• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

sin hỏi về ổ DVD laptop

phamthaitl

chào cả nhà.mình vừa mua cái camera samsung model VP-DC171 quay DVD mini RW Và R nhưng khi mình tháo Dĩa ra cho vào laptop thì máy không dọc được gì mạc dù dữ liệu đã có.laptop mình thì đọc được hết DVDRW DVDROM dvdr các loại đĩa.nói chung cả cd mini cũng đọc được.vậy mà cái DVDRW từ camera cho vào thì không chạy mặc dù chạy từ camera ok.vậy làm thế nào mới cho được fim vào vi tính.
bạn nào thông hiểu chỉ mình với cám ơn nhiều.

coolface

theo mình nghĩ thì có khả năng là để chạy những dữ liệu trong đĩa miniDVD hoặc DVD được ghi bằng samsung model VP-DC171 thì cần 1 soft nào đó chuyên dụng chẳng hạn,bạn mua Camera mới ah...có đĩa CD của camera thì vào phần guide của nó xem có giúp ích được gì ko
chẳng có lí nào mà đầu DVD-RW của máy tính ko đọc được cả...LapTops của mình đã đọc thử đĩa miniDVD và chạy tốt cơ mà

best Regards ^.^

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

mình đọc hướng dẫn rồi.hôm mói mua vì vội nên không đọc.mình mua DVD-RW nên không đọc được ở PC phải mua loại DVD+RW cơ.cám ơn bạn nhé.