• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root cho HTC Wildfire 2.2.1 hboot 1.01.002?

khucbaotran

tôi hiện tại đang sử dụng e htc wildfire 2.2.1 hboot 1.01.002 nhưng chưa root ... giờ tôi muốn root cho em nó nhưng khi lên tìm trên diển đàn thì hầu như tất ca các file ứng dụng cần để root thì đã bị die link hết ca rồi,,,, vậy nay tôi muốn xin lại các file ấy , ai còn có thể chia sẻ cho tôi đc ko???tôi xin chân thành cám ơn.....

Taki7610

Unlock_GSM
Có thể dùng android root Kingo, Unlock root, Vroot. Nếu không root được mở boot loader hay s-off sau đó cài recovery rồi cài file update su ver new là ok ah.

PhamQuang

Manager
tôi hiện tại đang sử dụng e htc wildfire 2.2.1 hboot 1.01.002 nhưng chưa root ... giờ tôi muốn root cho em nó nhưng khi lên tìm trên diển đàn thì hầu như tất ca các file ứng dụng cần để root thì đã bị die link hết ca rồi,,,, vậy nay tôi muốn xin lại các file ấy , ai còn có thể chia sẻ cho tôi đc ko???tôi xin chân thành cám ơn.....

Đúng như ý kiến Mod Taki7610 đã nói trên.
Cụ thể nếu dùng soft Root không được thì tiến hành tuần tự như sau:
- Tiến hành Unlock Bootloader
- Tải Recovery & SuperSU theo link sau:
[DOWNLOAD]https://mega.co.nz/#!9VdmBYLD!SztA31_eRB2GQkHbttKxFRrh0ZdolqP7wolfgbeTUgU[/DOWNLOAD]
- Cài Recovery dùng lệnh từ boot sau đó cài SuperSU từ thẻ nhớ là xong.

khucbaotran

tôi có thử lên trang htc để làm nhưng đến chổ nó bắt download 1 phiên bản nào đó về để unlock thì tôi chịu không biết download cái phên bản nào cả.

khucbaotran

Đã ngâm cứu quá ky luôn...nhung cung ko thể up dc. khi chay fastboot oem get_identifier_token cứ bị lỗi command erro ah.... chán và bực mình quá..... cho toi xin tất cả các file củ để tôi làm theo đi .... chứ dùng bằng htc dev bực quá....
thật tình thi cách đây cung đã lâu có làm 1 lần rồi,,, các file của mọi người share lên bi die link từ lâu rồi và da nhảy wa htc dev từ lúc ấy nhưng làm cũng ko bực mình bỏ ý định luôn, nhung giờ thấy máy chạy chậm nên muốn root để xóa bớt mấy cái app không cầm thiết dc nên giờ mới mạo muội lập thớt này mong mọi người share lại......

khucbaotran

mà lạ 1 cái là tai sao tôi ko thể nâng hboot bằng PC4910000_Buzz_Froyo_hboot_1.02.0000_R3.exe như trang htcdev yêu cầu đc cho dù tôi có đầy đủ driver kể cả ADB driver.... nó cu báo lỗi 191 báo là ko hổ trợ cho phien bản này... trong khi tôi kiểm tra trong máy thì fiên bản 2.24.707.1 thì trên trang htcdev tôi down đúng hboot 1.02 cho dúng fien bản phần mền nay luôn.....
anh Phạm Quang giúp tôi với......

mà lạ 1 cái là tai sao tôi ko thể nâng hboot bằng PC4910000_Buzz_Froyo_hboot_1.02.0000_R3.exe như trang htcdev yêu cầu đc cho dù tôi có đầy đủ driver kể cả ADB driver.... nó cu báo lỗi 191 báo là ko hổ trợ cho phien bản này... trong khi tôi kiểm tra trong máy thì fiên bản 2.24.707.1 thì trên trang htcdev tôi down đúng hboot 1.02 cho dúng fien bản phần mền nay luôn.....
anh Phạm Quang giúp tôi với......
Bạn có thể úp file HBOOT này thông qua HBOOT xem sao. Ngoài ra bạn có thể úp Ship Rom ASIA_WWE bản mới nhất thì cũng được nâng lên HBOOT mới nhất...

khucbaotran

Bạn có thể úp file HBOOT này thông qua HBOOT xem sao. Ngoài ra bạn có thể úp Ship Rom ASIA_WWE bản mới nhất thì cũng được nâng lên HBOOT mới nhất...
đã úp wa Hboot cung ko đc
Ship Rom ASIA_WWE bản mới nhất nằm chổ nào ? tôi cố tìm nhung cũng ko thấy....htc công nhậ khó nhằng thật

đã úp wa Hboot cung ko đc
Ship Rom ASIA_WWE bản mới nhất nằm chổ nào ? tôi cố tìm nhung cũng ko thấy....htc công nhậ khó nhằng thật
Bản Ship Rom trong máy là bản mới nhất rồi (2.24.707.1) và kèm theo là HBOOT mới nhất. Trong HBOOT có chữ LOCKED không vậy bạn?

khucbaotran

Bản Ship Rom trong máy là bản mới nhất rồi (2.24.707.1) và kèm theo là HBOOT mới nhất. Trong HBOOT có chữ LOCKED không vậy bạn?

nó như vậy nè
BUZZ PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.01.002
MICROP-0622
TOUCH PANEL-ATMELC03_16ac
RADIO-3.35.20.10
Dec 2 2010,17:14:26

khucbaotran

Tôi đã root được rồi....mò mãi ko ra, cuối cùng Reupdate lại bản rom stock RUU_Buzz_Froyo_hTC_Asia_WWE_2.24.707.1_Radio_13.55.55.24H_3.35.20.10_release_161113_signed...
úp lại xong nang len hboot 1.02.000 thi máy lại cho úp...
ko biết máy bị gì nữa...cùng là 1 phiên bản như nhau , nhung sao fai úp lại nó mới chiu cho tôi update HBOOT,,, chán thật....
tôi xi cảm ơn tất ca mọi người nha.....