• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

Khoa_ha

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa Lỗi bật camera treo máy)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?qwtnj00ziz3

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. :)

Chỉnh sửa cuối:

forever1080

Lại Póc tem nữa gòi! Thanks anh KH đã rùi Test, Atom có cơm ăn rùi Pà kon ui! Bản 21500 của Atom dùng good chắc chắn bản này cũng như vậy! E đang up và sẽ đưa cảm nhận lại cho Bác nhé, THANKS.....................! Tiếp tục phát huy Bác nhé!:))

forever1080

Mà Bác cho e hỏi chút! Theo em bít thì Rom 6.5 từ 21500 thì khi Lock máy màn hình sẽ ngược lại, nghĩa là màn hinh khóa ngược lại như Rom Bác bi giờ ( E thấy ở bản của Atom exec ), có phải Bác sửa lại không? E thấy như vậy đẹp hơn chứ? Dù sao Bác cũng đã giúp đỡ anh em quá nhìu rùi! Thanks!:))

forever1080

Em hỏi típ nữa nghe! Con Atom của em bữa trước dùng Rom exec của Bác bi giờ em đã up lại bản rom gốc W5 rùi! Giờ up lên bản này thì up với tùy chọn nào là tốt nhất! Trả lời sớm Bác nhé, e đợi Bác để up đây! Thanks!

Khoa_ha

Em hỏi típ nữa nghe! Con Atom của em bữa trước dùng Rom exec của Bác bi giờ em đã up lại bản rom gốc W5 rùi! Giờ up lên bản này thì up với tùy chọn nào là tốt nhất! Trả lời sớm Bác nhé, e đợi Bác để up đây! Thanks!

bạn nên up với option là all thì tốt nhất

Khoa_ha

chỉ có một tùy chọn "ALL" thôi.Mình up được rối

có đầy đủ tuỳ chọn đó chứ bạn kích chuột vào chỗ tuỳ chọn đó rồi dùng phím mũi tên đi lên hoặc xuống để đổi tuỳ chọn.

phonglan2008

không hiểu sao máy của mình chỉ có một tùy chọn all thôi.Có kích chuột vào phím mủi tên nhưng ko thấy

takaru

không hiểu sao máy của mình chỉ có một tùy chọn all thôi.Có kích chuột vào phím mủi tên nhưng ko thấy
Đúng , máy của mình cũng có mỗi tùy chọn all thôi . Mọi người up xong cho ý kiến cái nhỉ

Khoa_ha

Kích chuột vào phím đó không được mà bạn chỉ có thể dùng phím mũi tên đi xuống hoặc đi lên để chọn các option khác nhau thôi.

Sonblack

Super V.I.P

Không được thì trỏ chuột vào đó, click 1 cái rồi nhấn phím mũi tên xuống. Không có thì Sonblack nghỉ chơi luôn :D

forever1080

Mình là người đầu tiên up đó, công nhận bản này quá good lại típ tục thanks KH nữa! Bác Sơn BL nói đúng đó cũng có thể kích chuột vào tùy chọn sau đó đánh ký tự đầu của nó VD: OS only thì kích O sau đó dùng phím di chuyển là đc mà! Mình dùng bản này gần 1 ngày rùi không thấy lỗi gì cả, mọi người cứ yên tâm mà up nhé! Mong Bác KH típ tục cống hiến cho ae Atom những bản room good hơn nữa!=))

mykolor

mới test sơ sơ. chạy rất mượt nhưng không khởi động được camera (treo máy)

thanh_s90

thế cung giống tôi cứ khởi động camera là treo, mà sao bản này không có phần thời tiết nhỉ ?

phonglan2008

nghiên cứu lại được rồi(kích chuột vào ko được,nhưng di chuyển phím lên xuống ở bàn phím pc thì được)Cảm ơn các Bác nhiều.
(bản rôm đẹp quá,lạ quá, phải mò lại từ đầu giống như dùng máy mượn)

tuananhg

Các bác ơi , rom này em up không được , nó cứ báo lỗi C:\windows\temp fail