• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SE X1: Thanh Status hiện 2 Icon Pin?

Status
Không mở trả lời sau này.

bang3lang

PhotoHandler.ashx

Xin chào anh em , mình ko biết dùng soft gì để chụp ảnh màn hình nên đành phải lấy máy ảnh chụp lên nhờ anh em giúp đỡ . Ở trên cùng màn hình (Status Bar) đúng ra chỉ hiện 1 biểu tượng báo dung lượng pin , đàng này con X1 của mình lại hiện 2 biểu tượng liền , đã ai bị trường hợp như mình chưa ? Nếu đc thì cho mình xin cách khắc phục nhé , chân thành cảm ơn !

bang3lang

HR lại máy xem sao, nếu vẫn còn thì bàn tiếp sau.

Cảm ơn Anh PhamQuang đã Reply , Em mới bập bẹ dùng WinMo nên còn nhiều điều chưa biết . Em mới cài 1 đống Soft với Game vào , giờ bảo em Hard Reset xong ngồi cài lại thì chết :( Anh có cách khắc phục nào khác ko ạ :(

PhamQuang

Manager
Cảm ơn Anh PhamQuang đã Reply , Em mới bập bẹ dùng WinMo nên còn nhiều điều chưa biết . Em mới cài 1 đống Soft với Game vào , giờ bảo em Hard Reset xong ngồi cài lại thì chết :( Anh có cách khắc phục nào khác ko ạ :(

Mới "bập bẹ tập nói" thì hãy tập nhiều vào. Cài đặt và xoá đi càng nhiều càng thạo chứ sao?
Chính "cái sự" cài đặt "1 đống" của bạn mà gây ra lỗi đó.
Khi cài đặt từng ứng dụng nên kiểm tra xem cái nào gây ra lỗi để mà tránh, vì có thể nó không tương thích HĐH.

bang3lang

Mới "bập bẹ tập nói" thì hãy tập nhiều vào. Cài đặt và xoá đi càng nhiều càng thạo chứ sao?
Chính "cái sự" cài đặt "1 đống" của bạn mà gây ra lỗi đó.
Khi cài đặt từng ứng dụng nên kiểm tra xem cái nào gây ra lỗi để mà tránh, vì có thể nó không tương thích HĐH.

Thank anh nhé , em đã khắc phục đc rồi , hóa ra là do cái SPB Pocket Plus khi cài ra nó tự động cho thêm 1 cái vào , em tắt đi giờ còn 1 Icon rồi :)

Status
Không mở trả lời sau này.