• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SamSung B7320 bị nhạt màu sau khi gọi?

NgocFreedom

E mới lấy B7320, sau khi gọi e thấy 1/2 màn hình phía trên bị nhạt màu so với phần dưới, thế là bị sao hả các bác, có ai bị như e không, mách e cách khắc phục với. E cảm ơn nhiều.

litk

Do font tiếng việt bạn đang dùng đó. Xóa đi cài phông khác là ok (tahoma!?)

NgocFreedom

Bác cho e xin font chữ với nhé, tiện thể bác cho e hỏi cách gỡ font chữ luôn với e cài vào 2 bộ vào giờ gỡ được 1 cái còn cái kia thì chịu ko gỡ được. Cảm ơn bác nhiều

duongda

Hình như máy mình cũng bị tình trạng tương tự, đang định đi hỏi trung tâm bảo hành, nếu chỉ bị do sai font chữ thì yên tâm quá. Mong nhờ bác chỉ giáo cách khắc phục

NgocFreedom

Ô thế là nhiều người bị thế này rồi. Bác ở mang đi đến trung tâm hỏi đi có gì mách e với nhé, e ở xa HN nên ko mang về được, e làm đủ cách để đổi font, up rom rồi, mọi lỗ lực đều dẫn đến con số O cả.

Samsung bán hàng lỗi, hàng kém chất lượng thế này chẳng khác gì lừa đảo.

Taki7610

Unlock_GSM
Ô thế là nhiều người bị thế này rồi. Bác ở mang đi đến trung tâm hỏi đi có gì mách e với nhé, e ở xa HN nên ko mang về được, e làm đủ cách để đổi font, up rom rồi, mọi lỗ lực đều dẫn đến con số O cả.

Samsung bán hàng lỗi, hàng kém chất lượng thế này chẳng khác gì lừa đảo.

Bạn có thể dùng FONT dưới xem sao ! Hoặc có thể chạy lại firmware .

Tại Đây

NgocFreedom

Bạn có thể dùng FONT dưới xem sao ! Hoặc có thể chạy lại firmware .

Tại Đây

Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều. E cài cái này rồi cũng đều không được cả đã up rom rồi cũng bó tay. Không đợc bác ại, nhà lại xa HN mý để chứ, Không biết Thứ 7 chủ nhật bảo hành Samsung có làm việc ko hả các bác. máy e và nhiều máy khác có khi bị lỗi phần cứng rồi. Bác thử kiểm tra lại xem máy bác có bị thế ko nhé. E lại cảm cảm ơn bác.