• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root - CWM - cho các thiết bị chạy chip MediaTek

Dragon459

Manager
Root - CWM - cho các thiết bị chạy chip MediaTek

Giới thiệu:

Hôm nay mới có điều kiện trên tay 1 con máy chạy MTK là Q-smart QS08 với giá súp bờ rẻ luôn. Mày mò tìm cách root và cài cwm cho dòng máy này.
Sau khi thành công mình cũng ráng viết tut cho anh em nào chưa biết. :D

Hình ảnh
Hướng dẫn :
1. Download toàn bộ file đính kèm bên dưới.
2. Kích hoạt USB Debugging trong điện thoại (Cái này bạn nào chưa biết thì cứ google có cả đống hướng dẫn - trong diễn đàn mình cũng có):
3. Kết nối thiết bị với PC - Sao chép toàn bộ dữ liệu cần thiết
4. Cài đặt InstallDriver.exe trong thư mục MTK-Drivers
5. Giải nén MTKDroidTools mở MTKdroidTools.exe
6. Ở giao diện chương trình chúng ta nhấn nút ROOT để root thiết bị. Nhấn yes để xác nhận
7. Chuyển sang Tab root, backup, recovery. và chọn tab To use boot from phone sau đó nhấn Recovery and Boot button
8. Sẽ liên tục xuất hiện 4 thông báo. Các bạn nhấn theo thứ tự là Yes - No - Yes - Yes ( Các bạn có thể xem kỹ trong video)
9. Sau thông báo thứ 4 thì các bạn sẽ thấy thiết bị tự khởi động lại và boot vào CWM.
10. Thưởng thức

Hình ảnh

No Image
Link download

[HIDE-THANKS]
MTK-Drivers

MTK-DroidTools
[/HIDE-THANKS]

Link các bản cập nhật trong mục ẩn hiện[HIDE-THANKS]
=====Update =====
NoVersionUpdate

================================================== ==========
[/HIDE-THANKS]​

Để lấy thông tin các bản cập nhật ứng dụng, giao diện, hình nền, rom, fw, các thủ thuật.... nhanh hơn.
Hãy Follow Fanpage PDAViet

Hoặc Tham gia Group PDAViet

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Hardware : MT6582
Model : hq07s3a
Build number : ALPS.JB5.MP.V1.21.hq07s3a.D20140624.00_user
Build date UTC : 20140624-050558
Android v : 4.2.2
Baseband v: MOLY.WR8.W1315.MD.WG.MP.V15, 2014/02/10 19:46
Kernel v : 3.4.5 (minghungchou[MENTION=2974]bui[/MENTION]ldServer-1) (gcc version 4.6.x-google 20120106 (prerelease) (GCC) ) #1 SMP Tue Jun 24 13:04:09 CST 2014

Không thành công với em china này
Nhưng thành công với One click

Dragon459

Manager
bác cho xin file recovery.img CwM đi... flassh trực típ lun..

Bạn thực hiện như trên video sẽ có CWM. Con này mình chưa tạo CWM flash trực tiếp. :feel_good:
Tối nay về nhà mình sẽ tạo 1 bản Touch Recovery cho dễ.

tinh_la_gi

Administrator
Bọn MTK thì đa phần thằng Farmaroot đều thịt được luôn trên diện thoại anh ạ. CWM thì hên xui :feel_good:

Hên là anh chỉ có nhu cầu nạp CH-Play chứ ko cần CWM ... load tool báo no recovery partion gì gì muốn xĩu ... :look_down: mấy em tào tìm rom mệt đừ người :too_sad:

Dragon459

Manager
Hên là anh chỉ có nhu cầu nạp CH-Play chứ ko cần CWM ... load tool báo no recovery partion gì gì muốn xĩu ... :look_down: mấy em tào tìm rom mệt đừ người :too_sad:

Tàu thì chủ yểu là tự tạo rom flast tool thôi anh. :sexy_girl:

vuh10984

Bac dragon 459 co the cho em xin rom gox em qs 08 dc k ak....may em hong rom r...em dang rat can....thank bac rat nhieu...tra loi minh sm nhe

vuh10984

Bac Tinh_la_gi oi...cho em hoi nhu minh de file zip backup rom ngay tren may dc k bac...may em hong rom r....em xoa cai trinh quay so nen gio 2 sim mat song...khoi phuc cai dat goc va nhieu cach khac nhung van k dc

vuh10984

Minh dung Rom Manager de up lai rom goc nhung nok bao loi....gio minh k bik lam s n....ban co the huong dan minh k....ban cho minh xin sdt de minh lien lac...thanks ban nhieu...rat mong duoc giup do

tinh_la_gi

Administrator
Chạy stock thì phải dùng Flash Tools: https://docs.google.com/file/d/0B8nhaOal0D0xaWZZN2dpd3Z0dHc/edit?usp=docslist_api

Chạy pm flashtool.exe .trong Giao diện Flashtool. Bấm thẻ Scarter-loading
Brower đến thư mục Rom gốc mà các bạn giải nén. Chọn file MT6572_Android_scatter.txt
Xong bấm dowload
Phần quan trọng : tắt nguồn. vừa giữ phím tăng âm lượng và cắm cáp USB vào dt ( nhớ cắm cáp vào máy tính trước )
Máy tính sẽ nhận driver dt và flashtool sẽ chạy ( nếu flashtool k chạy thì các bạn xem lại cài đặt driver hoặc làm lại mà dt tháo pin ra)

(Hướng dẩn dùng Flashtools thao khảo anh em cộng đồng QS08)

vuh10984

File Rom stock bac gui link o tren kia cho em do co phai giai nen ra khong vay bac....hay de file zip luon..va file MT6572_Android_scatter.txt la giai nen trong file flashtool ra luon phai khong ak.
Thanks bac