• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT cho DELL VENUE

PhamQuang

Manager
Các bạn sử dụng Dell Venue hãy thử cách dưới đây để Root cho máy, thử xem kết quả thế nào nhé.

CÁC BƯỚC​
:

1/ Tải và cài Driver của Dell cho PC hỗ trợ khi máy kết nối với PC, link Driver có thể tải tại đây:

ftp://ftp.dell.com/Handheld/

2/ Trên Dell vào Settings bật chế độ "USB Debbuging"
3/ Kết nối Dell với PC ở chế độ "USB Storage"
4/ Tải phiên bản SuperOneClickv1.5.4-ShortFuse theo link sau:
Link:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?nwebdp4unso76i7[/DOWNLOAD]
[PASS]PDAVIET[/PASS]
Tải về giải nén ra thư mục để sử dụng.
5/ Vào thư mục trên Click chạy SuperOneClick.exe
Nhấn ROOT để tiến hành Root cho máy.
6/ Trường hợp bị Stuck (waiting...) hãy vào Dell tắt/bật lại "USB Debugging" lại.
Quá trình Root sẽ tiến hành hoàn thiện.
Dell Venue của bạn đã được ROOT !!!

lungocphu

Bác Quang xem thế này thì Root đến đâu dùm em. Sau khi đến đây nó trơ mắt nhìn em, em cũng không biết làm tiếp thế nào

Cảm ơn bác:-/

lungocphu

Thôi, em tìm ra cách rồi
1. Unmount cái thẻ nhớ ra
2. Chạy file SuperOneClick.exe bản 1.54 của bác với quyền Admin (chú ý bản 1.7 không thành công) và nhớ tắt luôn cái antivirus luôn cho đỡ phiền
3. Chờ ~2 phút là ok, báo ROOTED (em làm mất 3 lần mới xong)
4. Bác nào đứng máy trơ ra như em lúc nãy thì reboot lại máy, remove thẻ nhớ, bật mở chế độ Debug, restart lại cái Oneclick cỡ 3 lần là ổn.
Giờ em tìm hiểu tiếp cái vụ sau khi Root làm cái gì nữa đây

Chỉnh sửa cuối:

jjin

Cháu làm theo cách của chú Quang vẫn ko đc ? Vậy nếu root xong thì làm ntn nữa để up rom cook ko bị sao ạ ? chú Quang có thể chỉ dẫn 1 cách hoàn chỉnh như dell streak ko ?

huydat

Các bác chỉ cho cách uprom hoặc cài lại ROM cho máy lỡ bị hỏng thế nào? thanks

traichuoi83

Help me. Máy em bây giờ không vào rom được nữa. Tình hình là em titanbackup uninstall cái Dell gì đó, thì ko vào màn hình destop được nữa. Khi đó thì vào được setting, em liền khôi phục máy lại nhưng vẫn không vào được màn hình home destop. Giờ máy chỉ hiện chữ Dell thui. Có bác nào giúp không hu hu.

PhamQuang

Manager
Các bác chỉ cho cách uprom hoặc cài lại ROM cho máy lỡ bị hỏng thế nào? thanks

Bạn chuyển máy cho mình mượn vài ngày để mình thử rồi viết TUT nhé. :D
Không có máy trong tay thì viết sao được???

traichuoi83

Bác Quang ơi giúp với máy em giờ này không vào được nữa rồi. Không biết bác có biết cách nào uprom lại không???

traichuoi83

- Máy mình không bị hư rom, chỉ bị mất app dell stage nên không load được menu app. Các app khác thực tế vẫn chạy được, nếu được kích hoạt.
- Do mình không biết nên đã factory data reset. Sau đó thì máy bắt đầu cho cài đặt lại ngôn ngữ , wifi, mail google... nhưng vãn không có laucher nào.
- Khi không biết tắt mở thế nào mà máy chỉ vào được đến chữ Dell là im luôn. Mình mới tắt máy nhấn giữ phím âm lượng (lớn nhỏ cái nào cũng được) rồi nhấn giữ tiếp nút nguồn cho đến khi vào được fast boot.
- Reset lại và cài đặt lại ngôn ngữ, wifi, mail google... Mình gửi 1 app launcher qua mail google đã tạo thì nó nhận được mail ở phần notifications click vào và vào được mail thế là cài cái launcher đó. Bây giờ thì có thể vào lại menu app. Hết hồn xém chút máy thành cục gạch luôn rồi. Hic hic

Chỉnh sửa cuối:

nghoanglong

- Máy mình không bị hư rom, chỉ bị mất app dell stage nên không load được menu app. Các app khác thực tế vẫn chạy được, nếu được kích hoạt.
- Do mình không biết nên đã factory data reset. Sau đó thì máy bắt đầu cho cài đặt lại ngôn ngữ , wifi, mail google... nhưng vãn không có laucher nào.
- Khi không biết tắt mở thế nào mà máy chỉ vào được đến chữ Dell là im luôn. Mình mới tắt máy nhấn giữ phím âm lượng (lớn nhỏ cái nào cũng được) rồi nhấn giữ tiếp nút nguồn cho đến khi vào được fast boot.
- Reset lại và cài đặt lại ngôn ngữ, wifi, mail google... Mình gửi 1 app launcher qua mail google đã tạo thì nó nhận được mail ở phần notifications click vào và vào được mail thế là cài cái launcher đó. Bây giờ thì có thể vào lại menu app. Hết hồn xém chút máy thành cục gạch luôn rồi.

Nhờ bác hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút để vào fast boot được không? Em thử volume up /down + power mà không được.
Em cũng bị trường hợp tương tự là cài SPB Shell cr@ack, restore bằng Titanium Backup và không thể vào được màn hình Home. Khởi động lại liên tục báo lỗi SPB Shell phải force close.
Thêm nữa, hiện tại máy em chức năng thoại & sms (và các chức năng khác) vẫn OK, wifi vẫn on, vẫn nhận được gmail. Bác hướng dẫn cụ thể việc gửi thư đính kèm launcher được không ạ?

alo_tongdaiday

tắt máy bấm velume + và - sẽ vào được recovery
trong recovery có 3 much 1 . tắt máy , 2 update rom , 3 reset

traichuoi83

Nhờ bác hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút để vào fast boot được không? Em thử volume up /down + power mà không được.
Em cũng bị trường hợp tương tự là cài SPB Shell cr@ack, restore bằng Titanium Backup và không thể vào được màn hình Home. Khởi động lại liên tục báo lỗi SPB Shell phải force close.
Thêm nữa, hiện tại máy em chức năng thoại & sms (và các chức năng khác) vẫn OK, wifi vẫn on, vẫn nhận được gmail. Bác hướng dẫn cụ thể việc gửi thư đính kèm launcher được không ạ?
- Thế này nhé bác tắt máy, cứ giữ phím âm lượng bấm giữ nút nguồn nó sẽ hiện lên chữ dell tiếp tục giữ, vài giây sau sẽ vào được fastboot.
- Máy bác vẫn nhận email nên không cần vào fastboot làm chi đâu. Bác gửi file kèm trên máy pc vào email của bác, rồi vào email trên android, nhấn cái file gửi kèm để cài laucher vào là được. Có cái laucher dell gửi bác đây.
http://share.vnn.vn/dl.php/3219013
http://www.mediafire.com/file/joc3s8c83o3l9ge/com.dell.launcher.1298263267657.apk[/PHP]
-Mới format lại thì thấy là gửi cái file laucher mặc định không cài được. Chắc do dung lượng lớn quá. Nên gửi cái laucher này nhỏ hơn thì Ok.
http://www.mediafire.com/?tad56zv8sd33l6n

Chỉnh sửa cuối:

dtka

Các bác cho hỏi ?
Máy Dell Venue của mình từ HK giờ nó bị lỗi, khi xem youtube thi không có màu(đen trằng) và chụp ảnh, đang ngắm để chụp thì không có màu nhưng ảnh chụp thì vẫn có màu bình thường, vậy là sao hả các bác ! Mình tìm firmware gốc của nó nhưng bên HK họ không cho mình down các bác ạ.
http://u.115.com/file/e6c9tpvu

traichuoi83

Bác Quang ơi bác biết cách nào cài cái laucher của dell venue lại vào rom không? Cái laucher của em đã xoá rồi. Giờ factory reset là nó mất luôn. Phải gửi mail cái laucher đó rồi cài lại.

liondk

XIn chào!
Mình đang dùng Dell venue froyo 2.2.2 ko có cách nào root được hết hĩ, bạn nào làm được vui lòng hướng dẫn giúp mình với!!!

traichuoi83

XIn chào!
Mình đang dùng Dell venue froyo 2.2.2 ko có cách nào root được hết hĩ, bạn nào làm được vui lòng hướng dẫn giúp mình với!!!

Cứ làm như bài 1 của bác Quang là root được à. Cẩn thận sau khi root đừng xóa lung tung nha. VENUE chưa cí rom up lại đâu

liondk

Cứ làm như bài 1 của bác Quang là root được à. Cẩn thận sau khi root đừng xóa lung tung nha. VENUE chưa cí rom up lại đâu

hix mình đã làm rất nhiều lần và nhiều cách rồi vẫn không được :(( ko biết có ai bị như mình chưa