• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM65 Build 28205

nguoc

Cơ sở ROM: 1.27.707
Core: Build 28205.
Tích hợp M2D V2.
Tích hợp Diamond CorePlayer.
Do Video player của M2DV2 chưa play video được nên đã đổi sang CorePlayer, nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi play video trong album. Cần phải dùng File Explorer và nhấn trực tiếp vào file video.

Tốc độ đảm bảo khá.
Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Tốt nhất sau khi uprom, ta cần hardreset. Nếu không kịp hardreset mà máy bị treo khi tiến hành cài đặt ban đầu thì ta nên hardreset trước khi up lại rom khác.

Link tải tại đây
Do Core player là một trình chơi video và nhạc đa năng, nên đặt nó là trình chơi nhạc và video mặc định bằng cách vào "start menu\Multimedia\HTCVideoPlayer\Menu\Tools\Preferences..\Select\File Association\Select All\OK"

Chỉnh sửa cuối:

gacon1000

khà khà.. lại có ROM mới rồi. Hi vọng vấn đề pin được cải thiện.
Thank bác nhé ^^

Bạn ra lò rom gớm thật...=D> Mà hình như trên taskbar biểu tượng pin lúc có lúc không kìa...:-??

gacon1000

Cái biểu tượng pin lúc có lúc không là do khi máy cắm sạc nó sẽ nhấp nháy bác dinhtuananh3010 ạ :D
Mình vừa dùng bản ROM này từ chiều đến giờ. Ngoại trừ HTC album không hoạt động (khôg duyệt ảnh được bác nguoc ạ) và camera bị nhòe (do ép xung, chỉnh lại 200mhz thì ổn) thì máy chạy rất nuột.. Hy vọng pin của nó sẽ khá hơn các bản dùng M2d 2.0 khác :D

Cái biểu tượng pin lúc có lúc không là do khi máy cắm sạc nó sẽ nhấp nháy bác dinhtuananh3010 ạ :D
Mình vừa dùng bản ROM này từ chiều đến giờ. Ngoại trừ HTC album không hoạt động (khôg duyệt ảnh được bác nguoc ạ) và camera bị nhòe (do ép xung, chỉnh lại 200mhz thì ổn) thì máy chạy rất nuột.. Hy vọng pin của nó sẽ khá hơn các bản dùng M2d 2.0 khác :D
Cái lỗi biểu tượng pin của nguoc đã có ở build 23620 rồi mà... Mình cũng đã build bản 23620 rồi nhưng không có hiện tượng đó...:p

Chỉnh sửa cuối:
Do Core player là một trình chơi video và nhạc đa năng, nên đặt nó là trình chơi nhạc và video mặc định bằng cách vào "start menu\Multimedia\HTCVideoPlayer\Menu\Tools\Preferences..\Select\File Association\Select All\OK"
CorePlayer là phần mềm có phí nên bạn không nên tích hợp vào rom nhé...:)

hi
hard reset need for this ram
Go to Start / Settings / System / ClearStorage, in 1234, Okie ...:p

gacon1000

Sau 2 ngày sử dụng thì thấy bản ROM này ăn pin rất nhiều, mình ngủ lúc 1h sáng đến 7h giờ sáng dậy thì thấy pin sụt những 20%. Không biết do pin của mình tới kỳ rồi hay nhỉ? ko lẽ ép xung lên 228mhz làm ngốn pin dữ vậy sao ta? Hồi xưa xài o2s ép lên 512mhz thì pin vẫn không ăn nhiều như vậy :D
Hi vọng sẽ sớm có giải pháp hoàn hảo đối với ROM dùng M2D 2.0 :(

Sau 2 ngày sử dụng thì thấy bản ROM này ăn pin rất nhiều, mình ngủ lúc 1h sáng đến 7h giờ sáng dậy thì thấy pin sụt những 20%. Không biết do pin của mình tới kỳ rồi hay nhỉ? ko lẽ ép xung lên 228mhz làm ngốn pin dữ vậy sao ta? Hồi xưa xài o2s ép lên 512mhz thì pin vẫn không ăn nhiều như vậy :D
Hi vọng sẽ sớm có giải pháp hoàn hảo đối với ROM dùng M2D 2.0 :(
Theo mình thì bạn không nên ép xung, nếu bạn ép xung lên 228Mhz thì tất nhiên sẽ ngốn pin hơn so với xung 200Mhz rồi... Ngoài ra như mình đã nói khi dùng M2D v2.0 sẽ ngốn pin hơn so với M2D v1.2. Còn về yêu cầu M2D v2.0 chạy nuột nà không có lỗi gì trên Opal thì sẽ không bao giờ có đâu bạn ạ vì theo mình biết thì M2D v2.0 này được HTC thiết kế tối ưu nhất khi chạy trên chíp Qualcomm, còn chíp khác ngoài chíp Qualcomm thì sẽ có lỗi... Đó là theo ý mình biết thôi...:)

sadheart113

mình không hiểu sao các ứng dụng trên 6.5 khi nhấn vào button X đều không tắt hẳn phải vào taskmanager mới tắt hẳn được...

amidore

Nice ROM =D>

CorePlayler nice ;)
Wi-Fi OK !
Bluetooth OK !
YouTube was nice ! :-?

But :-? bugs

Txt files, ie opens ?
Picture problem ?
AudioNotes ?

Contacts.exe dont work

zanfire

Hello, nguoc Please tell me how did u fixed auto wifi start at welcome screen. I will be waiting for your reply

eabrillos

Hi Sir Nguoc,

Thanks, vẻy nice and stable ROM28205

Could it be possible if you share the lite version without 2d manila?

Would appreciate vẻy much. thanks again.

Chỉnh sửa cuối: