• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3

Hoangdat_vista

Máy mình cũng bị lỗi y hệt như bác, thỉnh thoảng bị nhòe.
Giờ máy mình tự nhiên có tin nhắn đến thì màn hình ko sáng nữa, trước màn hình vẫn sáng để đọc tin nhắn lun nhưng giờ nó đen ngòm, phải bật nguồn để đọc tin nhắn. Có bác nào biết lỗi vì sao và cách khắc phục ko ạ?

Chip xử lý đồ họa của BA không được tốt cho lắm. Nên khi máy chạy một ứng dụng "nặng kí" thường xảy ra hiện tượng trên. Cho nên đừng tham chạy các ứng dụng có giao diện đẹp. Mặt khác còn do một số bản ROM build còn có bug nên ROM không được mướt. Bạn nên thử để chọn cho mình một bản ROM ổn định. Lỗi màn hình không sáng có thể do khi build ROM, các cooked quên FIX lỗi đó trong ROM. ( lỗi đó hoàn toàn đã sửa được)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy mình cũng bị lỗi y hệt như bác, thỉnh thoảng bị nhòe.
Giờ máy mình tự nhiên có tin nhắn đến thì màn hình ko sáng nữa, trước màn hình vẫn sáng để đọc tin nhắn lun nhưng giờ nó đen ngòm, phải bật nguồn để đọc tin nhắn. Có bác nào biết lỗi vì sao và cách khắc phục ko ạ?

Nếu bạn đang dùng HTC Home thì thỉnh thoảng bị nhòe màn hình khi đóng các ứng dụng thoát ra màn hình today, bỏ đi là hết nói chung chả ảnh hưởng gì.
Còn tín nhắn ko còn sáng nữa là do bạn hoặc là đã động vào reg của nó hoặc là đã cài soft quản lý danh bạn tin nhắn hay dám sát hệ thống nào đó, cái này thì nên HardReset lại để về nguyên trạng là đc.

largo_kent

Nếu bạn đang dùng HTC Home thì thỉnh thoảng bị nhòe màn hình khi đóng các ứng dụng thoát ra màn hình today, bỏ đi là hết nói chung chả ảnh hưởng gì.
Còn tín nhắn ko còn sáng nữa là do bạn hoặc là đã động vào reg của nó hoặc là đã cài soft quản lý danh bạn tin nhắn hay dám sát hệ thống nào đó, cái này thì nên HardReset lại để về nguyên trạng là đc.

Mình dùng BA Rom V12 của bạn mà, chạy rất mượt.Đúng là như bạn nói chắc là do mình đã cài thử mấy chương trình danh bạ, sau mình ko thích nên đã gỡ bỏ thì mới bị tình trạng ko sáng màn hình khi có tin nhắn đến. Có cách nào chỉnh lại trong reg ko bạn? giờ ngại HR quá :).

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình dùng BA Rom V12 của bạn mà, chạy rất mượt.Đúng là như bạn nói chắc là do mình đã cài thử mấy chương trình danh bạ, sau mình ko thích nên đã gỡ bỏ thì mới bị tình trạng ko sáng màn hình khi có tin nhắn đến. Có cách nào chỉnh lại trong reg ko bạn? giờ ngại HR quá :).

Reg của bạn đây

hnyuk49

các bác cho em hỏi với, cái máy của em lúc nào nó cũng báo đang sạc,mặc dù sạc đã rút ra từ đời tám nghẽo nào rồi. lúc trước dùng bản WM6 của bác HoàngĐat cũng thế, giờ em mới up lên bản này cũng vẫn bị dính là sao nhỉ? liệu có phải lỗi phần cứng hay gì không ạ? cám ơn các bác

a3t

các bác cho em hỏi với, cái máy của em lúc nào nó cũng báo đang sạc,mặc dù sạc đã rút ra từ đời tám nghẽo nào rồi. lúc trước dùng bản WM6 của bác HoàngĐat cũng thế, giờ em mới up lên bản này cũng vẫn bị dính là sao nhỉ? liệu có phải lỗi phần cứng hay gì không ạ? cám ơn các bác

Thế chắc là lỗi phần cứng rồi, chắc mất xiền rồi

kaka_86

bạn mang ra hàng xem sao.hoăc xem dưới đế mobile xem có chân đồng nào bị mất hoăc chạm không.nếu thế thay chân sạc là ok mà.vui vẻ nhé=D>

bnt_hih

sao mình dùng sd4g (k phải sdhc) trên bản rom này nó k nhận.Đã cài thử các cab sdhc,cert và đổi file trong windows.Các bác có cách nào khác giúp với

0906928246

thẻ nhớ SDHC thì blueAngel không nhận được đâu. còn SD $G thì bình thường mà mình đang xài nè. nhưng tùy thẻ nha mình thử 5 cái 4Gb mới nhận được 1 cái đó.

hnyuk49

bạn mang ra hàng xem sao.hoăc xem dưới đế mobile xem có chân đồng nào bị mất hoăc chạm không.nếu thế thay chân sạc là ok mà.vui vẻ nhé=D>

thanks bác nhé.sửa O2 ở hà nội thì địa chỉ nào ngon-bổ-rẻ nhỉ. lần đầu tiên em xài con này nên không biết.:-?

rosebeast

thẻ nhớ SDHC thì blueAngel không nhận được đâu. còn SD $G thì bình thường mà mình đang xài nè. nhưng tùy thẻ nha mình thử 5 cái 4Gb mới nhận được 1 cái đó.

mình bỏ thẻ 4GB vào thì chỉ nhận dc 2GB thôi:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các vấn đề ko phải nhận xét về ROM yêu cầu các bạn ko bình luận ở đây nhé.
Hãy chuyển qua topic có liên quan cho hợp lý.

dnetdnvn

Sao em không down được mấy anh ui , ai có trộn bộ bản rom này up lên dùm em với . Thank nhiều