• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S12HT thuộc dòng NIKI500 không HardSPL, cần sự giúp đỡ

chucuoi1

Mình đang có 1 con S12HT vẫn còn rom gốc tiếng nhật, mình muốn HardSPL lại để cài rom tiếng anh nhưng làm hoài mà ko được. Mình có tham khảo và làm theo bài của bác PhamQuang nhưng đến phần chạy RUU thì ko chạy được, báo lỗi kết nối ( trong bài bác Quang có đoạn rút máy khỏi USB và cắm lại thì phần này mình đã thử, khi rút dây ra máy vẫn hiện chữ USB chứ ko phải Seria và khi rút ra thì cửa sổ của Sync tự động tắt gắn vào lại thì sync ko tự bật lên )
Mình thử chạy RUU bằng boot loader của máy chứ ko phải bản sspl 1.16 trong bài hardSPL thì điện thoại hiện 0% rồi treo còn RUU thì sau 1 hồi lại báo lỗi kết nối 260
MÌnh cũng đã thử Hard reset và làm lại nhưng vẫn lỗi kết nối
Đã thử dùng MTTY để kiểm tra kết nối tới máy thì ko sử dụng MTTY được, ko hiện port USB
Cuồi cùng mình tính dùng cách up trực tiếp bằng thẻ nhớ ko thông wa RUU nhưng ko biết tên định dạng Image của dòng này là gì. Mình đã thừ đổi tên thành NIKIMG, NIKEIMG, NIKIIMG đều ko được, khi ở boot loader máy thì báo ko tìm thấy image còn ở sspl 1.16 thì nó hiện loading ... rùi chờ hoài :(
Mình đang nghĩ là bản sspl 1.16 có vấn đề nhưng bài cùa bác Tom_codon thì link attach ko down được :((
Đã thử mọi cách nhưng ko được đành phải pót bài lên đây nhờ các mod, min và bác Quang chỉ giáo
Đợt trước cũng bị con X01HT hành hạ vì vụ lỗi kết nối này nhưng cũng may là tìm được rom gốc tiếng nhật và up bằng thẻ nhớ nên cứu được trong tình trạng mất rom đứng ở màn hình khởi động HTC

Còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi đó là máy mình bi giờ còn rom gốc tiếng nhật có cách nào để sao chép lại thành 1 bản rom hoàn chỉnh để sau này khi up các bản rom khác lỡ có trục trặc gì thì còn rom gốc để cứu chữa thì có được ko
Mình tính dùng goldcard nhưng khi tạo bị bắt đóng tiền nên chưa làm tiếp :p
và nếu dùng bằng mtty thì có được ko và có phải dùng lệnh d2d ko
vì mới tập tành xài ppc nên chỉ biết kiến thức cơ bản ko biết nhiều về mtty và hồi nhỏ học dốt tiếng anh nên giờ chịu, hỏi bác google thì bác ấy hỏi ngược lại mình :))

Sau khi mò mẫm thêm thì có thể phán đoán như sau. Những bản hardspl này đã cũ hết rồi ko sử dụng cho máy mình được. Nhất là cái jump SSPL nó ko chạy thì làm sao up rom đây. Chạy cái SSPL thì nó hiện USB rồi treo luôn rút cáp ra nó vẫn hiện USB chẳng làm ăn gì được. Đã thử Flasher trong Ubuntu cũng ko xong chắc là bó tay luôn gòi wa' :((

Last edited by a moderator: