• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

shMessenger v1.3.7 Việt hóa by hunterviet_Mod sounds & Icon Yahoo on PC

hunterviet

Well-Known Member
shMessenger v1.3.7 S60v3 việt hóa bởi hunterviet được Mod Icon và sound

Đây là phần mềm chat rất được các bạn hay chat trên điện thoại tin dùng vì những tiện ích tinh tế mà nó đem lại như hiển thị Avatas trong khi chat, hỗ chợ nhiều biểu tượng khi chat, chạy nhanh và có thể chat trong thời gian lâu chứ ko như slick bị uot ra chỉ trong chưa đầy 10 hoặc ít hơn, có bạn dùng được lâu hơn nhưng máy mình chỉ chát được trong khoảng đó dù đã chỉnh lên đến 1h. Nhận & gửi file giữa những người cùng chat shMessenger với nhau
*Nếu chỉ có 1 người dùng shMessenger và người kia dùng PC hoặc PM chat khác trên mobile thì khi dùng sh chỉ gửi file được mà thôi

Do khả năng có hạn nên mình chỉ có thể vh tiếng việt không dấu, và vh theo mã Hex. Mình đã test và tự trải nghiệm thấy vào rất nhanh và mượt, âm thanh đã mod lại giống khi chát trên PC, icon cũng được mod lại

Các bạn nên vào trang chủ http://www.shmessenger.ro/en_US/ để tạo 1 nick thì mới có thể dùng được nhé

Đây là một số hình ảnh chụp từ máy 6120 của mình

Vì dung lượng tải lên mình đã đầy, các bạn down qua host nhé.
Link Mediafire

Chỉnh sửa cuối:

hvnh

thanks bác ! Hy vọng với những đóng góp cho diễn đàn ntn bác sẽ sớm đc vào nhóm sympviet (cái sound của phiên bản này nge như game 7day ấy ax ax)

hduonghn

thanks bác ! Hy vọng với những đóng góp cho diễn đàn ntn bác sẽ sớm đc vào nhóm sympviet (cái sound của phiên bản này nge như game 7day ấy ax ax)

Kì lạ thật, mình down về máy báo file hỏng, mà báo hoàn thành rùi. Bạn up dùm file lên đc ko? Thanks!

hunterviet

Well-Known Member
Kì lạ thật, mình down về máy báo file hỏng, mà báo hoàn thành rùi. Bạn up dùm file lên đc ko? Thanks!

Link down mình dán vào file txt nén sang rar đó chứ ko phải file cài đó đâu nha

Khoaaa

Bạn ko cần bỏ vào file txt vì đây là phần mềm free mà cứ đưa link trực tiếp

Posted via Mobile Device

phuongco

Bạn ko cần bỏ vào file txt vì đây là phần mềm free mà cứ đưa link trực tiếp
Chủ topic đã nói :
Vì dung lượng tải lên mình đã đầy, các bạn down qua host nhé. Link Mediafire trong file txt

:D

DinhTuan

Chủ topic đã nói :
Vì dung lượng tải lên mình đã đầy, các bạn down qua host nhé. Link Mediafire trong file txt

:D
Posted via Mobile Device
ai cung doc duoc ma ban,nhung day la phan mem free nen khong nhat thiet phai de link cho file text,gay hoi bat tien khi down

tiephien1

đúng thế. đây là pm free nên chủ topic đưa trực tiếp link lên 4r chứ ko cần cho vào file tex đâu.

hduonghn

Trùi, cái link MF trong đó down = mobile xong về máy cài báo lỗi ko thể cài được mình mới nhờ up nguyên file. Chứ Sh... Này đùng free mà sao ko up file trực tiếp, share mà cứ làm khó nhau chơi toàn trang khó down thì mất công lắm!

langmanhtung

Đã test trên E63 xong! Khá là thích, chỉ tiếc là tỷ lệ việt hoá còn thấp, không hiện thị tiếng việt có dấu
và không chat có dấu được. Thank bạn nhiều nhé!
Posted via Mobile Device

dangduc

Cái này bản tiếng anh mình dùng hiện tiếng việt có dấu được bình thường mà

thanhlongnd

Đã test trên E63 xong! Khá là thích, chỉ tiếc là tỷ lệ việt hoá còn thấp, không hiện thị tiếng việt có dấu
và không chat có dấu được. Thank bạn nhiều nhé!
Posted via Mobile Device

Phần mềm này thực sự chưa có cách việt hóa có dấu được không thì đã làm rùi bạn à

Muốn chát có dấu bạn ấn phím ok, nhập nội dung chát rồi mới gửi sẽ là có dấu

Bạn ấy nói hiển thị tiếng việt có dấu là phần mềm việt hóa có dấu, còn hiển thị tiếng việt bạn nói là do font quyết định .

hduonghn

Hình như bro biết cách việt hóa có dấu soft này phải ko? Xin cho 1 bài chỉ giáo. Thank!

Mà đây là bản 3.17 mà, sao cứ thấy ghi là 1.37???