• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SisEditor_v0.70_Modified-VI_Chỉnh sửa + Đóng gói SIS/SIXS=>Siêu nhanh..

onlylove80

SisEditor-V0.70_Modified_VI-SymPViet.
Phần mềm Sửa, đóng gói, giải nén SIS, SISX đỉnh nhất trên Mobile.

@@ Bây giờ bạn hoàn toàn có thể nói không với phần mềm SisWare, Siscontents... trên PC
- Đây là một phần mềm giúp giải nén tập tin và đóng gói phần mềm cực kỳ mạnh mẽ! Tính năng lớn nhất là hỗ trợ chỉnh sửa các gói Sis/SISX, ngay cả khi phần mềm được đóng gói một cách phức tạp nhất... SisEditor cũng có thể dễ dàng chỉnh sửa mà vẫn còn nguyên vẹn mà không hề làm lỗi phần mềm!
1- SisEditor hỗ trợ chỉnh sửa thông tin cơ bản, như tên chương trình, mã UID, tạo phiên bản chương trình, tên nhà cung cấp, ngôn ngữ, mục tiêu thiết bị, loại cài đặt v.v..
2- SisEditor hỗ trợ chỉnh sửa danh sách tập tin, bao gồm các thành phần chương trình cũng có thể được chỉnh sửa.
3- Hỗ trợ tạo các gói SIS/ SISX mới.. Tính năng này vẫn còn ở mức cơ bản, tương lai sẽ được hoàn hảo.
4- Chỉnh sửa các tập tin bên trong gó Sis/Sisx: Thêm vào, xóa, thay thế, trích xuất, sửa đổi thuộc tính tập tin (có bốn loại hoạt động), di chuyển lên xuống.v.v..
5- Hỗ trợ màn hình ngang, bạn có thể nhìn thấy đường dẫn cụ thể của tập tin tốt hơn.
6- Chương trình hỗ trợ thêm 100 ngôn ngữ. Thiết lập mục tiêu hỗ trợ cho tất cả các ấn bản thứ ba và thứ năm của việc lựa chọn mô hình. Hỗ trợ 5 loại cài đặt.
7- Hỗ trợ giải nén tập tin chủ đề (Themes) và đóng gói các tập tin SIS / SISX cực nhanh. Đóng gói một tệp Sis 3-4Mb chỉ mất 10s.
Lưu ý: Việc chỉnh sửa và lưu các Sis / gói SISX, cần phải đăng nhập (Sign) để cài đặt.
Cập nhật mới của v0.70:
- Sử dụng các hộp thoại tập tin mới
- Hủy bỏ các thông báo văn bản có sẵn
- Thêm lựa chọn truy cập vào các ổ đĩa, thư mục.
- Tập tin Sis/Sisx mới khi lưu có thể chép đè lên tập tin cũ.

Điều bất ngờ lớn nhất cho các bạn là....
- Đã loại bỏ bảng thông báo "Xin vui lòng tải UCDesk để hỗ trợ phần mềm này. Cảm ơn bạn!
và Xin vui lòng tải UCWEB để hỗ trợ phần mềm này. Cảm ơn bạn!"
Và bất ngờ nhất là tệp Sis/Sisx được đóng gói bằng SisEditor khi cài đặt sẽ không còn hiển thị dòng thông báo quảng cáo khó chịu nữa..Hình dưới...
Các phần mềm khi Build bằng Siseditor giờ đã rất sạch sẽ.
Lưu ý:
- Sau khi cài đặt xong các bạn chạy SisEditor==> Mở một tập tin Sis/Sisx bất kỳ sau đó thoát ra.
Các bạn vào C:\private\10003a3f\import\apps... để tìm và xóa 2 files UCDesk_reg.RSC và UcWeb60Signed_reg.RSC nhé.
Vậy là SisEditor đã có thể được gọi là No.1 rồi phải không các bạn..
Rất cảm ơn Vothien12345 đã cung cấp 2 files UCDesk_reg.RSC và UcWeb60Signed_reg.RSC

Chỉnh sửa cuối:

LeHoanglove

Phần mềm này hay lắm mở file sis ra là có thể thấy hết các thành phần bên trong. nhưng mà chỉnh sửa thì có vẻ khó khó. Chả là mình vừa thiết kế được một cái theme trên ownskin để tặng bạn gái và mình đã tạo 1 file .txt có thông điệp nhắn nhủ với cô ấy để khi bạn gái mình cài đặt theme thì dòng txt đó sẽ xuất hịn giống như các pro việt hóa vẫn hay làm ấy. Nhưng mà không biết làm sao mà nó không hiện khi cài đặt, có ai biết chỉ mình với
sắp tới ngày quan trọng để mình tặng cô ấy rồi..hixhix

cuongsaker1306

Phần mềm này hay lắm mở file sis ra là có thể thấy hết các thành phần bên trong. nhưng mà chỉnh sửa thì có vẻ khó khó. Chả là mình vừa thiết kế được một cái theme trên ownskin để tặng bạn gái và mình đã tạo 1 file .txt có thông điệp nhắn nhủ với cô ấy để khi bạn gái mình cài đặt theme thì dòng txt đó sẽ xuất hịn giống như các pro việt hóa vẫn hay làm ấy. Nhưng mà không biết làm sao mà nó không hiện khi cài đặt, có ai biết chỉ mình với

bạn tạo 1 tập tin txt là thông điệp muốn nhắn nhủ vd text.txt. Tiếp theo dùng sisEditor mở theme mà bạn đã tạo, mình dùng phiên bản tiếng anh. Kéo xuống mục file list click vào đó chọn add tệp text.txt kia, xong click thẳng vào text.txt thiết lập : target file để mặc định hoặc tuỳ ý thay đổi đường dẫn, Operation : Display as text, Option : Continue button.
Xong lưu lại.
-> Done !

Ineedyou20

bạn tạo 1 tập tin txt là thông điệp muốn nhắn nhủ vd text.txt. Tiếp theo dùng sisEditor mở theme mà bạn đã tạo, mình dùng phiên bản tiếng anh. Kéo xuống mục file list click vào đó chọn add tệp text.txt kia, xong click thẳng vào text.txt thiết lập : target file để mặc định hoặc tuỳ ý thay đổi đường dẫn, Operation : Display as text, Option : Continue button.
Xong lưu lại.
-> Done !
Trời người ta không rành tiếng Anh nên mới dùng phần mềm vh thế mà bạn lại hướng dẫn bằng English thì hòa cả làng.
P/S: mình mạo muội xin tạm dịch mấy ý trên của bạn cho bạn lehoang dễ làm theo há.
Hoạt động: hiển thị văn bản
Tùy chọn=> Nút tiếp tục.=> lưu lại. OK
Nếu làm được nhớ thank bọn mình há.

onlylove80

Các bạn trên đều hướng dẫn bạn rất đúng. Tuy vậy mình xin bổ sung thêm bằng hình ảnh cho bạn dễ thao tác nhé..

LeHoanglove

Trời người ta không rành tiếng Anh nên mới dùng phần mềm vh thế mà bạn lại hướng dẫn bằng English thì hòa cả làng.
P/S: mình mạo muội xin tạm dịch mấy ý trên của bạn cho bạn lehoang dễ làm theo há.
Hoạt động: hiển thị văn bản
Tùy chọn=> Nút tiếp tục.=> lưu lại. OK
Nếu làm được nhớ thank bọn mình há.
Ôlala..Cám ơn các bạn nhiều nhé. thành công rồi mình đã làm được rồi sướng ghê, tưởng nó thế nào hóa ra lại rất đơn giản. cảm ơn các bạn lần nữa nhé..
Chúc forum pdaviet.net mãi mãi thinhj vượng có nhiều pro nhiệt tình như các bạn

traicauhd

mình chưa bao giờ cài cái này . giờ cài lại lỗi cập nhập là sao nhỉ