• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Shmessager - Chát yahoo nhỏ gọn Việt hóa

thanhlongnd

Phần mềm: Shmessager
Phiên bản: 3.07
Bản quyền Vh: T3Việt
Thực hiện: Thanh Long
Chức năng: chát yahoo đơn giản gọn nhẹ có gửi file

Ghi chú: Pm này cực kì oái oăm, TL nghiên cứu lâu lắm rồi mà không Việt hóa có dấu được, hôm nay cũng lại là 1 trong những ngày không may như thế. Nên đành chau chuốt từ ngữ và Mod icon lên cho anh em dùng. Mong anh em thông cảm vì phần mềm không có dấu. Thanh Long sẽ hết sức cố gắng sớm hoàn thiện phần mềm cho các bạn.

Phần mềm có tham khảo file ngôn ngữ của vitti và hunterviet. Chân thành cảm ơn 2 bạn

haitung81

sao nó bắt đăng nhập ShMessenger nữa vậy bạn?tạo tài khoản đăng nhập Shmessenger bằng cách nào,đăng nhập vào yahoo thì báo lỗi!!!!!

diephonam

Chủ topic sao không hướng dẫn cụ thể nhỉ.cái này có giống như yahoo chat không mấy pác.dành hỗ trợ tất cả các model hỗ trợ java ah,.

ladyilove

Chủ topic sao không hướng dẫn cụ thể nhỉ.cái này có giống như yahoo chat không mấy pác.dành hỗ trợ tất cả các model hỗ trợ java ah,.

thì đó là yahoo chứ gì nữa , hỗ trợ tất cả dòng máy có java , mà bạn phải đăng ký acc Sh rồi mới đăng nhập được .

diephonam

thì đó là yahoo chứ gì nữa , hỗ trợ tất cả dòng máy có java , mà bạn phải đăng ký acc Sh rồi mới đăng nhập được .

Bạn có thể hướng dẫn mình cách đăng kí acc Sh gì đó không, mình vẫn không hiểu.thank một phát

thien13311

Active Member
Bạn có thể hướng dẫn mình cách đăng kí acc Sh gì đó không, mình vẫn không hiểu.thank một phát
Bạn hãy vào trang này điền đầy đủ thông tin.
http://shmessenger.org/en_US/registration

Sau đó nhấn nút: Submit

Khi nào có thông báo như này là được thôi:

Giờ thì bạn hãy mở "Yahoo!" -> nhập id và pass của SH để khởi động pm chát, vào được rồi thì nhập ID và Pass của Yahoo!
Đặc biệt SH hay ở chỗ bạn có thể online cùng lúc nhiều nick chat Yahoo (đối với bạn chát nhiều nick) "Tuy chon/Dich vu IM/Tuy chon/Tai khoan/Yahoo!" Nhập ID và Pass xong chọn "Dat" -> tự Login

Chỉnh sửa cuối: