử xem sao nhé.
ROM tải về có thể Up qua kết nối với PC.
Phiên bản WWE.

Link tải ROM:

DOWNLOAD
http://pdavnsoftware.com/Mobifuns/ROM/GIGABYTE/UpgradeTool_WWE_RM080205_WM6_1.rar

quocminh11

mình kô thể tải về được nó đòi pass gì đó,

bản rom này đã khắc phục hết lỗi của 6.0 chưa, nó lỗi wa1 nhiều nên phải xài lại cái wm05

hình như máy ò steathl cah83ng có máy ai quan tâm thì phải

sao mìnnh kô tải về được vậy, nó đòi pass

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
mình kô thể tải về được nó đòi pass gì đó,

bản rom này đã khắc phục hết lỗi của 6.0 chưa, nó lỗi wa1 nhiều nên phải xài lại cái wm05

hình như máy ò steathl cah83ng có máy ai quan tâm thì phải

sao mìnnh kô tải về được vậy, nó đòi pass

Trước khi tải ROM bạn nên quan tâm tới cách tải các Link của PDAVIET chút chứ.
Nếu hỏi pass. hãy Login với các thông số:

user: PDAVIET
pass.: pdaviet

Để mà tải ROM.

Chú ý đừng có rải bài như vậy, rác lắm, rất mất công gộp và del. sau này cho các Mod.

ptrithang

mình đã tải về và up được rồi nhưng bị 1 lỗi nhỏ là ezitest kô còn sử dụng được nữa?và hình như pin chẳng được cải thiện gì cả?

ptrithang

bửa nay mình phát hiện thêm lỗi của bản rom này, ko cài sktool bản 3.1.7 được( cài xog vào tune up thì fần menu của tool mỗi khi bấm vào nó trắng xóa kô hiện gì cả, còn kô chỉnh sửa gì thì kô sao ?)và ctrình pictures&video vẫn còn menu tiếng hoa ?

quocminh11

còn mình thấy nó kô thể tắt các chương trình mình đang mở mà, thay vì mình tắt chương trình dang chạy thì nó chỉ có tắt màn hình , chứ các ct thi vẫn cứ chạy, làm máy tốn rất nhiều bộ nhớ

ptrithang

bản rom này còn khá nhiều lổi! nhất là pm active sync(bản 4.5)lâu lại báo lổi kô connect , ezitest ko sử dụng được ,mình mới fát hiên thêm 1 lổi nữa , khi cài xong sktools (bản 4.1.24) sau khi tinh chinh (tune up) ppc xong , remove nó , thì kô HR ppc được , ( báo lỗi fail no reboot, mình trước khi remove quên cho máy trở về mặc định cài đặt ban đầu)mổi lần bấm fím số gọi đi bàn fím ảo bị ẩn mất tiêu ? nhửng lỗi này bản rom củ kô có xãy ra, nhât là lỗi sync với PC bằng Active Sync hay bị lỗi !!

duyquehan

ui ui như vậy là không thể xài được sao, phải cố để cho con Stealth của chúng mình vip hơn nữa chứ ok ko nà

PhoenixRex

Mình đang có 1 cây, khi vào Wiless manager thì không thấy có phần để mở Wifi, nên bây giờ có wifi mà cũng như kô, kô xài được. Mình đã hardreset và up lại rom nhưng vân vậy. Bác nào gặp qua thì giúp mình với.

dammeppc

mình bị 1 cây no wifi và radio như bạn rồi có úp nhiều rom cũng kô được đâu

johanvie

Không thể nào down về được bạn ơi, bạn có thể up lên link mega hoặc rapid được không?

johanvie

Giúp mình với, sau khi mình up bản ROM 6.1 B5 thì không kết nối với máy tính được nữa, ai giúp với!

boc2010

Hiện tại đã có bản Fix lỗi kết nối với PC rồi. bạn vao trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352468 tìm download bản Fix lỗi Sync; Lỗi kết nối Wifi.
Còn nếu không thì có thể làm như sau:
Vào mục Settings-->Connections-->USB to PC; bỏ chọn ở ô Enable advanced network functionality --> rồi chọn OK la đc.
Bây giờ Sync với PC sẽ OK. :)