• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Signalka 1.60-Chống chạm bàn phím

NGUYENTRANDUNG

Phần mềm chống chạm bàn phím, Trước khi mở ứng dụng báo động chỉ khi để cấu hình im lặng(Silent) sẽ tốt hơn.:D
Để thay đổi số lần âm báo cũng như dòng thông báo khi chạm bàn phím hãy sửa đổi trong tập tin Setting.txt( encode= utf8)
Note: Unlock keypad: Pen+#

Cảm ơn APTEM tác giả của chương trình đã đáp ứng nhu cầu, cung cấp keycode cho tôi. Các bạn nếu muốn thay đổi phím Unlock Keypad hãy download tập tin Scancode.zip bên dưới. Giải nén xem hướng dẫn, trong đó là tất cả code tương ứng các nút trên bàn phím, nắm rõ điều này để thay đổi Unlock Keypad tìm đến tập tin Setting.txt tại đường dẫn !:\System\apps\Signalka\.Trong tập tin Setting.txt đã được dịch sang tiếng Việt. Hãy thay đổi nó theo ý bạn muốn! Lưu dưới dạng mã UTF-8
Cho ví dụ:
KNOPKA_1=63499 #Phím đầu tiên
KNOPKA_2=42 #Phím thứ hai
TIME_PLAY=0 #Khoảng Thời gian báo, nếu 0 là vô hạn, nếu 1 là chỉ một lần
NOTE='Điện thoại đang được bảo vệ!' # Thông báo xuất hiện khi bấm các phím

Chỉnh sửa cuối:

thusinhbuon

cái này có hay hơn smartsetting ko anh Dũng ! hay chỉ thêm đc cái phần âm thanh khi mình chạm vào bàn phím !

anhcoj

cái này có hay hơn smartsetting ko anh Dũng ! hay chỉ thêm đc cái phần âm thanh khi mình chạm vào bàn phím !

bạn hỏi thế thì Dũng trả lời sao đây?? Mún biết thì bạn nên click thank rùi downl về và test thui, mình thấy cái này cũng rất hay,vị khách ko mời nào mà mò vào máy thì!!! Thót tim.

Posted via Mobile Device

lecong1978

Dũng ơi cho anh hỏi cái: cái này mình có thể thay đổi phím mở khóa pen+#cũa nó bằng tổ hợp phím khác dc kg vậy em . nếu dc thì chỉ anh sửa chổ nào với ne thanks Dũng

lecong1978

:D Đã giải quyết anh đọc trở lại bài #1
Dũng quả là quá giỏi về pm python . Anh đã sửa dc tổ hợp phím của nó rồi nhưng anh có thắc mắc 1 điều là sao anh sửa số lần hú cũa nó thì nó kg có tác dụng gì hết Dũng . anh để nó báo 3 lần anh sửa số 0 thành số 3 mà sao nó chỉ có hú 1 lần à nếu để số 0 thì nó hú liên tục còn nhửng số khác như 2.3.4... Thì chỉ 1 lần à cho dù anh đã để cấu hình im lặng rồi . Anh kg hiểu sao nửa em coi thử lại có phải nó bị vậy kg Dũng hay là nó chỉ có 2 lựa chọn thôi phải kg em một là báo 1 lẩn 2 là báo liên tục phải kg Dũng. Anh dùng pm Dedit để sửa đó

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Dũng quả là quá giỏi về pm python . Anh đã sửa dc tổ hợp phím của nó rồi nhưng anh có thắc mắc 1 điều là sao anh sửa số lần hú cũa nó thì nó kg có tác dụng gì hết Dũng . anh để nó báo 3 lần anh sửa số 0 thành số 3 mà sao nó chỉ có hú 1 lần à nếu để số 0 thì nó hú liên tục còn nhửng số khác như 2.3.4... Thì chỉ 1 lần à cho dù anh đã để cấu hình im lặng rồi . Anh kg hiểu sao nửa em coi thử lại có phải nó bị vậy kg Dũng hay là nó chỉ có 2 lựa chọn thôi phải kg em một là báo 1 lẩn 2 là báo liên tục phải kg Dũng. Anh dùng pm Dedit để sửa đó

Rất tiếc giới hạn chỉ giữa 0 và 1 thôi anh à:(

Whinny

Rất tiếc giới hạn chỉ giữa 0 và 1 thôi anh à:(

bác dũng cho em hỏi sao em cài vào đc rồi nhưng kick vào cái nó văng ra liền tuy nhiên vẫn báo bàn phím đã đc bảo vệ và em chạm vào bàn phím nó vẫn hú như thường,mỗi tội không vào đc menu bên trong.bác xem giúp hộ em kái.
em dùng N6681,python 1.45
thanks bác.

NGUYENTRANDUNG

bác dũng cho em hỏi sao em cài vào đc rồi nhưng kick vào cái nó văng ra liền tuy nhiên vẫn báo bàn phím đã đc bảo vệ và em chạm vào bàn phím nó vẫn hú như thường,mỗi tội không vào đc menu bên trong.bác xem giúp hộ em kái.
em dùng N6681,python 1.45
thanks bác.

Phần mềm chuyển sang chạy nền đó là bình thường thôi bạn. Kiểm tra trong script có lệnh này. Còn trong Menu của ứng dụng rỗng không tùy chọn gì cả. Yên tâm nhé. Tốt:D

Whinny

anh Dũng ơi em lại có vấn đề với thằng này rồi.
khi em chạm vào bàn phím phát>>hú liền>>chính xác>>mở khóa>>khởi động lại máy:-/:-/:-/.
em nghĩ là nó đụng phải cái python v1.60 em mới cài.vì thằng này kũng v1.60.
pi giờ em phải làm sao ạh.chả nhẽ gỡ python 1.60 thay bằng 1.45???>kách nè em không khoái ồi.kòn kách nào không anh chỉ em với:(:(

NGUYENTRANDUNG

anh Dũng ơi em lại có vấn đề với thằng này rồi.
khi em chạm vào bàn phím phát>>hú liền>>chính xác>>mở khóa>>khởi động lại máy:-/:-/:-/.
em nghĩ là nó đụng phải cái python v1.60 em mới cài.vì thằng này kũng v1.60.
pi giờ em phải làm sao ạh.chả nhẽ gỡ python 1.60 thay bằng 1.45???>kách nè em không khoái ồi.kòn kách nào không anh chỉ em với:(:(

Chỉ khi mở khoá thì không hú nữa. Không cần restar máy. Đây là bảo mật mà:D

Whinny

Chỉ khi mở khoá thì không hú nữa. Không cần restar máy. Đây là bảo mật mà:D

ối vâng em pít là mở khóa nó không hú nữa nhưng mà em mở khóa kái nó restart máy liền.anh đọc lại giùm em với.:(:)((
thanks!

Whinny

Download scancode.zip bên trên, tham khảo sửa đổi các phím unlock khác, một số phím không support trên 6681
Dạ báo cáo với anh. Em đã sửa đồi đủ các phím unlock khác nhau rồi, kòn restart lại máy nữa. Và lần này thì nó không cả khóa máy nữa.
Không còn cách nào Đành đứng nhìn 1soft pro vụt khỏi tầm tay. Hic hic...
Posted via Mobile Device

anhcoj

Dạ báo cáo với anh. Em đã sửa đồi đủ các phím unlock khác nhau rồi, kòn restart lại máy nữa. Và lần này thì nó không cả khóa máy nữa.
Không còn cách nào Đành đứng nhìn 1soft pro vụt khỏi tầm tay. Hic hic...
Posted via Mobile Device

nếu bạn sửa đổi unlock từ *txt bằng x-plore, thì lưu ý khi save. Hãy loại bỏ dấu tại (save as unicode) rồi hãy save. Nếu bỏ qua thao tác này thì sẽ bi out ngay khi bật chương trình lên.
Posted via Mobile Device

Whinny

Download scancode.zip bên trên, tham khảo sửa đổi các phím unlock khác, một số phím không support trên 6681

em đã thay đổi tất cả các phím unlock rùi.1 số phím sai khóa rùi không mở đc em đành phải tháo pin.một số phím thay đc nhưng khi mở khóa vẫn tự restart lại máy:O:-/:-/
bác nào có file setting tested ok cho 6681 không cho em với.
thanks!

chuotdaica_tvp

mã utf 8 là gì .n72 cài vào dc .bấm phím hú .xong tháo pin ra mới tắt dc.các bác cho em hỏi 7610 xài dc ko .thank.các bác chỉ chi tiet giúp em voi

anhcoj

mã utf 8 là gì .n72 cài vào dc .bấm phím hú .xong tháo pin ra mới tắt dc.các bác cho em hỏi 7610 xài dc ko .thank.các bác chỉ chi tiet giúp em voi

mình ko có máy để test nhưng mình nghĩ 76 xài ok thui, tiện thể bạn test lun cho cả nhà thấy, về tính năng của pm, NTD hướng dẫn cụ thể qúa rùi còn gì bạn.Mở khóa mặc định(bút+#). Khác với những pm có tùy chọn ngoài giao diện, cái này phải can thiệp từ tệp * txt trog !\system\...Ngoài ra, bạn có thể thay đối hình ảnh mặc định bằng hình ảnh khác của bạn. âm báo động cũng vậy, bạn có thể thu 1 file ghi âm từ đt of bạn rùi đổi tên giông tệp* mp3 trog !\system.. của pm. và chép đè vô(vd: hãy xin phép anhcoj để đc mở khóa)=> cái này độc đó nha(ko đụng hàng) . chúc thành công!
Posted via Mobile Device