• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Icon Start Menu (Giao diện Nút Start menu) cho WM 6.5.X

badman_87

Member
các bác cho e hỏi làm sao để có nút start trên màn hình home được ạ? e dùng hd mini win 6.5.3 .từ lúc mua về và e cũng đã úp rất nhiều bản rom của bác quang nhưng đều không có nút start.có bác nào biết hay co pm gì thì cho em biết nhé.e cảm ơn.

garlic

Bạn xem có bản Rom nào là Win6.5 thì mới có nút Start ở trên thanh taskbar chứ... WM 6.5.3 thì nút Start chuyển xuống dưới mà..

badman_87

Member
ý mình là không có nút start ở màn hình home ý chỉ có ở bàn phím mặc định của máy thôi.trên dưới màn hình đều không có.

mrducbao

ý mình là không có nút start ở màn hình home ý chỉ có ở bàn phím mặc định của máy thôi.trên dưới màn hình đều không có.

Bạn có thể up hình Home máy bạn lên được không? bạn đang dùng máy gì, thông số ROM?

Bệnh của bạn đang gặp chưa có trong sổ thuốc !

AnhPheCT

các bác cho e hỏi làm sao để có nút start trên màn hình home được ạ? e dùng hd mini win 6.5.3 .từ lúc mua về và e cũng đã úp rất nhiều bản rom của bác quang nhưng đều không có nút start.có bác nào biết hay co pm gì thì cho em biết nhé.e cảm ơn.

HD Mini ko có nút Start nha Bạn! Do đặc trưng của HD Mini là thế.

badman_87

Member
hjx bùn thế.chẳng lẽ không có pm nào sao?ngày trước e có cài 1 pm jì đó e cũng không nhớ tên nó cũng làm cho có nút start nhưng dùng bị lỗi.

AnhPheCT

hjx bùn thế.chẳng lẽ không có pm nào sao?ngày trước e có cài 1 pm jì đó e cũng không nhớ tên nó cũng làm cho có nút start nhưng dùng bị lỗi.

Đọc lại bài 14 của topic này nhé! Sẽ giúp được cho Bạn. Chúc SN PDAVIET vui vẻ....!

badman_87

Member
a kiên giúp e thì giúp cho chót đi ,cho e cái đường link đi.e chẳng bít tìm ở đâu cả.cảm ơn a.

AnhPheCT

a kiên giúp e thì giúp cho chót đi ,cho e cái đường link đi.e chẳng bít tìm ở đâu cả.cảm ơn a.

Hiện tại bài của Bạn mà tôi quote là bài 68. Bài tôi đang post là bài 69, Bác đếm ngược lại bài 14 trang 1 đấy có link và ảnh luôn, có cần thế ko????

badman_87

Member
he cảm ơn bác nha.lên diễn đàn suốt mà e cũng chẳng để ý.bác thông cảm nha lúc nào bác ra hanoi thì pm cho e e mời bác ly cafe nha.

winni

Skin Icon Start Menu
(Giao diện Nút Start menu) cho WM6.5

Thank Steve0007

anh ơi sao em làm đúng theo hướng dẫn mà nó vẫn bình thường mà anh!cái HD2 của em sài nút start ở phía dướithi2 em có thể cài cái này đc ko hả anh.Mong anh hướng dẫn giúp em,cám ơn anh nhiều!

Last edited by a moderator:
anh ơi sao em làm đúng theo hướng dẫn mà nó vẫn bình thường mà anh!cái HD2 của em sài nút start ở phía dướithi2 em có thể cài cái này đc ko hả anh.Mong anh hướng dẫn giúp em,cám ơn anh nhiều!
Bạn đang dùng WM6.5.X thì xài được cái này bạn ạ...;;)

AnhPheCT

Muốn hiện Logo này trước hết phải là WM6.5.x có nút Start nằm ở dưới, thứ hai Bạn phải sử dụng Theme classicblue nếu muốn theme khác hiện Logo Bạn phải đổi tên "classicblue_bubble_flag.png" tên tên Theme Bạn đang dùng chép vào thư mục windows\

Ví dụ 1 tên số theme cơ bản mà KTV thường đưa vào trong ROM:
1. agb_bubble_flag.png
2. classicblue_bubble_flag.png
3. dvfgreen_bubble_flag.png
4. isaacmizrahipurple_bubble_flag.png
5. rockandrepublicblack_bubble_flag.png
6. ronaradorange_bubble_flag.png
7. verawangred_bubble_flag.png