• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation không flash được RIL?

LouisFong

Tình hình là mình ham hố Beatsaudio nên flash cái rom Revolution HD 3.5.1, Rom nó tự up lên 1.72.401.1 RUU với RIL 2.2.0173HMQ và recommend mình flash radio 1.58.9035, mình đã up thành công radio lên 1.58, nhưng tình hình là wifi ở nhà ko bắt đc nữa, wifi ngoài cafe và cty thì bình thường, trước kia dùng 1.56 và RIL 0169 thì wifi ở nhà vào ngon lành, mình muốn flash lại RIL vê 2.2.0169 như cũ xem tình hình có cải thiện không nhưng làm mấy lần vẫn ko đc.

Mình fastboot vào recovery, install zip from sd card file RIL 169.zip, máy báo đã flash thành công, reboot lại vào xem thì nó vẫn là 0173.

Trên xda hướng dẫn là vào recovery flash file zip, mình làm đúng như hướng dẫn vẫn ko đc, hix

Cảm ơn các bác nhiều.

P.S: Beatsaudio nghe nhạc đúng là có khác, nghe rất khác ^^!

Chỉnh sửa cuối:

smile

Vấn đề tự nhiên ko bắt được WIFI (mà trước đó đã bắt được) thì trước mình đã gặp 1 lần rồi (sau khi up OTA ROM). Khắc phục bằng cách add new WIFI, gõ tên và password của mạng WIFI đó rồi connect là ok.

LouisFong

mình thử rồi, forget wifi nhà, add new, gõ tên tên và pass vào nhưng nó vẫn tịt luôn, vào cty và cafe thì thấy wifi bình thường, thế mới ức chứ

phansyhai

Bác ko đọc note là ko cần up file RIL với rom Revolution này vì mike đã tích hợp luôn trong rom mà.

LouisFong

mình muốn trở về RIL 0169 cũ để xem thế nào, cái Mike tích hợp theo ROM là RIL 0173 mới nhất mà mình đang gặp rắc rối với wifi nên mới tạo thread này. không hiểu sao flash RIL 169 2 lần đều báo thành công nhưng nó vẫn là 0173.
Hôm nay mới search trên xda, họ bảo trc khi flash RIL phải mount system ???? mount system thế nào ? bác nào rành help với :(

Bác ko đọc note là ko cần up file RIL với rom Revolution này vì mike đã tích hợp luôn trong rom mà.

mình muốn trở về RIL 0169 cũ để xem thế nào, cái Mike tích hợp theo ROM là RIL 0173 mới nhất mà mình đang gặp rắc rối với wifi nên mới tạo thread này. không hiểu sao flash RIL 169 2 lần đều báo thành công nhưng nó vẫn là 0173.
Hôm nay mới search trên xda, họ bảo trc khi flash RIL phải mount system ???? mount system thế nào ? bác nào rành help với :(
Bạn vào recovery-->mount & storage,trong đó có phần mount system,và mount data.Mình làm rồi nên bạn cứ yên tâm nhé

jonastran

ủa mỗi máy RIL khác nhau mà sao tích hợp trong rom được ( ý kiến của em có gì không đúng xin các bác chém nhẹ :D )

phansyhai

ủa mỗi máy RIL khác nhau mà sao tích hợp trong rom được ( ý kiến của em có gì không đúng xin các bác chém nhẹ :D )

Mỗi radio có file RIL tương ứng. Mike tích hợp trong rom file RIL tương ứng với recommended radio thôi.

phansyhai

RIL là file hỗ trợ cho radio. Bác gặp rắc rối vs wifi thì nên up radio khác rồi cài file RIL tương ứng chứ.

ancola66

Super V.I.P
Chính xác! Mỗi RIL chỉ tương thích với một Radio

Mỗi radio có file RIL tương ứng. Mike tích hợp trong rom file RIL tương ứng với recommended radio thôi.
Và cũng chính xác nốt :D

LouisFong

tks các bác, mình pm mike và flash lại ROM 3.5.2, Mike bảo test thử cách này :

you can open build.prop and change

ro.ril.hsdpa.category=10
ro.ril.hsupa.category=6

to

ro.ril.hsdpa.category=14
ro.ril.hsupa.category=7

save, exit and reboot. let me know it that helped.

Mình đã chỉnh sửa, reboot, mở wifi, tình hình là nó lại thấy lại được wifi ở nhà :D mừng húm

Chỉnh sửa cuối:

LouisFong

Mình vừa search trên xda ra cái này:
#ro.ril.hsdpa.category :
# Cat 1 = 1.2 Mbit/s
# Cat 2 = 1.2 Mbit/s
# Cat 3 = 1.8 Mbit/s
# Cat 4 = 1.8 Mbit/s
# Cat 5 = 3.6 Mbit/s
# Cat 6 = 3.6 Mbit/s
# Cat 7 = 7.2 Mbit/s
# Cat 8 = 7.2 Mbit/s
# Cat 9 = 10.1 Mbit/s
# Cat 10 = 14.0 Mbit/s
# Cat 11 = 0.9 Mbit/s
# Cat 12 = 1.8 Mbit/s
# Cat 13 = 17.6 Mbit/s
# Cat 14 = 21.1 Mbit/s
# Cat 15 = 23.4 Mbit/s
# Cat 16 = 27.9 Mbit/s
# Cat 19 = 35.3 Mbit/s
# Cat 20 = 42.2 Mbit/s
# Cat 21 = 23.4 Mbit/s
# Cat 22 = 27.9 Mbit/s
# Cat 23 = 35.3 Mbit/s
# Cat 24 = 42.2 Mbit/s
# Cat 25 = 46.8 Mbit/s
# Cat 26 = 55.9 Mbit/s
# Cat 27 = 70.6 Mbit/s
# Cat 28 = 84.4 Mbit/s

#ro.ril.hsupa.category :
# Cat 1 = 0.73 Mbit/s
# Cat 2 = 1.46 Mbit/s
# Cat 3 = 1.46 Mbit/s
# Cat 4 = 2.93 Mbit/s
# Cat 5 = 2.00 Mbit/s
# Cat 6 = 5.76 Mbit/s
# Cat 7 = 11.5 Mbit/s

cutys_123

Tình hình là mình ham hố Beatsaudio nên flash cái rom Revolution HD 3.5.1, Rom nó tự up lên 1.72.401.1 RUU với RIL 2.2.0173HMQ và recommend mình flash radio 1.58.9035, mình đã up thành công radio lên 1.58, nhưng tình hình là wifi ở nhà ko bắt đc nữa, wifi ngoài cafe và cty thì bình thường, trước kia dùng 1.56 và RIL 0169 thì wifi ở nhà vào ngon lành, mình muốn flash lại RIL vê 2.2.0169 như cũ xem tình hình có cải thiện không nhưng làm mấy lần vẫn ko đc.

Mình fastboot vào recovery, install zip from sd card file RIL 169.zip, máy báo đã flash thành công, reboot lại vào xem thì nó vẫn là 0173.
Bác cho hỏi cái bản HD

Trên xda hướng dẫn là vào recovery flash file zip, mình làm đúng như hướng dẫn vẫn ko đc, hix

Cảm ơn các bác nhiều.

P.S: Beatsaudio nghe nhạc đúng là có khác, nghe rất khác ^^!
Bác cho hỏi cái bản Revolution HD (có beataudio) hổng biết nghe nhạc với tai nghe đi kèm của sensation có khác nhiều không so với ROM khác?

jonastran

Bác cho hỏi cái bản Revolution HD (có beataudio) hổng biết nghe nhạc với tai nghe đi kèm của sensation có khác nhiều không so với ROM khác?
nghe to hơn bạn . cái này cũng khó nói tốt nhất là nên cảm nhận bằng bản thân mới thấy được bạn à :D