• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Safe Deposit Box.v1.02.33.S60v3.v5 -Bảo mật mạnh mẽ

tuanloc1

Safe Deposit Box.v1.02.33.S60v3.v5 -Bảo mật mạnh mẽ​

Với một chiếc điện thoại thông minh ngày nay cho phép bạn lưu trữ rất nhiều thông tin. Chắc chắn trong đó sẽ có những thông tin các nhân, nhạy cảm bạn cần hạn chế sự “tò mò” của người khác. Safe.Deposit.Box là 1 tiện ích đáng tin cậy bảo vệ cho điện thoại S60 của bạn. Bây giờ bạn có thể thu thập tất cả các nội dung quan trọng và bí mật của bạn trong một lưu ký ẩn, bị khóa bằng mật khẩu để hạn chế truy cập trái phép

Chức năng:

• Safe.Deposit.Box có thiết kế đặc biệt để bảo vệ tài liệu quan trọng bí mật, hình ảnh và các tập tin khác khỏi những truy cập không mong muốn. Các ứng dụng được bảo vệ bằng mật khẩu lúc khởi động và giữ các tập tin của bạn vô hình cho đến khi mật khẩu được nhập vào. Một khi đã bị khóa, các tập tin được bảo vệ sẽ không còn được nhìn thấy và truy cập từ bất cứ nơi nào khác.
  • Với Safe.Deposit.Box bạn không chỉ bảo vệ mà còn tổ chức các file của bạn. Safe.Deposit.Box cho phép bạn sắp xếp các file của bạn theo loại file, tên hoặc bất kỳ tiêu chí khác. Chỉ cần tạo các thư mục / chuyên mục bạn cần và bắt đầu "gửi" các tập tin tương tự ở đó.
  • Safe.Deposit.Box cho phép bảo vệ thư mục trên thẻ nhớ sẽ được mã hóa để thông tin quan trọng của bạn sẽ không thể truy cập ngay cả khi thẻ nhớ được lấy ra và duyệt qua một thiết bị hoặc đầu đọc thẻ. Safe.Deposit.Box mã hóa thư mục rất đơn giản để thiết lập và cung cấp thông tin bảo mật tuyệt đối thông qua một tập hợp các thuật toán hiện đại, khó hiểu.

Cách sử dụng:
* Đầu tiên bạn vào tùy chọn → Tổ chức → thêm mới để tạo thư mục mới.
* Mở thư mục mới tạo lên, bấm Tùy chọn → Bảo vệ tập tin để chọn các tập tin bạn muốn ẩn dấu.
Thế là từ đây các tập tin ấy sẽ chỉ có mình bạn sử dụng thôi nhé!

tuanloc1

no chi bảo mật ở ổ C ah . ko co ổ đĩa E

Bạn đọc lại và làm theo mục "Cách sử dụng" thì được thôi.
Thôi mình hướng dẫn chi tiết hơn nè:
* Đầu tiên bạn vào tùy chọn → Tổ chức → thêm mới để tạo thư mục mới. (Tại đây sẽ hiện lên 3 pop-up: Tên thư mục mới, ổ đĩa lưu.. bạn chọn theo ý của mình. xong bấm OK).
* Mở thư mục mới tạo lên (ví dụ: lehinh'), bấm Tùy chọn → Bảo vệ tập tin để chọn các tập tin bạn muốn ẩn dấu. (Lúc này màn hình sẽ hiện lên các ổ đĩa trên ĐT, bạn dùng phím điều hướng trái/phải để di chuyển đến ổ đĩa chứa tập tin cần dấu và chọn nó. Xong)