• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SlovEd- từ điển Anh-Viêt, Việt-Anh tuyệt vời nhất dành cho Palm

Các ưu điểm của SlovoEd:
* Đầy đủ tính năng của một chương trình từ điển thông thường trên Palm. Tốc độ chạy ứng dụng đạt điểm Khá.
* Tính năng tra chéo cho phép bạn tra cứu qua lại giữa các bộ từ điển song ngữ.
* Khả năng phát âm nhờ bộ dữ liệu âm thanh kèm theo cho phép bạn nghe đọc một từ bằng giọng của người bản xứ.
* Chức năng học từ. SlovoEd cung cấp chức năng FlashCard cho phép bạn không chỉ dùng SlovoEd để tra từ mà còn dùng để học từ vựng bằng phương pháp trắc nghiệm.
* Bảng động từ bất qui tắc, chức năng nhận dạng hình thái của từ.
* Chức năng tra từ trong ứng dụng khác. Ưu điểm của SlovoEd là cung cấp nhiều phương pháp khác nhau để tra từ trong một ứng dụng khác thông qua Command Bar, Clipboard và phím nóng.
Trước khi bạn download và cài đặt Slovoed và bộ từ điển tiếng Việt bạn phải đảm bảo đã hoàn tất 2 bước sau đây:
* Máy đã có cài đặt và đã xem được tiếng Việt với bộ font ChuTeu 2006. Nếu chưa cài đặt chương trình hỗ trợ tiếng Việt này bạn xem bài sau đây để biết cách cài đặt và cấu hình tiếng Việt cho máy Palm.
* Phải cài đặt một bộ gõ tiếng Việt (ví dụ VNKeyboard chẳng hạn, đã có trên PV) để có thể gõ được tiếng Việt (dùng tra từ điển Việt - Anh)
Lưu ý:
- Chỉ sử dụng cho Palm / Treo dùng hệ điều hành Palm OS 5.0 trở lên.
- Phần phát âm không hỗ trợ Sony Clie.
- Treo 600 không thể dùng được ChuTeu 2006, bạn dùng bộ ViMobi Fonts để thay thế.
từ điểnhttp://www.mediafire.com/?jomyzndmnm9
font http://mega.1280.com/file/A77Q0MJP/
Toàn bộ giới thiệu mình đều lấy bên tinhte, thấy PV mình chưa có nên mạn phép bác Hiệp bên đấy mang qua đây cho mọi người. Đây là một bộ từ điển tuyệt vời mà bác nào dùng Palm nên có.

Để dùng lâu dài hãy down tệp đính kèm nhé. ;)

Chỉnh sửa cuối:

qkhaihoan

Cài vào rùi mà lại k có phát âm, chán quá. K biết co cao thủ nào hướng dẫn dùm với, thanks.

tranhaihau

Đã down về dùng thử cho máy ông anh, công nhận rất chuẩn, y như kim từ điển.