• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root HTC Sensation Z710e thì thành cục gạch. JTAG cũng pó tay. HELP ME PLS

chuanhtu84

Hic, mình nghịch ngợm root (rom Viper 1.6), dùng đc 1 tuần thì toi đời, bjo không khởi động được, nằm y như cục gạch luôn, bật nguồn cũng k lên. Đi ra tiệm dùng JTAG tool để sửa nhưng không đc. Các bác biết chỗ nào ở HN có thể sửa đc không?
Giúp e với, dạo này phải quay trở lại dùng Stupid Phone roài :((((

AquaSta

Moderator
UP UP UP UP!HELP ME PLS!
Bạn mang qua mình xem thế nào? Nếu máy bạn up rom xong dùng 1 tuần mà tự dưng tèo thì bị phần cứng, JTAG cũng ko ăn thua. Còn nếu máy bạn up rom bị tịt luôn tại trận thì trên 90% JTAG unbrick ok

chuanhtu84

Bạn mang qua mình xem thế nào? Nếu máy bạn up rom xong dùng 1 tuần mà tự dưng tèo thì bị phần cứng, JTAG cũng ko ăn thua. Còn nếu máy bạn up rom bị tịt luôn tại trận thì trên 90% JTAG unbrick ok

Mình up rom viper 1.6 xong, dùng nuột được 1 tuần. Tự dưng đang nghe nhạc thì máy đơ và kêu ò ò ò ò khoảng 15s roài tắt nguồn luôn, từ đó tới nay e ấy nằm án binh bất động, k 1 tiếng than thở nào cả
Hic, thay phần cứng thường mất khoảng bao xèng hả Bác? bác inbox cho e giá nếu phải sửa phần cứng cái ah

hongphong141

Mình up rom viper 1.6 xong, dùng nuột được 1 tuần. Tự dưng đang nghe nhạc thì máy đơ và kêu ò ò ò ò khoảng 15s roài tắt nguồn luôn, từ đó tới nay e ấy nằm án binh bất động, k 1 tiếng than thở nào cả
Hic, thay phần cứng thường mất khoảng bao xèng hả Bác? bác inbox cho e giá nếu phải sửa phần cứng cái ah

Sao lạ vậy nhỉ? máy bạn cài được rom viper 1.6 thì đã phải root rồi chứ nhỉ????? sao lại root nữa là sao???

chuanhtu84

Đã nhận điện thoại từ Thái Phone (phố Huế) trả về sau 4 tuần, đắp chiếu, mai táng thôi :(