• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slide Screensaver - trình diễn slide show trên màn hình chờ.

Kojiro

Super V.I.P
Slide Screensaver là 1 ứng dụng trình diễn hình ảnh dạng slideshow trên màn hình chờ của điện thoại.
Ứng dụng miễn phí cài vào là chạy dù khi sử dụng thì có thể hơi hao pin :p

Cài đặt:
Down file đính kèm bên dưới về cài vào thẻ, cài xong có icon trên màn hình như sau:

Sử dụng:

Vào ứng dụng

Bắt đầu lựa chọn ảnh để làm Slideshow trên màn hình chờ. Vào Images>Add, rồi chọn ảnh. Chọn 3 ảnh thì làm 3 lần :D

Ngay chỗ Images, ta có thêm 3 lựa chọn nữa là Remove (xóa ảnh ra khỏi slide), Clear list (xóa hết ảnh) và Refresh (làm tươi danh sách)

Sau khi thêm ảnh vào slide sẽ xuất hiện mục Ordering, đây là mục giúp ta sắp xếp ảnh: Move up (đưa lên), Move down (đưa xuống), Move to top (đưa lên trên đầu) và Move to bottom (đưa xuống cuối). Mục này chỉ sử dụng khi ta thêm nhiều hơn 3 bức ảnh.

Để cài đặt trình diễn ta vào Settings, trong này có 5 tap để chọn, như ảnh nhé (nói lại mệt quá :p)

Chức năng từng tap là:
1. Đó là cài đặt khoảng thời gian chuyển ảnh. (từ 2 giây đến 60 giây)

2. Đây là tùy chỉnh hiệu ứng chuyển ảnh trong slide, có 6 lựa chọn: không dùng, từ trái qua phải, trải ảnh ra....)

3. Đây là tùy chỉnh phát ảnh trong Slide theo thứ tứ trong danh sách hay không.

4. Đây là kiểu hiển thị của Slide, có 4 lựa chọn: theo chiều dọc màn hình, theo chiều nganh bên phải, chiều nganh bên trái và tự động.

5. Đây là chỉnh nền cho Slide, có 2 lựa chọn đen hoặc trắng.

Để sử dụng dễ đàng thì các bạn nên vào Help để đọc hướng dẫn

Để xem Slide vừa làm ta có thể nhấn vào Options>Preview để xem trước.

Sau khi thực hiện hết các bước trên, lựa chọn xong nhấn Exit, ứng dụng sẽ báo đang lưu.

Để sử dụng được Slie ngoài màn hình chờ thì ta cần phải làm tiếp 1 bước nữa, đó là vào quản lý Themes của máy, mục Power Saver, ta chọn Slide Screensaver để sử dụng nó (mình test trên N95 nên tên là vậy, máy khác thì mình không biết tên gì nhé)

Vậy là ta đã làm được 1 Slide trên màn hình chờ cho máy rồi. Để tiện sử dụng thì mình cũng đã Việt hóa nó, mình post tại đây, bản này 2 ngôn ngữ Anh-Việt bạn nào muốn dùng ngôn ngữ gì thì chọn nhé.

Chúc các bạn vui vẻ!

TraiNgheoHn

Chắc là được đấy anh ạ. Nhưng n92 gấp lại thì làm sao xem được trình diễn chứ?

Auto

Chắc là được đấy anh ạ. Nhưng n92 gấp lại thì làm sao xem được trình diễn chứ?
Chú ấy có 2mh mà ;)
Chú thử xem chứ ít ai có máy vip như chú mà test đâu ;;)
Con đang mê 93i đây ;;)
Posted via Mobile Device

Caominh171

N92 gấp lại có dùng được không vậy Mod ơi! :D

E nghỉ chắc là được đó,hình ảnh sẽ tự diều chỉnh kích cỡ để trình diễn phù hợp với màn hình ngoài (e nghĩ thế tại có máy nắp gập làm đc mà :D)

neo1105

Cái này quá hay =D>, thx SM nhiều lắm, nhưng cho mình hỏi có cách nào làm cho slide hình chờ này sáng mãi không nhỉ (tức là không hiện cái trình tiết kiệm pin đó) ,mình xài N95 8gb.
P/s Thx SM cái nữa nè =D>

MinhThang

Manager
Cái này quá hay =D>, thx SM nhiều lắm, nhưng cho mình hỏi có cách nào làm cho slide hình chờ này sáng mãi không nhỉ (tức là không hiện cái trình tiết kiệm pin đó) ,mình xài N95 8gb.

Sáng mãi cho hết pin à :D Thoát ra màn hình chờ thì máy nào chẳng phải tắt.

CongVoi

Super V.I.P

Theo mình biết thì không được đâu bạn.Nó nằm ở chỗ Tiết Kiệm Pin thì nó phải tối thế chứ.nếu mà sáng hoài như vậy Pin đâu cho lại :d

neo1105

Theo mình biết thì không được đâu bạn.Nó nằm ở chỗ Tiết Kiệm Pin thì nó phải tối thế chứ.nếu mà sáng hoài như vậy Pin đâu cho lại :d

Thực ra làm được thế cũng có cái hay, tuy tốn pin nhưng lại đẹp :D
Chắc phải có cách nào đó chứ, mình sẽ chờ thủ thuật này trong "Thủ thuật cho hacked phone vậy" :D

Caominh171

Thực ra làm được thế cũng có cái hay, tuy tốn pin nhưng lại đẹp :D
Chắc phải có cách nào đó chứ, mình sẽ chờ thủ thuật này trong "Thủ thuật cho hacked phone vậy" :D

Hì,bạn thử vừa chạy SmartLight xong ẩn,rồi chạy cái này,nó bảo đảm "tốn pin" theo ý bạn đó :)):))

Kojiro

Super V.I.P
Việc vừa để màn hình sáng vừa chạy slide là hơi căng nha neo :)

Kojiro

Super V.I.P
Mình thử rồi đẹp lắm, có điều trình power saver của N95 8gb nó nằm ngang chứ không nằm dọc như N95 1 :(, không biết có giải phap nào cho nó nằm dọc ra không nhỉ :)

Chỉnh trong phần Display mode thử, chọn từng cái để xem, vì mặc định của ứng dụng là chiều dọc nên có thể với N95 8GB nó sẽ ngược tí, test thử xem sao :)

neo1105

Không được KJR à, chỉnh để dọc rồi, lúc Preview thì nó hiển thị dọc rất đẹp nhưng lúc ra ngoài trình tiết kiệm vẫn nằm ngang:(
Nhưng không sao, vẫn đẹp chán :D

MinhThang

Manager
Không được KJR à, chỉnh để dọc rồi, lúc Preview thì nó hiển thị dọc rất đẹp nhưng lúc ra ngoài trình tiết kiệm vẫn nằm ngang:(
Nhưng không sao, vẫn đẹp chán :D

Cài SmartLight vào thử có sáng nổi không bạn?:-/

neo1105

Chỉnh trong phần Display mode thử, chọn từng cái để xem, vì mặc định của ứng dụng là chiều dọc nên có thể với N95 8GB nó sẽ ngược tí, test thử xem sao :)

Hehe được rồi KJR ơi, N95 8gb chỉnh quay wa trái cái là màn hình chờ đẹp miễn chê:))

Kojiro

Super V.I.P
Hehe được rồi KJR ơi, N95 8gb chỉnh quay wa trái cái là màn hình chờ đẹp miễn chê:))

Ta nói hồi sáng rồi mà không chịu nghe, các chức năng bị ngược và nên thử từng cái, đọc lại xem có đúng k :p

Chúc mừng nghe!