• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Sensation] Rom tốt nhanh và mượt !

jonastran

Đã có bản AHD 3.6.1 rồi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1098849
Có bác nào up bản này chưa cho cảm nhận với! Thấy nó có "Turn your HTC Sensation into HTC Sensation XE " không biết nghe nhạc có thay đổi gì không.?
Vì lính mới AD nên các bác cho hỏi tý! Bản ROM này có thể up cho máy thuộc khu vực Aisa WWE được không vậy?
Thank's
beata audio thì nghe nhạc to hơn hay hơn nhưng chỉ hõ trợ trình nghe nhạc mặc định của máy còn pm khác thì không được:D còn đây là rom cook nên bạn cứ up thoải mái

rakikat

cái này không có fm radio mình muốn càilai5 thì phải làm sao, ai cho xin file apk đi, tải trên mạng thì không install được hoặc là install đc nhưng vào là out ra ngay, help me

dienluc510

cái này không có fm radio mình muốn càilai5 thì phải làm sao, ai cho xin file apk đi, tải trên mạng thì không install được hoặc là install đc nhưng vào là out ra ngay, help me

Out ra ngay - theo mình suy đoán là bạn đã chuyển về đang sử dụng tiếng Việt rồi ? nếu đúng như vậy thì bạn chuyển lại tiếng anh vaf download lại sẽ không bị Out nữa!

rakikat

Out ra ngay - theo mình suy đoán là bạn đã chuyển về đang sử dụng tiếng Việt rồi ? nếu đúng như vậy thì bạn chuyển lại tiếng anh vaf download lại sẽ không bị Out nữa!
ko bạn ơi mình vẫn để tiếng Anh đó chứ, chẳng hiểu nữa

rakikat

có phải bị FC không bạn
uh đúng rồi bị FC, The application FM radio há stopped unexpectedly,please try again @@.
cho mình hỏi thêm là có ai dùng rom này ma quay phim hay chup ảnh bị hư ko, mình thỉnh thoảng tự nhiên quay phim ra mờ căm sọc tùm lum, nhưng mà ít khi gặp lắm

jonastran

uh đúng rồi bị FC, The application FM radio há stopped unexpectedly,please try again @@.
cho mình hỏi thêm là có ai dùng rom này ma quay phim hay chup ảnh bị hư ko, mình thỉnh thoảng tự nhiên quay phim ra mờ căm sọc tùm lum, nhưng mà ít khi gặp lắm
vậy là do bản rom bạn bị lỗi rồi . bạn nên dùng rom này với phiên bản mới hơn hoặc up rom khác :D

traichuoi83

Em đang sài rom ahd 3.6.1 thường xuyên bị restart máy và treo luôn ở logo. Phải gỡ pin ra gắn lại mới chạy được. Không biết có bác nào bị vậy ko?

titan2912

Em đang sài rom ahd 3.6.1 thường xuyên bị restart máy và treo luôn ở logo. Phải gỡ pin ra gắn lại mới chạy được. Không biết có bác nào bị vậy ko?

có phải bác đang chạy cpu tốc độ 1,5Ghz ? , nếu vậy thì hạ xuống 1,2Ghz , trong cái topic của ROM đó có cái để flash xuống 1,2Ghz

traichuoi83

Lúc đầu sợ nóng nên em để 1.2G nhưng cứ bị restart máy và treo, giờ em cho lên 1.5G luôn, đang test lại xem sao, chưa thấy restart và thấy máy cũng như dzị cũng ko bị nóng gì.

traichuoi83

Hic hic... Sao vẫn bị restart máy. Mình xóa full rồi mới up rom. Chưa flash radio. Và lúc trước có dùng nhiều rom của bác hanoiwap thì ko bị rom leedroid cũng bị tình trạng trên. Hic hic.
-Rom của bác hanoiwap chạy chậm và hao pin quá, thấy bác hanoiwap có rom mới nhưng ko biết chạy sao đây.

cutys_123

Đối với ROM HD 3.6.1 thì có cần phải set lại CPU 1.2 không vậy? Nếu để 1.5 chạy (Overclocked) thì có hại gì cho máy không?
Bác nào biết cho mình xin vài ý kiến nhé!
Thank's

Chỉnh sửa cuối:

jonastran

Đối với ROM HD 3.6.1 thì có cần phải set lại CPU 1.2 không vậy? Nếu để 1.5 chạy (Overclocked) thì có hại gì cho máy không?
Bác nào biết cho mình xin vài ý kiến nhé!
Thank's
tốn pin hơn thôi :))

childly

e mới dùng htc sensation nhung thấy nhanh hết pin qua. ae trong 4rum đã tes nhiều rồi khuyên e lên dung rom j` mượt,nhẹ,tiết kiệm pin. e xin cảm ơn

fantasies

híc 4.0.3 rùi ....
[ROM]█ ELEGANCIA™ Rom Series [14 Feb] [v2.3.0], [Theme Sense 3.6 Beats...pin trâu .... giao diện đẹp ....nhiều ưng dụng ...:D