• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 21193 cho HTC TouchPro

Satan

Rom 6.5 21193 nè các pác!!!

Link tham khảo và dowload:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=474406
http://rapidshare.com/files/210994539/wm6.5-21193-fuze-test-2.rar
Great!!!;;);;);;)

hoangtuvn

Cái rom này dùng cho HTC Touch pro bị lỗi keyboard. Nó là keyboard của FUZE vậy phải làm sao để chuyển bây giờ hả bác ? Các bản ROM trước đây có cái phần Advance Config gì đó, thì còn chuyển được. Cái này thì chịu :(

PDAMobile

Bạn dùng 1 phần mềm chỉnh registry vào theo đường dẫn sau MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD rồi vào khóa CWSLayout chỉnh 1 thành 0 rồi soft-reset lại máy.

P/S : Lần sau đừng post 2 bài 2 chỗ nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P

bản rom này dùng thử không thấy mượt lắm và tốn PIN, có lẽ Tốn PIN là đặc tính của 6.5 roài.

ko biểt có thể dùng yahoo trên HTC được ko za mọi người

bạn muốn dùng kiểu gì? nếu chát thì cài IM+ là chát Yahoo được đó

gamegame88

IM+ là gì bác nhỉ có link download thì send em với thank bác. tình hình là em cài rom 5.07 bản tiếng anh á thì bàn phím của em bấm shift để bấm $%^&* thì ko được chỉ hiện số thôi ko biết bác nào pro có thể chỉ em cách xửa lại ko zạ . Thank mọi người đã giúp đỡ em làm phiền mọi người quá

DucLong

Super V.I.P
IM+ là gì bác nhỉ có link download thì send em với thank bác. tình hình là em cài rom 5.07 bản tiếng anh á thì bàn phím của em bấm shift để bấm $%^&* thì ko được chỉ hiện số thôi ko biết bác nào pro có thể chỉ em cách xửa lại ko zạ . Thank mọi người đã giúp đỡ em làm phiền mọi người quá

bạn coi máy của mình là Fuze hay Touch Pro rồi tìm đúng bản rom của máy về up thì không bị lỗi bàn phím. Hoặc cài phần mềm bàn phím (file đính kèm) để dùng, khi cài phần mềm vô máy xong chọn bàn phím theo máy và soft reset.
còn IM+ là phần mềm dùng để chát online. bạn vô khu vực softs mà tìm hiểu.

gamegame88

mình là touch pro mình có xem cách xửa lỗi bàn phím, mình có down fix touch pro mà mình ko biết cách xài nó như thế nào mình chép nó vô máy rồi . bạn có thể chỉ cho mình rõ 1 tí được ko. thank bạn

NguyenTu

Super V.I.P
mình là touch pro mình có xem cách xửa lỗi bàn phím, mình có down fix touch pro mà mình ko biết cách xài nó như thế nào mình chép nó vô máy rồi . bạn có thể chỉ cho mình rõ 1 tí được ko. thank bạn

sửa đuôi file thành zip sau đó giải nén lấy file cab và cài như bình thường thôi!!!

gamegame88

mình setup file .cab rồi reset máy thì bàn phím vẫn bị vậy hix hix sao giờ mấy bác

nicklanick

Member
mình setup file .cab rồi reset máy thì bàn phím vẫn bị vậy hix hix sao giờ mấy bác

hình như bác giống em rồi
nhưng mà em bệnh nhẹ hơn gõ nhiều thì quen thôi
cái của em nó kô là bàn phím tuoch pro nhưng là phiên bản ở đài loan