• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SE Xperia X2

nguyennghiep51

Xin hỏi có ai đả dùng SE Xperia X2 chưa , mình vừa mới mua nó được 2 tuần nay đả dược unlock từ hảng,còn đang vật lộn với nó ,cần người tiếp tay.X2 đả dược unlock thì mình có cần dùng Hard SPL không ? nếu cần thì tìm ở đâu , hay là có cái Tool nào khác để thế, khi mà cần load ROM mới , Làm sao để lấy cái đó .xin quý bạn chỉ dẩn , Cám ơn .TB : theo minh thấy hình như cái SE Xperia nầy không tốt bằng cái HTC KAIER Tyn II củ mà mình đả có , hiện nay ở nhà minh đang có cả 2 cái X1 và X2 , nhưng không thích cho mấy , hy vọng là tại vì quá mới nên chưa quen .xin quý vị cao nhân chỉ dẩn giúp ,cám ơn..:-?

ahojmimi

HTC làm sao mà sánh được với SONY:D. mình thấy là X1 hơn HTC ở nhiều thứ, còn X2 thì hơn X1 rất nhiều. ( xin lỗi HTC !)

nguyennghiep51

Theo ý cá nhân mình ,thì tôi đả dùng qua TM WING , ATT 8529 ,ATT 8925, PALM TREO , HTC KAISE Tyn II ,tất cả có hinh dạng hơi thô nhưng cái Signal in & out của nó thì lại rất tốt ,kể cả WIFI củng thế.Mình dùng nhửng thứ đó là vì mình xử dụng Wifi rất thường xuyên , còn Signal của HTC thì củng rất tốt .mình chủa bao giờ bị mất signal kể cả khi đi vô trong nhửng nơi thật kín ,phải đi qua 2 hoặc 3 lần cửa sắt và tường dầy , còn SE nầy thì nội ở trong nhà ,từ phòng khách xuống tới nhà bếp là đả có việc bị mất sóng rồi , đó là chưa nói đến phần BlueTooth , với mấy cái HTC mình đả dùng qua ,nó luôn làm việc tốt với hệ thống Bluetooth ở trong xe của mình,nhưng còn 2 cái SE X1 & X2 nầy thi còn tùy lúc nhiều khi mình có Điện thoại gọi đến trong lúc lái xe,mà Bluetooth của xe không bắt nhận được ,lại phải hì hục lấy phone trong tui ra mà trả lời .theo tôi nghỉ củng có thể đây là hình thức ES muốn dùng người xủ dụng phone để tìm ra cái lổi cho họ ,mà không cần phải bỏ tiền ra mướn nhân viên chuyên môn để làm công việc Test sản phẩm cho hoàn hảo ,giống như HTC ,trước khi cho ra thị trường để tranh dành thị trường,
TB.Đây là nhận xét cá nhân của tôi ,chớ không nói hẳn là đúng 100% ,mong quý bạn thích ES X1 , X2 thông cảm..;;)

binhmogas

x2 thì ở chup hình thì gần nhu là hoàn thiện so với cá dòng ppc khác , và tốt độ sử lý có phần nhanh hơn so với cấu hình tương đuơng gps ổn cái này là mình nói về x1 nhá mình nghĩ câu hình x2 tương đương chắc cung vậy
nhưng không biết bàn phiếp x2 có dễ sử dụng hơn x1?

minhtattoo

x2 thì ở chup hình thì gần nhu là hoàn thiện so với cá dòng ppc khác , và tốt độ sử lý có phần nhanh hơn so với cấu hình tương đuơng gps ổn cái này là mình nói về x1 nhá mình nghĩ câu hình x2 tương đương chắc cung vậy
nhưng không biết bàn phiếp x2 có dễ sử dụng hơn x1?

thử đi mới biết bạn ơi

nguyennghiep51

Để mình trả lời cho bạn từ phần ,okay.
X2 về camera thì tuy là mang tiếng 8 MPIX,nhưng khi mình chụp hình cách khoảng 15 metter và dùng Zôm hết cở luôn ,thì kết quả là hình củng vẩn bị hơi nhòe ,không hơn hẳn X1 nhiều.
-Tốc độ thì có thể nhanh hơn được chút ,nếu sau khi bạn đả up grade cái new service ABA23 vừa mới ra 1 tuần nay,tôi đả dùng rồi,tạm ổn cho việc
- Xử dụng WiFi ,kết nối mạng nhanh hơn X1
- thêm được cái Radio FM ,âm thanh khá rỏ.
- dùng Google map rất tốt.
- phần panel dùng để cài đặt Icon ,để mở nhanh ,khá tốt
-có thể gọi Video call 3G được , nhưng cái Camera phía trước vẩn chưa có thể dùng Được ,hy vọng 1 ngày nào đó ,Camera phía trước có thể dùng được giống như HTC Kaiser Tyn ll.
- giảm bớt phần chứa trong Storage ở Memory,bởi vì họ lấy mấy cái game ra,nên Memory Storage được còn lại nhiều hơn lúc trước
- Nhưng so sánh với X1 và HTC Kaiser Tyn ll thì minh thấy X2 bị thua ở chổ là. không thể Dùng TOMTOM navigator để chỉ dẩn đường đi được ,mình đả thử nhiều lần để lấy cái MAP của TOM TOM 7.9.10 nhưng mổi khi Dơnload là nhận được lời nhắn là SE.Pẻia X2 không thể Dơnload City MAP được , nếu muốn cái MAP thì phải L/Lạc vớ công ty TOM TOM , Dại khái là phải tốn khoảng $100.00 US Dollas để mua , mình củng đả thử GAMIN Navigator XT ,và GPS GATE thì tất cả củng điều giống như TOMTOM vậy,kẹt ở chổ là cá nhân mình thích xài đồ chơi tốt nhưng lại không thích tốn tiền nhiều , Hiện giờ mình còntìm cách để làm sao cài cho được cái MAP của TOM TOM vô cái X2 nầy là có thể tạm thỏa mản

xfile2208

Xin hỏi có ai đả dùng SE Xperia X2 chưa , mình vừa mới mua nó được 2 tuần nay đả dược unlock từ hảng,còn đang vật lộn với nó ,cần người tiếp tay.X2 đả dược unlock thì mình có cần dùng Hard SPL không ? nếu cần thì tìm ở đâu , hay là có cái Tool nào khác để thế, khi mà cần load ROM mới , Làm sao để lấy cái đó .xin quý bạn chỉ dẩn , Cám ơn .TB : theo minh thấy hình như cái SE Xperia nầy không tốt bằng cái HTC KAIER Tyn II củ mà mình đả có , hiện nay ở nhà minh đang có cả 2 cái X1 và X2 , nhưng không thích cho mấy , hy vọng là tại vì quá mới nên chưa quen .xin quý vị cao nhân chỉ dẩn giúp ,cám ơn..:-?

Chưa hiểu các pác so sánh như thế nào, chứ X1, X2 đều là con đẻ của HTC, chẳng qua là khác ở chế độ pháp lý khi khai sinh 2 chú này thôi, X1, X2 là con của SE nhưng lại thuê HTC mang thai và đẻ hộ vây thôi, chứ các pác so sánh thì bằng thừa, may ra chỉ so sánh hình thức thôi, kiểu như là khi lớn lên SE sắm quần áo hàng hiệu cho X1, X2, còn HTC thì mua quần áo hàng chợ cho con của mình

ahojmimi

nghe nói sau vụ x1 thì SE và HTC đã "ly dị" nhau rồi mà ! mình tưởng x2 là do SE tự "sinh nở" một mình đấy chứ ?:-?

doanduyngoc

Nếu bác còn cái X1, X2, Kaiser... nào nữa không dùng đến thì ship về Việt nam cho em.
Cám ơn Bác nhiều.
Chúc Bác mạnh khỏe, công tác tốt./.

nguyennghiep51

:-?
Nếu bác còn cái X1, X2, Kaiser... nào nữa không dùng đến thì ship về Việt nam cho em.
Cám ơn Bác nhiều.
Chúc Bác mạnh khỏe, công tác tốt./.

Dể mà ,cứ gửi tiền và địa chỉ qua đây , thì sẻ nhận được sau 2 tuần ,hi.hi.

nhokprodm

chỉ có X1 HTC gia công thôi...sau vụ nứt vỏ... thì X2 SE đã tự sx lun mà:S

gianamnguyen

Xin hỏi các bác, muốn up rom cho Xperia X2 thì vào trang nào để up? Vì mình tìm hoài trong PDAViet mà không thấy! Mong được chỉ giáo.

Cám ơn!