• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WM6.5 cho LG GM730???

lovenr

em nghe nói con này được hỗ trợ để up rom wm6.5 mà tìm mãi ko thấy bản rom 6.5 của em nó đâu? Ai có rom 6.5 mới của nó thì share cho em dùng với nha!!
Thanks!!!!!!

tonytee

Ban chi viec dem may cua minh den hang LG bao nang cap ROM la duoc ma
Tuy nhien do la ver V20D. Tren internet cung co ROM cho GM730 ver 20H va huong dan up rom.Ban search thu xem, minh moi up duoc vai hom dung cung tot tuy nhien de xai GPRS va 3G thi phai cai them HTC Network Wizard chu ko auto nhu ROM cua LG cai.
Sorry minh vao bang DT nen go ko dau.
Neu ban ko search duoc minh se tim lai thong tin cho ban!

khanhcfc

bác tonytee có thể hướng dẫn qua cách up rom gm730 dc không ? mình cung mới download dc bản v20h nhưng không biết up thế nào ? hoặc bạn để lại số dt mình hỏi vài câu dc không? số mình 0982026661 mình tên khánh

tonytee

Trong nay la huong dan de up rom cho GM730
http://www.lg-phones.org/lg-gm730-wm6-5-firmware-download.html

How to install the firmware onto your LG GM730 Steps:
Originally Posted by "chartreux" on xda.developers.com
ok I managed to update my GM730 via KP500-Utils.
quite tricky but this is the closest upgrade process with standard LG update process. below is the steps:
1. run LGUserCSTool.exe –> start update and when there is a prompt [Close] [Next] choose [Close]. basically you just need to be in emergency mode screen.
2. unplug the usb and plug in back again.
3. run KP500-Utils-EN
4. choose I and extract the V20H_00.kdz to V20H_00.cab
5. choose J and type GM730 follow by cab name and firmware name (V20H_00)
6. the Phone Update software will start to extract V20H_00.cab file in this folder C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\LGMOBILEAX\Phone
7. wait until finish as the normal process update from LG

khanhcfc

mình nhờ anh google dịch hô thì không hiẻu lắm
bạn có thể giải thích qua dc không
1. chạy LGUserCSTool.exe -> bắt đầu cập nhật và khi có một dấu nhắc [Đóng] [Tiếp] chọn [Đóng]. về cơ bản bạn chỉ cần có trong chế độ màn hình khẩn cấp.
2. rút USB và cắm lại.
3. chạy KP500-Utils-EN
4. chọn tôi và trích xuất các V20H_00.kdz để V20H_00.cab
5. J chọn và loại GM730 theo tên cab và tên phần mềm (V20H_00)
6. Cập nhật phần mềm điện thoại sẽ bắt đầu giải nén file V20H_00.cab trong thư mục C: \ Documents and Settings \ All Users \ Application Data \ LGMOBILEAX \ Điện thoại
7. chờ cho đến khi kết thúc quá trình cập nhật như bình thường từ LG
mấy chỗ bôi đỏ không hiểu down tù đâu về
và cái rom v20h_00.kdz không biết mở kiểu gì nó ra cái file cáp
bạn nói rõ hơn dc không ?

n2v2r

Hướng dẫn như trên kia thì cũng như dắt thằng mù ra giữa cánh đồng kêu nó tự đi về

nongdzan

Bạn có thể cài phần mền LGmobile update rùi kết nối điện thoại với máy tính và đợi nó up lên room mới thôi.

izepck

mọi người có thể hướng dẫn rõ ràng hơn được không mình đang rất cần của mình đang dùng tiếng Nga muốn Rom lên 6.5 tiếng Anh

gm730duc

em cung dang co 1 con gm730 hao huc up rom 6.5 wa nhung ma cai LGmobile update ma loi hoai ,khong ket noi dc voi may chan wa .
bac nao biet huong dan cho cai do pai dj ra hang lg .

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

gm730duc

may tu nhjen mat bang ung dung mutitalk
vao laj doo the co dn ko
bac nao bjet jup em voj
cam on cac bac
sorry mjnh vao bang dt