• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu chống trộm với CFW

olefin

Có bao giờ bạn nghĩ, nếu hiếc điện thoại thân yêu s60v5, sym3, anna, Bella của bạn không cánh mà bay. Bao nhiêu danh bạ, dữ liệu bỗng chốc lọt vào tay người khác. Bạn đã cài phần mềm chống trộm cho điện thoại của mình, nhưng kẻ trộm lại reset bằng lệnh *#7370# thì sao? Hầu hết các phần mềm chống trộm hiện nay không thể Cook và FW. Ôi thôi, sẽ chẳng có cơ may nào mà tìm lại nữa. Nhưng giờ đây, tất cả nhưng khó khăn đó sẽ không còn cản trở bạn tìm lại chiếc điện thoại thông minh của mình nữa. Sau nhiều ngày mày mò hãy làm theo cách của tôi sau đây, cho dù có reset bằng *#7370# thì phần mềm chống trộm vẫn hoạt động một cách vi vu:

Bước 1:
Tải phần mềm CareMe và cài vào máy của bạn và cấu hình phần mềm theo cách của bạn (Máy phải Hack rồi). Dùng phần mềm Xplorer để copy các file sau ra máy tính:
C:\private\20035AF5\LocalEntries.cfg
C:\private\20035AF5\LocalSettings.cfg
Bước 2:
Tải phần mềm Siscontents về máy tính, bung file CareMe đã down về ở Bước 1 bằng Siscontents
Copy 2 file LocalEntries.cfg và LocalSettings.cfg copy được từ điện thoại paste vào thư mục C_private\20035AF5
Đóng gói lại thành file sis.
Bước 3:
Dùng phần mềm RESEdit v2.2 Chỉnh sửa file rofs2\resource\starter_background_apps.rsc lại như sau:

Tải bộ cài đặt tự động AI của pnht. Copy file CareMe vừa đóng gói lại ở bước 2 vào pnht\c
Chỉnh sửa file AI.ini lại như sau:
[PNHT]
restart=0
showendnote=0
instformep=0
allowdownload=0
forcephonelanguage=1
Bước 4:
Cook vào FW và Flash.
Cụ thể các bước làm theo hình như sau:

Cám ơn tất cả các bạn vì đã theo dõi bài viết của tôi.

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

đọc chưa hiểu lắm nhưng sẽ nghiên cứu sau... bạn chú ý đến cách trình bày để topic đc gọn gàng hơn :)

JohnyNguyen

:)) Bài giới thiệu đọc ngộ quá đi mất =)) Mục đích của bạn chủ thớt là đưa app chống trộm "CareMe CareMe" vào rofs2 để flash
Và "hậu quả" là thế này đây :))
Bạn đã cài phần mềm chống trộm cho điện thoại của mình, nhưng kẻ trộm lại reset bằng lệnh *#7370# thì sao? Hầu hết các phần mềm chống trộm hiện nay không thể Cook và FW.
Kẻ trộm chắc cũng cùi cùi chỉ biết *#7370# mà ko biết jaf lại bản cfw khác =))\-/ Suy cho cùng ko hẳn là chống trộm,mà chỉ tránh để mất thông tin cá nhân trong máy thôi :D (Điện thoại mất rồi có lấy lại đc đâu =.= ) Mà bạn nên giới thiệu tý tý về app CareMe cho ae thì bài viết sẽ hoàn hảo hơn nè :D

vcoin1000

Dù sao cũng thank bạn đã nhiệt tình nhé!!Cố gắn lên nha!bạn

Mà cho pạn hay nhak!Trộm ngày nay nó chưa cần biết máy bạn là máy gì thì đt của bạn đã đc bán rồi.hehe

caobang200

dù sao cũng thanks vì cống hiến ý tưởng của bạn cho mọi người !
đúng là chưa kịp định vị gì thì đã vào hàng cầm đồ rồi ^^
Dù sao cũng thank bạn đã nhiệt tình nhé!!Cố gắn lên nha!bạn

Mà cho pạn hay nhak!Trộm ngày nay nó chưa cần biết máy bạn là máy gì thì đt của bạn đã đc bán rồi.hehe

olefin

:)) Bài giới thiệu đọc ngộ quá đi mất =)) Mục đích của bạn chủ thớt là đưa app chống trộm "CareMe CareMe" vào rofs2 để flash
Và "hậu quả" là thế này đây :))

Kẻ trộm chắc cũng cùi cùi chỉ biết *#7370# mà ko biết jaf lại bản cfw khác =))\-/ Suy cho cùng ko hẳn là chống trộm,mà chỉ tránh để mất thông tin cá nhân trong máy thôi :D (Điện thoại mất rồi có lấy lại đc đâu =.= ) Mà bạn nên giới thiệu tý tý về app CareMe cho ae thì bài viết sẽ hoàn hảo hơn nè :D

Mục đích của bài này là: cho dù kẻ trộm có *#7370# thì chương trình cũng sẽ tự động được cài lại với thông số đã định sẵn. Nếu nói như bạn thì chắc kẻ trộm nào cũng biết Cook FW và Flash cả bạn nhỉ?????? =)) Không có cái gì hoàn hảo cả, suy cho cùng thì cũng tương đối thôi, làm thế này thì khả năng tìm lại được điện thoại là cao hơn thôi nhé ;;)

kaothenhi

Mục đích của bài này là: cho dù kẻ trộm có *#7370# thì chương trình cũng sẽ tự động được cài lại với thông số đã định sẵn. Nếu nói như bạn thì chắc kẻ trộm nào cũng biết Cook FW và Flash cả bạn nhỉ?????? =)) Không có cái gì hoàn hảo cả, suy cho cùng thì cũng tương đối thôi, làm thế này thì khả năng tìm lại được điện thoại là cao hơn thôi nhé ;;)

Thế cách thức để tìm lại được điện thoại là như thế nào bác, có phải phần mềm đưa vào sẽ giúp tìm được vị trí cái máy của mình không ạ?

olefin

Thế cách thức để tìm lại được điện thoại là như thế nào bác, có phải phần mềm đưa vào sẽ giúp tìm được vị trí cái máy của mình không ạ?

Bạn tìm trong diễn đàn có bài viết hướng dẫn sử dụng phần mềm CareMe đó. Phần mềm này có thể định vị được điện thoại đang ở đâu.