• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[S60V5] Checker -- thêm một game rèn luyện trí tuệ

shadow141206

Đây là một loại cờ rất hay và trí tuệ, tên là cờ Đam ! Mục tiêu cuối cùng là ăn sạch các quân cờ của đối phương. Cách chơi như sau: Khi bắt đầu chơi thì 2 bên quân trắng và quân đen sắp thành 3 hàng ở mỗi bên (chỉ sắp ở ô đen thôi), khi đi mỗi quân chỉ được tiến 1 ô cũng chỉ trên ô đen thôi, và chỉ tiên về phía trước thôi ,khi ăn thi khi 2 quân đen và quân trắng đối diện nhau nếu có ô trống ở phía sau thì quân đang đi được ăn, khi quân trắng hoặc quân đen tiến tới hàng cuối của bên đối diện thì trở thành hậu có thể quay ngược lại được, khi một bên ăn hết quân của bên kia thì sẽ thắng. Chúc các bạn may bắn! :D

galabuon

cái này AI của game hơi bị yếu , làm sao rèn luyện =))

cờ này Việt nam hay gọi là cờ gánh.

llTuyetTinhCocll

Game này nó ko có cấp độ gì ráo à.....game trên swf toàn hay nhưng nó cứ sao sao ý.....ngay cả mấy thằng sokudu cũng vậy.....nó chỉ có vậy...mình ko thể biến chuyển nó đc.....

Ps: có bạn nào game dạng này mà gơm nhiều nhiều á....mình chơi 1 topic cho mọi người cùng xài.............