• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sao lưu driver

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamDung

Soft cần thiết cho Laptop hiếm driver hay PC hàng hiệu ^ ^

+ Windows 98 và Me: ftp://ftp.pcworld.com/printmag/drivercopy98me.bat
+ Windows 2000: ftp://ftp.pcworld.com/printmag/drivercopy2K.bat
+ Windows XP và 2003: ftp://ftp.pcworld.com/printmag/drivercopyXP.bat

Hãy chạy các file batch trên (có dạng DOS)

Sau khi kết thúc, bạn sẽ thấy một thư mục lưu trữ các driver (thường có tên là olddrivers) trong ổ C:

Copy thư mục này sang một vị trí an toàn.

info's smoon

Gatrong_lonton

Cái này dùng có hay hơn Windriver backup ko vậy bác, em đang xài nó thấy ổn, vì không mang theo USB nên không tải về được, hỏi bác một chút để hôm sau tải về.

PhamDung

Tùy người dùng đánh giá thôi bạn, cái này chỉ là một đoạn code nhỏ. Lấy viết ra ghi lại cũng OK mà.

kipkip

bác ơi thế lúc phục hồi thì làm như thế nào? Mà copy xong rồi thì xóa cái olddriver đi đc ko,(để tiết kiệm dung lượng)

PhamDung

Thì khi cài driver đưa đường dẫn vào Folder chứa driver ấy.

Xóa đi chẳng dư ra được bao nhiêu dung lượng nhớ mà lại mất hoàn toàn driver :D

kipkip

thôi thế là đi rồi.Em táy máy nghịch thử,nó chạy lâu quá nên em tắt luôn(khi đang chạy đc khoảng hơn 140MB)Nhìn cái folder ngứa mắt quá nên em delete luôn.Em nghịch trên desktop,không biết có phải cài lại driver ko nhỉ

PhamDung

Không remove driver thì không cần phải cài lại đâu, bạn backup lại rồi lưu folder đó lại để cất giữ ^ ^

Chúc thành công :D

PhamDung

Thì bạn làm như lúc đầu đó, nếu bạn muốn sao lưu driver lại cất giữ.

Chỉ cần chạy file.bat là OK ^ ^

dczien

backup là thế nào cơ anh.recover á.Vì em xóa rồi mà.
Mình cũng có biết chương trình này xài rất hay và tiện dụng (mình đã xài hơn 1 năm nay, rất tốt) đó là chương trình Driver Genius Pro ver:5.0.1082-->cái hay của chương trình là có thể backup driver thành thư mục hoặc thành 1 file exe chạy 1 phát là khôi phục toàn bộ driver.

Mình xài laptop Dell inspiron 6000 CPU:1.86, Ram:1GB, VGA:share 128M...backup driver thành 1 file exe 17MB, mỗi lần cài mới chỉ việc chạy file này (-:

file chương trình 4Mb và mình tìm được key đi kèm, rất tiếc mình không post lên được, nếu cần mình sẽ gửi. PM lvduyen@yahoo.com. Bạn cũng có thể kiếm đĩa ở ngoài cũng có.

PhamDung

Soft backup driver thì có nhiều. Ý mình giới thiệu cho anh em backup driver chỉ bằng một file.bat thôi, dung lượng không cao, nhưng cũng hiệu quả ^ ^

myGenio

Soft backup driver thì có nhiều. Ý mình giới thiệu cho anh em backup driver chỉ bằng một file.bat thôi, dung lượng không cao, nhưng cũng hiệu quả ^ ^

báo cáo với bác kiểu này ko ăn thua đâu ạ,em đã tets thử rồi ạ,khi em thử cài driver,chỉ đường dẫn đến olddriver nó báo là không tìm thấy tệp tin cần thiét em đã mở từng tập tin nhưng vẫn ko kết quả
với lại đối với từng máy hoặc từng HDH gì đó thì khi chạy xong file.bat nó mới hiện ra olddriver trong C\:
để cho chắc ăn nên dung ct khác vd như magicdriver chẳng hạn....

Status
Không mở trả lời sau này.