• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RUU_BA_xplode_WWE_6.00.00

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chắc bạn bật tắt phone bằng soft Flightmode chứ bệnh nầy là cố hữu ở BA khi up lên WM5, WM6

Hii mình chỉ bật tắt phone bình thường mà (có thể dùng Comm hay đang off call số bất kỳ rồi chọn On) chứ không hề dùng Flightmode cũng như soft nào khác cả.:-??
Mà cả WM5 trước cũng không hề bị.
Mình dùng bản radio 1.15 Rom 2000PV
Mình thắc mắc là liệu cái này là do phần cứng BA không giống nhau hoàn toàn hay do bản radio nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Với bản Rom này thì có thể bật tắt phone thoải mái rồi, tuy nhiên bản này sys hơi tạp nên chạy các soft cảm giác không được ngon lành lắm

Bệnh này đã có cách khắc phục từ lâu là dùng tool flightmode mà anh,chứ 0 dùng chức năng tắt bật phone trong commanager đc=D>=D>.Còn bản rom mới này thì đã fix dc và 0 cần dùng tool Flightmode nữa
Đúng là kỳ lạ, tui đã UP, HR nhưng vẫn không thể bật tắt được phone bình thường( tắt đi rồi không thể bật lên) đã thử HR vẫn thế!!! Thề với các ban:-??

Tuan1412

Đúng là kỳ lạ, tui đã UP, HR nhưng vẫn không thể bật tắt được phone bình thường( tắt đi rồi không thể bật lên) đã thử HR vẫn thế!!! Thề với các ban:-??

Bạn đã dùng tool Flightmode chưa,hay tắt bật bằng commanager thế,tắt bật bằng commanager thì 0 đc đâu,bệnh chung rồi mà,tuy nhiên tắt bật bằng tool Flightmode cũng hơi chậm đó,bạn phải chịu khó đợi cơ

dvha79:
Hii mình chỉ bật tắt phone bình thường mà (có thể dùng Comm hay đang off call số bất kỳ rồi chọn On) chứ không hề dùng Flightmode cũng như soft nào khác cả.
Mình thắc mắc là liệu cái này là do phần cứng BA không giống nhau hoàn toàn hay do bản radio nhỉ

Cái này là do phần cứng BA bạn à:D,bệnh này những ai đã từng dùng BA rồi thì đều biết:D.Con BA của bạnh quả là 1 trường hợ hi hữu đây

minhanhtran

Well-Known Member
Hii mình chỉ bật tắt phone bình thường mà (có thể dùng Comm hay đang off call số bất kỳ rồi chọn On) chứ không hề dùng Flightmode cũng như soft nào khác cả.:-??

Bạn Test kỹ lại xem sao nhé, tình hình mình dùng đến 3 chú em BA rồi nhưng đều bị hiện tượng này, cách duy nhất là dùng Tool FlightMode thì dùng phát nào được phát đó. Theo như bản ROM mới của Xplode thì nguyên nhân là do trong rilgsm.dll bao gồm file sẽ khởi động trên bộ nhớ chỉ khi khởi động. Khi bạn tắt phone trên Comm, nó thực hiện unload nhưng khi bạn bật phone thì nó không thể load lại được. Cái bệnh này tạm giải thích do không tương thích driver. Máy của dvha79 như vậy là khá HOT đó, anh em thèm mà không được (mình nhắc bạn Test kỹ bởi thỉnh thoảng mình dùng Comm nó cũng vẫn được nhưng tỷ lệ <=30%):p=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii không dám hót đâu, lần sau có cần máy thì gọi mình cho mượn minhanhtran nhá :)). Nói vậy thôi mình vẫn đang dùng bản PV2000 16Ramdisk của bạn rất tốt nhanh và ổn định chả bị gì cả.
Thank bạn nhiều nhiều:)

quangduc_ta

Chắc bạn bật tắt phone bằng soft Flightmode chứ bệnh nầy là cố hữu ở BA khi up lên WM5, WM6

hic, từ ngày cài bản 2000 của Minh Anh, bật tắt phone vô tư, nên từ đấy rất lười up ROM mới

xmenvu

Bệnh này đã có cách khắc phục từ lâu là dùng tool flightmode mà anh,chứ 0 dùng chức năng tắt bật phone trong commanager đc=D>=D>.Còn bản rom mới này thì đã fix dc và 0 cần dùng tool Flightmode nữa

Bạn đã dùng tool Flightmode chưa,hay tắt bật bằng commanager thế,tắt bật bằng commanager thì 0 đc đâu,bệnh chung rồi mà,tuy nhiên tắt bật bằng tool Flightmode cũng hơi chậm đó,bạn phải chịu khó đợi cơ

:-?? Không hiểu gì luôn MOD ơi !!! Vậy rốt cuộc là đã fix được kg ? 1 vấn đề 2 kết luận :-?

rosa

Tôi cũng bật tắt phone bình thường từ khi up 2005 đến giờ.

Trời, BA bây giờ nhiều rom quá, loạn cả lên, ko biết up rom nào nữa :D sướng quá!!!!

Tuan1412

:-?? Không hiểu gì luôn MOD ơi !!! Vậy rốt cuộc là đã fix được kg ? 1 vấn đề 2 kết luận :-?

Có gì khó hiểu đâu bạn,với bản rom này thì tác giả đã fix đc lỗi bật tắt phone tức là vào commanager tắt bật chứ o cần cài thêm pm flightmode nữa bạn à,các bản rom khác thì phải cài pm flightmode mới bật phone trở lại đc,còn commanager thì chịu chỉ có nước reset máy.

rosa Tôi cũng bật tắt phone bình thường từ khi up 2005 đến giờ.

Trời, BA bây giờ nhiều rom quá, loạn cả lên, ko biết up rom nào nữa sướng quá!!!!

Trường hợp của bạn và dvha79 rất hiếm gặp đó,đây là bệnh chung từ lâu của dòng này,riêng mình đã dùng đến 12 con BA với đủ các loại rom mà vẫn bị:D.0 biết máy các bạn sao mà trâu bò thế:))

xmenvu

Có gì khó hiểu đâu bạn,với bản rom này thì tác giả đã fix đc lỗi bật tắt phone tức là vào commanager tắt bật chứ o cần cài thêm pm flightmode nữa bạn à,các bản rom khác thì phải cài pm flightmode mới bật phone trở lại đc,còn commanager thì chịu chỉ có nước reset máy.

Câu trả lời thứ 2 nếu nằm ngoài topic ROM - RUU_BA_xplode_WWE_6.00.00 thì kg có gì đáng nói.
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Hoangdat_vista

:D

Anhtoitb

Đã test bản ROM này và nhận thấy:
- Chạy cũng khá nhanh.
- Windows Media Player nghe vẫn bị giật (Phải cài thêm bộ Audi Manager thì nghe good!)
- Một vài soft cài xong nhưng không thấy có trong Program, vd: VipRingtoneCab39, VitoFindme... nên hem dùng được! Còn Emap thì chạy chậm.
Đang test tiếp!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Câu trả lời thứ 2 nếu nằm ngoài topic ROM - RUU_BA_xplode_WWE_6.00.00 thì kg có gì đáng nói.
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Hoangdat_vista

:D

Trùi ui thôi mà có gì đáng để ý đâu:-?? bản ROM mới này nói là đã đã fix được lỗi bật tắt phone mà máy bạn Hoangdat_vista vẫn không chạy được thì có thể là bản đã fix chưa triệt để rồi. Vì điểm đặc biệt của bản này chính là fix lỗi đó mà
Theo mình nghĩ là có lẽ là do phần cứng BA cũng có sự khác nhau có thể là theo đời hay thời gian sản xuất gì đó.:-?
Ví dụ như máy mình nó ký hiệu là PH20B và mình vẫn bật tắt phone bình thường với cả những bản ROM khác
Mà mình được biết là BA còn có các ký hiệu là PH20A1, PH20A2, PH20B, PH20B1 mà:-??

minhanhtran

Well-Known Member
Các bạn dùng và cảm nhận thui, trao đổi sâu cái đó làm gì. Mình nghĩ Blueangle khi UP lên WM5 va WM6 có 2 lỗi cơ bản về Phone và Wifi, cái này đã có cách giải quyết rùi nên chúng ta đừng quan tâm nữa. Ở WM6 phát sinh thêm lỗi về Media mà chưa fix được.

ROM của Xplode ban đầu khi chưa cài ứng dụng thì cũng chấp nhận được nhưng khi cài các phần mềm thì độ ổn định không cao do không có sự đồng nhất về SYS trong Kitchen ROM. Bản ROM này có thể UP để thỏa mãn cơn khát về những cái mới thui chứ chưa chắc là lựa chọn hoàn hảo!!:)

Hoangdat_vista

Vậy là dùng Ramdisk lại hao PIn hơn à! có lẽ phát hiện này của bác minhanhtran sẽ làm thay đổi xu hướng lựa chọn của người dùng!:-?
Vì!!! Lời nói từ người luyện ROM rất có !!!! ...Trọng lượng!!!~~~~:)):)):))

Tuan1412

Vậy là dùng Ramdisk lại hao PIn hơn à! có lẽ phát hiện này của bác minhanhtran sẽ làm thay đổi xu hướng lựa chọn của người dùng!:-?
Vì!!! Lời nói từ người luyện ROM rất có !!!! ...Trọng lượng!!!~~~~:)):)):))

Tất nhiên là hao pin hơn rồi bạn,vì pin luôn luôn phải nuôi ramdisk mà bạn,nhưng theo mình hao chút cũng chả sao mà mình lại thêm đc,chút bộ nhớ để cài chương trình,nếu 0 chia ramdisk thì ram BA lại thừa quá,0 dùng hết cũng phí.Tóm lại theo ý kiến cá nhân của mình nên tạo ramdisk 16mb là hợp lý nhất=D>=D>

toitoi

đúng rùi. kô dùng thì fi quá trời luôn.lúc dùng bản ko có RD thì progam thừa dến 72M lận.em cũng ủng hộ RD 16 M.thêm cái media mà nuột nữa thì ngọt BA vô đối!hehehe!

Status
Không mở trả lời sau này.