• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root cho HTC Wildfire S chạy Android 2.3?

toanphung

:( tình hình là em mới lấy con wildfire cho bx. nhưng lại không biết là có thể hack root được chưa. Bác nào biết thì chỉ giúp em với. Em có tìm nhưng chỉ mới thấy chỉ cách hack cho 2.2. Cám ơn các bác trước

manhquanstar

Máy mới mà 2.3 là Wildfire S rồi. Con này chưa root được. Sang tháng 8 HTC sẽ mở khóa bootloader cho smartphone android, bạn chờ nhé.

toanphung

Cám ơn bác, em phải cố chờ vậy chứ biết sao giờ. Hy vọng sẽ có sớm

ktsnvh

Nếu là wildfire S rồi thì cứ tận hưởng 2.3 đi bạn. Anh em hack root con Wildfire Buzz cũng vì muốn chạy rom CM7 2.3. Nếu là máy bà xã thì cứ chờ HTC mở bootloader. Hack bây h mất bảo hành như chơi đấy.

toanphung

Cám ơn bác đã cho ý kiến. Em đang ngồi chờ đây, tại vì cái rom theo máy có nhiều app chẳng bao giờ dùng đến. Nên tính hack root rồi cái rom mới, tiện thể bỏ luôn mấy cái app chẳng sài đó. Tình hình vậy thì em phải chờ thôi.

duongvanlong

có tin tức gì về vụ này chưa các bác ơiii ?thằng cu em mua con WF s cứ hỏi hoài mà chưa làm đc

luckylucke1321

đã root đc Wildfire S lâu rồi mà bạn, mình đang dùng nè, chủ yếu là phải tốn tiền đem ra tiệm S-OFF thôi

PhamQuang

Manager
đã root đc Wildfire S lâu rồi mà bạn, mình đang dùng nè, chủ yếu là phải tốn tiền đem ra tiệm S-OFF thôi

Mất tiền chạy S-OFF là đúng thôi bởi hiện tại chỉ có cách dùng XTC Clip để chạy S-OFF cho Wildfire mà thôi, chưa có Tool nào free cả.
Sau khi có S-OFF thì vấn đề Root sẽ đơn giản.

luckylucke1321

ngoài lề tí, ko biết có ai dán da cho cái nắp lưng con này chưa ta, thấy nắp lưng nó mịn mịn, dán vào bóc ra có hư lớp đó ko nữa

venusian

Moderator
Chưa. Chờ đấy mọi nguời nhé. Mình cũng đang chờ để Root cho bạn gái đây :(

comga_kt

Tình hình là hôm nay em lên mạng thấy có cái clip của nước ngoài ROOT được con HTC wildfire S, bác nào pro công nghệ vào xem thử xem sao ??? Có thêm bài viết hướng dẫn ROOT HTC wildfire S bằng tiếng việt nữa thì đúng là thần tượng của em luôn đấy. Link đây: http://www.youtube.com/watch?v=rv0Q0LMWyJY

manhquanstar

Video này hướng dẫn Root WF S khi đã được S-OFF, vì vậy vấn đề cần làm trước tiên là S-OFF. Hiện nay chưa có phần mềm để S-OFF nó bạn à. Còn nếu bạn vẫn muốn S-OFF thì phải ra cửa hàng điện thoại mới được.

PhamQuang

Manager
Video này hướng dẫn Root WF S khi đã được S-OFF, vì vậy vấn đề cần làm trước tiên là S-OFF. Hiện nay chưa có phần mềm để S-OFF nó bạn à. Còn nếu bạn vẫn muốn S-OFF thì phải ra cửa hàng điện thoại mới được.

Chính xác đó !!!
Bất kỳ máy HTC chạy Android nào mà đã có S-OFF thì Root rất đơn giản.
Riêng Wildfire S đến thời điểm này vẫn chưa có ứng dụng nào để chạy S-OFF cả, có lẽ do các KTV hơi "coi thường" dòng này. Cách duy nhất để có S-OFF hiện tại chỉ là dùng XTC Clip để làm mà thôi.

mdang84

ai cần S-off con này đem wa e, nhận làm giá cả phải chăng cho ae forum - 094.55.700.55