• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rubik's Cube - Trò xếp Rubik quen thuộc

TruongHan

Super V.I.P
Trò xếp Rubik quen thuộc,chỉ cần xếp các mặt trùng màu với nhau là xong,xem bạn mất bao lâu thời gian để hoàn tất trò này :D .Ứng dụng java nên giao diện đồ hoạ không được đẹp lắm

Instructions

I've done the game with the hope there was no need of an user manual. But doing some tests with real users I realized that its not so intuitive I thought. So, that's the user manual:

1. To rotate a face of the cube, you have to press in that face and do a movemente in the direction you want to rotate. Note that you have to press in the face you want to rotate. Therefore you only can rotate one of 3 faces each time. To move other faces, yo have to rotate the whole cube.
2. To rotate the entire cube, in order to view other faces, you have to press and move the pointer outside the cube. You can move vertically or horizontally depending on the main component of your movement in the x,y axis. Once you release the pointer the cube stay in the normalized position closest to actual rotation, i.e. the cube rotates allways a entire number of 90º degrees.

Xem hình minh hoạ dưới đây để hiểu thêm cách chơi

mrkits

trò này hay đấy. lâu rồi không xếp, nhưng xếp trên đt chắc là k tiện như bên ngoài.

anhky

Trò nay ngoài đời mình xếp chưa tới 1phut 30s nữa :D Trong game thí bó tay

minhtri9798

bạn vào 4rum rubikvn.org trong đó sẽ hướng dẫn cách xếp, từ cơ bản đến nâng cao.Trong đó có nhiều anh đã <20s. Mmình cũng là mem trong đó mới <30s :D

Khoaaa

mình mới làm đc 1 mặt 3 tầng + 1 chữ thập ở mặt cuối > cục rubik thật sắp hư luôn rồi

anhky

Sao bác xếp nhanh vậy. :| Em xếp lần nhanh nhất mà tận 2 phút

Kỉ lục TG là ~11s đó bạn :D Mua cục rubik khoang hơn 100k chơi cho sướng tay, cục vài chục chôi ko đã ^.^ Bookstore bán đầy:D

Làm sao để xoay đường ở giữa thế mấy PRO?? Xoay hoài ko dc, hix