• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign tất cả các PM ko cần File cer!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

minhkhoa2007

Trước hết, các bạn cài PM này trên S60 3rd. Cách sử dụng: vào PM này, điền vào các phần có trong Pm này, nhập Imei vào, pass là 0000, sau khi nhập vào xong, các bạn vào Lựa chọn, chọn Generate Cert request, chờ hiện ra chữ Finish. Tiếp theo, bạn vào trong C/data sẽ xuất hiện 02 file: mycert.csr và mycert.key. Sau khi có 02 file này, các bạn sử dụng Pm signis trên mobi mà đã giới thiệu trên diẽn đàn này nhập vào thì sẽ sign tẩt cả các PM thôi, mình đã thực hiện rất tốt và đã sign tất cả các PM, ko cần phải chờ file cer làm gì, chúc các bạn thành công.
Nếu các bạn thấy hay thì hãy cho mình 1 cái Thanks nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

phuongdat

Xin lỗi bạn! Mình đã thử nhưng hoàn toàn ko được,bị báo lỗi Error Load Cer File, nếu có thể bạn có thể chỉ rõ từng bước ko? Lúc vào phần mềm SignSis nếu ko có file Cer cũng ko thể nào Sign dc file :( Mình có coi trên mấy trang nước khác nói là Phần mềm này chỉ có tác dụng tạo file csr thôi ah! :(

minhkhoa2007

Khi bạn đã có file mycer.csr mà mình đã dùng PM trên rồi thì bạn sử dụng PM signsis của nguyenpa đã giới thiệu ở trang 2, bạn cài file trên vào phần Cer của chương trình, nhập key của PM signsis vào sau đó seflsign lầ được. Mình đã làm rất ok, chúc bạn thành công.

sachichip

bạn sign dùm mình chuơng trình Rotate Me &
Nokmote IME : 359542010813127 tui đợi cả tháng rồi vẫn chưa sign được !! tội con N95 8GB của tui quá !! sign dùm đ thank 1000Time Luôn á !!

di_xe

Minh down 2 file 3_FreeCertReq_FP1.sisx.sis‎ và 4_FreeCertReq_MR.sisx.sis về, nhưng cài vào thì toàn báo lỗi Cerificate. Chẳng hiểu sao nữa, minhkhoa2007 có thể nói rõ hơn cách của bạn được không?

Kojiro

Super V.I.P
Repost

Trước hết cảm ơn minhkhoa nhé!

Mình đã cài đc 4 file của bạn vào N95 (ko cần sign, ko bị báo lỗi, cài vào ngày 22/2/2008, k chỉnh ngày tháng). Mình cũng đã tạo đc 2 file như bạn nói!

Chỉ có PM signsis thì hơi trục trặc do nó cứ báo Error Load Key File!

Để rõ hơn, bạn nên up PM signsis trên mobile bạn đã sign thành công các PM nhé!

minhkhoa2007

Anh Kojiro vào trang 2 mà Nguyenpa giới thiệu tải Mykey về, nhiều lúc PM signis nó báo nư thế, nhưng trong phần giới thiệu của nguyenpa có nhiều Mykey lắm, anh thay đổi mykey sẽ được thôi, em đã làm như vậy đấy thôi.

Mình gửi bạn đây. Khi sign bạn nhớ là ko cần phải nhập pass là 31536u2 nha bạn, khi cài file mycer.csr và file mykey của chương trình signis này thì mở option chọn seftsign luôn nha bạn.Chúc thành công.
Đây là hình ảnh PM tạo File crs để sign

Chỉnh sửa cuối:

benohnjojo

bac naÌo giup chau sing giuÌm (nokmote)voi.

2 ngay kg nghu cung kg sing duoc nua,(bac nao hao tam sing gium chau voi).
so ime cua chau la(356994010555260)van loi cam on.

minhkhoa2007

Của bạn đây nguyenpa. Bạn test ko được PM tạo file csr hả? Nếu bạn đã cài đặt thành công rồi, khi sử dụng PM này thì phải điền No vào tất cả các phần trên Pm này, trừ Pass và imei, nếu ko điền vào thì ko đươc dâu nhé các bạn.

wsp

Bạn sign dùm mình file ACM v2.66 với, IMEI 351878010963217. Cảm ơn nhiều.

minhkhoa2007

Mình không có ACM ở đây. Nếu bạn có thì gửi lên đây, minh sẽ sign cho bạn nhé.

Mình đang sử dụng N95 fw 20.0.015 và N81 fw 10.0.058, đã cài đặt, sử dụng và sign rất tốt, còn các máy khác thì mình chưa test. Các bạn thử xem sao.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Mình không có ACM ở đây. Nếu bạn có thì gửi lên đây, minh sẽ sign cho bạn nhé.

Mình đang sử dụng N95 fw 20.0.015 và N81 fw 10.0.058, đã cài đặt, sử dụng và sign rất tốt, còn các máy khác thì mình chưa test. Các bạn thử xem sao.

Mình cũng dùng N95 fw 20, cũng làm ko đc :-?

Để kiểm tra bạn sign giúp mình PM này nhé! Mình cũng làm theo bạn, seftsign, cũng chuyển từ file sis sang sisx, nhưng khi cài thí báo "Not granted"

IMEI của mình đây: 354835011489532. Dù mình đã có file cer nhưng muốn test xem sao.

Theo mình nghĩ, hình như chỉ mình bạn install thành công khi sign kiểu này thôi :(

minhkhoa2007

Mình đã sign và cài đặt Pm của bạn, báo là ko cho phép truy cập theo yêu cầu, như vậy Pm trên có vấn đề gì ko bạn? Ngoài PM trên thì mình đã làm như cách này, sign rất ok. Nếu bạn ko tin thì bạn hãy thử sign cái khác xem có được ko thi biết, VD như Pm VnPhoneDỉe...xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.