• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 (Core 21725) cho O2 Stealth

minh0001

[28May09]update 21725wwe for O2 stealth
New version: 21725 wwe (

English ROM for O2 stealth

English OEM from official ROM 061208

21May09 update 21725

dialer added
similar like 21232 . Clean ROM . Fixed small bugs . seems it won't sleep to death

card netcf . unrar net3.5rar and copy to storage card\program files\

download link http://www.rayfile.com/en/files/0172...-0019d11a795f/
link rapid:http://rapidshare.com/files/238373024/21725wwe_with_IE6.rar
link adrive:http://www.adrive.com/public/ff3ebf026ba94cea9fc0d349b4baa1220b0f1de828811740b23da384201db73e.html
link mega.1280:

Chỉnh sửa cuối:

billtruc

bác @minh0001 cho mình hỏi, cái số cuối 21725 lúc trồi lúc sụt, bác theo dõi đã lâu chắc hiểu từ đâu mà sinh ra dãi số đó hem.

Chừng nào có "hàng mới" bác up lên Mega.1280.com ấy, nhanh lắm, tý nữa down xong mình leech cho bác quả này luôn, hehe

muadaunguon

cài xong không lấy lại được contact khi kết nối active sync với pc nhưng có IE 6 đấy. cài xong Program trong memory còn 22MB

minh0001

cài xong không lấy lại được contact khi kết nối active sync với pc nhưng có IE 6 đấy. cài xong Program trong memory còn 22MB
trước khi uprom bạn nên dùng ctr PPCPimBackup để backup lại contact. Mình dùng ubuntu chứ không dùng window nên ko dùng active sync, chưa gặp lỗi đó.
bác @minh0001 cho mình hỏi, cái số cuối 21725 lúc trồi lúc sụt, bác theo dõi đã lâu chắc hiểu từ đâu mà sinh ra dãi số đó hem.
giải thích của ông tác giả
21725 is the newest
21234 is the newest in 212xx
21501 seems to be fake

Chỉnh sửa cuối:

billtruc

Lúc trước có trao đổi với ông tác giả mấy cái rom, ổng nói mấy cái rom cũng lấy phần SYS wwe từ nguồn khác. Ở bản 21501 bị lỗi phần dịch từ tiếng Trung sang tiếng Anh. Chắc ổng không kiếm ra bản mới hơn mà dịch tốt nên dùng lại bản 21232, bây giờ ổng mới kiếm ra bản 21725 dịch đúng.

hiểu ràu, hihi

cái ver_21725 bác xài thử thấy sao, a/e la quá chưa dám up ? IE6 chậm hả bác ?

minh0001

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi minh0001 Xem Bài gửi
Lúc trước có trao đổi với ông tác giả mấy cái rom, ổng nói mấy cái rom cũng lấy phần SYS wwe từ nguồn khác. Ở bản 21501 bị lỗi phần dịch từ tiếng Trung sang tiếng Anh. Chắc ổng không kiếm ra bản mới hơn mà dịch tốt nên dùng lại bản 21232, bây giờ ổng mới kiếm ra bản 21725 dịch đúng.
cái này mình đoán mò, sorry, đã hỏi ông tác giả, đây là trả lời của ổng:
21725 is the newest
21234 is the newest in 212xx
21501 seems to be fake
cái ver_21725 bác xài thử thấy sao, a/e la quá chưa dám up ? IE6 chậm hả bác ?
bản 21725 xài ổn, pin lâu, keypad đẹp hơn, đang kiếm soft để chụp lại. Chưa có điều kiện để xài thử wifi nên chưa biết có chậm ko, nhưng mờ IE 6 có thêm cái con chuột điều khiên bằng phím 5 chiều nên cũng khá hay (nhưng con chuột di chuyển hơi chậm, có cảm giác delay). Còn lại thì bản 21725 y như bản 21232.

muadaunguon

mình dùng thử thấy IE 6 chậm lắm mặc dù sóng căng(đầu wifi của mình ngon lắm chứ ko như ở mấy hàng cafe đâu). vào vnexpress mãi mới xong. cài bản này tốn nhiều dung lượng. mới chạy song song vài ứng dụng mà program còn 12MB thì vào internet xem phim chắc bị giật. quyết định dùng 21501, tuy ko chuẩn nhưng nhẹ nhàng, internet vô tư:)

muadaunguon

theo kinh nghiệm của mình. bản rom muốn chạy internet nuột thì sau khi kết nối wifi vào một trang bất kỳ (mình hay vào vnexpress) xem đoạn flash. để nguyên chương trình đang chạy, kiểm tra program trong memory, nếu trống khoảng 12MB thì chạy tốt phim xem không bị giật, bản 21725 mình thử như trên kiểm tra lại program còn 7MB thì chậm là phải.Không biết chỉ mỗi mình bị hay các pác cũng thế. có ai kiểm tra thử thì cho biết với

maixuanqh

Mình xài Rom này đúng là IE 6 chậm thật
Với lại có cách nào cài eZitext vào không vậy mình muốn xài bàn phím cứng tuy chậm nhưng có còn hơn không

maixuanqh

bản rom này lỗi không mở speaker được có bạn nào bị giống mình không?

johanvie

Cho mình hỏi cái soft máy tính bỏ túi của bản 6.5 này nó để ở chỗ nèo ấy nhỉ? Với các phần danh bạ nó không hiển thị các số trong SIM à?

Cho mình hỏi cái soft máy tính bỏ túi của bản 6.5 này nó để ở chỗ nèo ấy nhỉ? Với các phần danh bạ nó không hiển thị các số trong SIM à?

mình cũng bị hiện tượng trong danh bạ ko có số đt mặc dù số vẫn có trong sim khi bỏ qua máy khác.
lúc đầu mở danh bạ thì có thấy import sim contact nhưng sau khi import xong ko thấy j.
nếu có người trong danh bạ ấy gọi đến vẫn hiện tên .
mình bấm đầy đủ số khi gọi vẫn có tên.
nhưng nếu nhớ hết số thì cần j danh bạ nữa
có bạn nào có cách khắc phụ help dùm , thankss

giongdai

Cho em hỏi

các bác nào đã xài ROM :Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08 và bản ROM mới : ROM WM6.5 (Core 21725) cho em biết cái nào hay hơn, ít lổi hơn? Thank!!!

maixuanqh

các bác nào đã xài ROM :Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08 và bản ROM mới : ROM WM6.5 (Core 21725) cho em biết cái nào hay hơn, ít lổi hơn? Thank!!![/QUOTbản

Bản rom 6.5 này chay ổn định đấy bạn , tùy bạn thôi nếu thích cái mới giao diện đẹp thì xài 6.5 còn thích đầy đủ ứng dụng và xài được phím cứng thì xài 6.1 thôi
bản 6.5 lỗi loa ngoài chưa khắc phục được có bác nào fix được chưa

teddybearvh

Mình đã up lên Rom này và xài được khoảng 1 ngày

Nhận xét là bản ROM này chạy nhanh, mượt , ít lỗi hơn bản ROM 6.1 trước đây, giao diện rất đẹp

Tính tới thời điểm này thì mình chưa đụng 1 lỗi nào

Thực sự là 1 bản ROM rất là xứng đáng để các bạn bỏ công up lên

Đối với những bạn nào gặp rắc rối ở phần danh bạ không hiển thị số điện thoại trong SIM, thì đây không phải là lỗi ROM mà chỉ là do registry

Cách chỉnh lại như sau :

Các bạn mở registry ra và tìm đến [HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Phone] sau đó chọn "ShowSIM"

chỉnh giá trị của nó từ 0 -> 1

Sau đó save lại

lúc này contact của bạn đã hiện thị các số điện thoại trong SIM và đồng thời các bạn cũng có thể thêm số điện thoại mới vào SIM

giongdai

Bác maixuanqh nói bản 6.1 xài được phím cứng sao, chỉ dùm cách làm nhé.Cảm ơn bác nhiều !!!