• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sau khi uprom wm5.

Các bác cho em hỏi, em đang xài con Xphone IIm với Rom default, em đã uprom wm5 và xài tốt. Tuy nhiên, nhanh hết pin và có nhiều lỗi lắm. Cho nên em có ý định uprom của con Qtek 8100 vào Xphone IIm (hiện đang là Typhon wm5). Em không biết là có nên không? nếu được thì mình vẫn thực hiên một cách bình thường phải không? (Em đã từng uprom, nâng cấp version con I-mate SP3i rồi):-/

che1982

Đúng thế, mình up lên wm cho O2 xphone xong, pin hết nhanh kinh khủng, ngày xưa dùng rom WM2003SE pin được 3 ngày, bây giờ có khi chỉ một đêm là hết.
Không hiểu lỗi do rom hay do đâu nữa.
Ai có bản rom chuẩn WM2003SE vui lòng share cho mình với, up ngược lại cho nó lành vậy!

Bạn ơi, mình tìm Rom con Xphone IIm cả năm rồi mà kg có đó. Khó thật. Tuy nhiên có 1 Rom con Qtek 8100 do Tom_codom chỉ đó. Mình chưa dùng thử Rom đó. Chúc bạn may mắn.;)

lqkntvn

Đúng thế, mình up lên wm cho O2 xphone xong, pin hết nhanh kinh khủng, ngày xưa dùng rom WM2003SE pin được 3 ngày, bây giờ có khi chỉ một đêm là hết.
Không hiểu lỗi do rom hay do đâu nữa.
Ai có bản rom chuẩn WM2003SE vui lòng share cho mình với, up ngược lại cho nó lành vậy!

Tôi dùng con O2IIs cũng vậy! Pin hết nhanh lắm! Không biết có rom nào ít hao pin mà chạy nhanh hơn không? Nhờ các bạn chỉ giáo!

kiet_xu

up rom len pin hết nhanh hơn so với trước là chuyện bình thường mà.WM5 nhiều ứng dụng hơn WM3 nên đòi hỏi sử dụng pin nhiều hơn.

tdmavth175

em đang dùng WM2005 sướng thì lại phải chuyển về 2003 do WM2005 k thể chạy nổi cái SIM TOOLKIT ( simtkui ý mà), k tài nào hiểu nối. Em mới mua được cái sim dùng để bắn tiền qua đt nên phải dùng cái sim toolkit đó mới làm được. Bác nào bít cách sửa thì bảo em với. Anh em bảo cái này là bệnh chung của cả SP và PPC khi up lên WM2005, nhưng bít đâu con SP lại chữa được thì sao. Các bác giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

tonihoang

SIM Toolkit là cái gì vậy bác? Em thấy máy em cũng có nhưng không biết để làm gì. Máy em cũng WM5, mở SIMTIK chỉ thấy màn hình trắng xóa à. Để up thử lên WM6 coi sao

tdmavth175

SIM Toolkit là cái gì vậy bác? Em thấy máy em cũng có nhưng không biết để làm gì. Máy em cũng WM5, mở SIMTIK chỉ thấy màn hình trắng xóa à. Để up thử lên WM6 coi sao
cái đấy dùng để dùng các ứng dụng cài đặt sẵn trên sim, VD như xem kết quả xổ số chẳng hạn... Em rất cần để bắn tiền qua di động, vì sim em là sim bán lẻ mà, bác nào bít cách chữa thì giúp em nhanh lên với!!!

chvkt

up luôn lên wm06ddi bạn

Các bác cho em hỏi, em đang xài con Xphone IIm với Rom default, em đã uprom wm5 và xài tốt. Tuy nhiên, nhanh hết pin và có nhiều lỗi lắm. Cho nên em có ý định uprom của con Qtek 8100 vào Xphone IIm (hiện đang là Typhon wm5). Em không biết là có nên không? nếu được thì mình vẫn thực hiên một cách bình thường phải không? (Em đã từng uprom, nâng cấp version con I-mate SP3i rồi):-/

mình cũng từng up rom con dopod 585 dòng amdeus lên wm06 rồi sau đó lại muốn quay trở lại wm03 up bằng rom của con Qtek 8100 nhưng máy không khởi động được chỉ hiện lên màn hình có chữ QTEK rồi cứ đơ ra đấy, thế là lại phải up lên wm2006 đấy, giao diện đẹp mà chậy cũng không tốn pin lắm đâu, pin mình vẫn được 2 ngày cơ đấy

tomny_ha

em cũng có 1 con SP3i này sau khi up rom lên WM5 thì bị liệt cái joiticts chỉ được điều khiển lên xuống mà thôi chứ không điều khiển qua phải hay trái đc và cũng không thể chọn đc luôn. sau đó em cắm cáp usb vào bootloader và dùng mtty1.42 và gõ lệnh Format ALL thế là máy của em giờ không thể lên đc nguồn nữa và cũng chẳng thể nào vào boot đc nữa.mong các anh em giúp em với .....Thanks all:(:)(:)((

huygacondevil

em cũng có 1 con SP3i này sau khi up rom lên WM5 thì bị liệt cái joiticts chỉ được điều khiển lên xuống mà thôi chứ không điều khiển qua phải hay trái đc và cũng không thể chọn đc luôn. sau đó em cắm cáp usb vào bootloader và dùng mtty1.42 và gõ lệnh Format ALL thế là máy của em giờ không thể lên đc nguồn nữa và cũng chẳng thể nào vào boot đc nữa.mong các anh em giúp em với .....Thanks all:(:)(:)((

- Sao em chẳng up được nhỉ ! Vào đến phần usb là em chết cứng ! Ai có kinh nghiệm thì add YM cho em chỉ hướng dẫn cho em với được ko ạ ? E cũng dùng 02 Xphone IIm ạ !! Hixx, mấy cái trên diễn đàn em chẳng tài nào làm được !:((