• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp lại giao diện menu

khibacana

Sắp xếp lại các hàng cột trong giao diện

Lưu ý:
-điện thoại đã hackphone
-đã cài python (đính kèm bên dưới)

1.Download file đính kèm

2.Vào Xplore,Copy folder Z:\private\10207254 tới c:\private\

3.Chọn file rmp phù hợp với dòng máy (dòng FP1 file ExtendMenuGrid.rmp) chép vào E:/patches
4.Vào rompatcher,apply và add to auto patch ExtendMenuGrid

5.Cài file GridPatcher--En.sisx,chọn option,thay đổi thông số hàng cột trong menu (theo mặc định của máy là 3x4 mình sẽ thay đổi là 4x5)

6.Khởi động lại máy và thưởng thức thành quả
http://www.mediafire.com/?pdcywu4a611gpw7
Nguồn: tế tinh

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

Cái này mình dùng lâu lắm rồi
thèo tùy chỉnh của các bạn các icon sẽ nhỏ hơn,trước mình để nhìn màn hình tràn ngập icon nếu k quen thì khó dùng đấy

t8ax

bê nguyên xi topic của hoanghai bên TT về ko chỉnh sửa, ko ý kiến cũng ko đề nguồn.. rõ nản

ngtvirus

du sao cũng thank bạn đã có công đóng góp... mình thì chỉ muốn nógon5 gàng thôi. bung ra xài chán lắm...

khibacana

Bạn apply trong rom chưa nếu rồi thì dis đi rồi khởi động lại. Rồi apply mở ct đó lên chọn option chọn dòng đầu nhập số vào khởi động lại là ok. xong

Chỉnh sửa cuối:

vinhan192

có bạn nào đã làm thành công trên n95 chưa vậy, nếu làm được rồi thì vui lòng chỉ chi tiết lại giùm mình đi. mình làm hoài mà nó cứ báo phải đóng menu và thử lại lần nữa

hysokavn

có bạn nào đã làm thành công trên n95 chưa vậy, nếu làm được rồi thì vui lòng chỉ chi tiết lại giùm mình đi. mình làm hoài mà nó cứ báo phải đóng menu và thử lại lần nữa

mình cũng thề ko tài nào làm được dù đã theo hướng dẫn , có vẻ hướng dẫn trên ko đầy đủ , có bạn nào làm được trên N95 giúp với ................................................

hlmasterchief93

mình cũng thề ko tài nào làm được dù đã theo hướng dẫn , có vẻ hướng dẫn trên ko đầy đủ , có bạn nào làm được trên N95 giúp với ................................................

bạn chú ý đoạn này
thì sau khi cóp nhớ chọn thư mục 10207254 rồi chọn attribute (phím 6 trong Xplore) bỏ cái Read-only đi

mình làm n95 thì làm được, nhưng sau khi làm xong, được rồi thì ko chỉnh lại được số cột/hàng được nữa =))
với lại ko thích cài này nên xóa rồi 8->

hysokavn

bạn chú ý đoạn này
thì sau khi cóp nhớ chọn thư mục 10207254 rồi chọn attribute (phím 6 trong Xplore) bỏ cái Read-only đi

mình làm n95 thì làm được, nhưng sau khi làm xong, được rồi thì ko chỉnh lại được số cột/hàng được nữa =))
với lại ko thích cài này nên xóa rồi 8->

ko làm được bạn ạ vào cái phần mềm grid path để chỉnh hàng cột lúc nào nó cũng báo là : Close menu (Option exit) and try again

Làm theo hướng dẫn từng bước 1 đúng nhưng vẫn ko được

vinhan192

thế tại sao n95 người ta làm được sao mình làm không được?. hồi hum bửa mình đã up lên v35 chắc có lẽ không được nữa.
lần nào làm cũng diều bị Close menu (Option exit) and try again

hysokavn

thế tại sao n95 người ta làm được sao mình làm không được?. hồi hum bửa mình đã up lên v35 chắc có lẽ không được nữa.
lần nào làm cũng diều bị Close menu (Option exit) and try again

đúng vậy lần nào cũng bị như thế hết , chắc tại fw mới nhất v35.0.001 nên ko làm được nữa , có ai fw v35 làm được ko vậy ??????????????????

khanhdbp

Cái này trong Ứng Dụng Chung. Thủ thuật dành cho máy đã hack của Symviet, đã có từ rất lâu rồi, và mình cũng làm từ rất lâu rồi. Sao có thể nói là đi copy ở đâu được, vì đơn giản bên Sym đã có từ lâu rồi.

khanhdbp

đúng vậy lần nào cũng bị như thế hết , chắc tại fw mới nhất v35.0.001 nên ko làm được nữa , có ai fw v35 làm được ko vậy ??????????????????

N95 mình làm hoài, chẳng lần nào không được cả. Bác bật open 4all lên. Vào C:/private/10207254 , nhấm phím 6, thuộc tính, bỏ tích tất cả đi, Ok là chạy đc cái Gridpacher ,còn lại đánh dòng cột, vào rompatcher bật ExtendMenuGrid , để auto luôn, khởi động lại là đc, mình làm cái này suốt ngày, cả E63 và N95 mà hình dọc hay ngang, làm đc hết.